เวลาลงเนินหรือร่อง ที่ช่างล่างด้านหลังมีเสียงแอ๊ดๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    รถผมเวลาลงเนินหรือร่อง ที่ช่างล่างด้านหลังมีเสียงแอ๊ดๆอะครับ

อยากถามว่ามันเป็นที่อะไรหรือครับ

ข้อมูลรถผมนะครับ

EK ปี2000 เดิมๆครับไม่ได้ทำอะไรมาก แค่โหลดตัดสปิงครับ(ตัดเท่าไรไม่รู้ครับ พี่เขยเอาไปทำให้) - -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2009
  2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เรื่องเสียงถ้าไม่ได้ยินด้วยตัวเองตอบให้ถูกจุดยาก
    ลองดูบุชสวิงอาร์มก่อนน่าจะขาดแล้ว

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไปไล่ ลูกหมากมาก่อน ทุกตัว

แล้ว ค่อยมาถาม อีกที่ ว่า เปลี่ยน ของอะไร

ราคาเท่าไหร่

พยายามเหลือช่วยตัวเองก่อน ก่อน ที่จะโพสถาม

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อ่าครับ ขอบคุณมากครับ

5. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ของผมก้อดังหาไม่เจอตอนนี้ทำจัยแล้ววววววววววว

6. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของผมก็เป็น แต่คิดว่า น่าจะเป็น ล้อเบียดกับ ตัวถัง เพราะใส่แม็ก 17 ยาง 205/45/17 เวลาจ้ำเนิน ความเร็ว 100 Km/ชม.

7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อันนี้ ถ้าเป็นหลังจากตัดสปริง ก็อาจจะเป็นที่ตัวสปริงก็ได้ครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หาความรู้ครับ

9. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ถ้าเป็นที่ตัวทังก็แก้ยากครับ

10. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    อย่าไปฟังมันมากครับ เดียวจะเสียเงิน

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดูลูกหมากล่ะยังครับ

12. LEV_TYPE R

LEV_TYPE R New Member Member

57
    0
    0
    ผมว่าอะไรซักอย่างมันต้องหลวมแน่ๆครับ ของผมน่ะตอนแรกก็ดังน่ะครับ ลำคาญโครต แก้มาหลายรอบแล้วครับมันก็ไม่หาย วันเสาร์ไปเปลี่ยนยาง + ตั้งศูนย์ใหม่ เห็นเค้าไปขันใต้ท้องรถ อะไรก็ไม่รู้ครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือป่าวน่ะครับ เสียงดังมันก็เงียบลงไปดังน้อยกว่าเดิม น่ะครับ รู้สึกว่าเงียบกว่าเดิมครับ แต่มันก็มีนิดหน่อยครับ ตอนนี้ผมเลยมาคิดว่าอะไรซักอย่างน่าจะหลวมน่ะครับ เพราะว่าคราวแล้วถอดโช๊คมา รองสเปเซอร์ ออกอู่มาเงียบกริบ เลยครับ พอใช้ไปๆ ดังเหมือนเดิมอีกแล้วล่ะครับ สงสัยต้องได้เปลี่ยนพวกบูซต่างๆ แล้วล่ะมั้งครับเนี่ย รถมันก็อายุมากแล้วครับ สิบปีแล้วมันคงเสื่อมบ้างแล้วล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้