มีใครไหมครับวางเครื่องไหม่แล้วไม่เปลี่ยนหมเอลมเบรก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย boonmobile, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boonmobile

boonmobile New Member Member

47
    1
    0
    อยากถามว่าจำเป็นไหมที่ต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรกเป็นชั่นครึ่งครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    วางเครื่องใหม่มาแล้วก็เปลี่ยนไปเลยครับจะได้ครบๆครับ
    หม้อลมเบรคชั้นครึ่งหรือสองชั้นมันไม่ได้ช่วยให้เบรคดีขึ้น
    มันทำให้เบาแรงเวลาแตะเบรคแค่นั้นเองครับ
    ผมแนะนำอย่างนี้ครับ ถ้าของเดิมมันรั่วหรือมีน้ำมันซึมแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งครับ
    เบรคหยุดดีหรือไม่ดี อยู่ที่ผ้าเบรคกับจานเบรคครับ

3. boonmobile

47
    1
    0
    งั้นผมคงเปลี่ยนไปเลย แต่ไม่รุพี่หนุ่มจะเปลี่ยนให้ได้ไหมหาของเตรียมไว้แล้ว

4. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ความรู้ ทั้งนั้น..

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    พี่หนุ่มเค้าอาจหลับตาทำเลยมั้งครับ สะบายมากครับ สำหรับพี่หนุ่ม
    ใจดีอีกตะหาก

6. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    หม้อลมเดิม เบรคเดิม จานเดิมสานิดทุกอย่าง

7. boonmobile

47
    1
    0
    เดิมๆแล้วเอาอยู๋ไหมครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของผมไม่เปลี่ยนอะไรเลยครับ ยกเว่นผ้าเบรก

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ต้องเปลี่ยน ด้วยเหรอ ครับ

10. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของผมตอนนี้ เปลี่ยนเครื่องแล้ว B16A แต่ก็ยังเป็นหม้อลมเบรคเดิมอยู่ แรก ๆ เบรคค่อนข้างจะลื่น เป็นคาลิปเปอร์ B16 จาน B16 ผ้าเบรคติดมาด้วย แต่สงสัยเพราะเจียร์จานใหม่ แต่ตอนนี้เบรคเริ่มเข้าที่เข้าทาง รู้สึกเบรคแล้วหนึบขึ้นอะครับ ดีกว่าเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้