เคยหยุดรถให้รถคันอื่นเลี้ยวแล้วรู้สึกประทับใจมั่งไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไม่มีอะไรพอดีวันนี้เมื่อกี้ไปเดินเล่นตลาดนัดแถวบ้าน
    กำลังขับรถกลับมีรถมอเตอร์ไซดร์รอเลี้ยวเข้าตลาดอยู่
    ผมก็หยุดให้เค้าเลี้ยว ซ้อนมา 3 คน พ่อ แม่ ลูก
    คุณพ่อ โค้งหัวขอบคุณ แต่ประทับใจลูกสาวมาก
    ยกมือไหว้ขอบคุณ ผมเห็นแล้ว เลยรู้สึกดีใจว่า
    เอ่อหยุดรถให้คนอื่นแล้ว ได้รับการขอบคุณแบบนี้
    รู้สึกดีจังเลย ผมยิ้มเลยหล่ะครับ ทำดีแล้วได้รับผลแบบนี้

โบตั๋น และ [JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    อ่านแล้ว ยิ้มมม

3. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เคยหยุดให้ป้าสูงอายุขับออกจากซอย ป้าดีใจมากมาย ขับออกไปเลนสองโน่น
    เราเห็นท่าแล้วแหละว่าป้าจะออกไปทำไมตั้งเลนสอง มองกระจกข้างเห็นรถมาเร็วมากๆที่เลนที่สอง
    ไม่ทันได้กระพริบไฟบอกป้า ... ป้าออกไปเต็มคัน โดนสอยดากไปเต็มแรง

บุญ หรือ บาป ....

4. golfcef

229
    25
    0
    ผมแค่อยากจะบอกว่า เด็กผู้หญิงคนนี้ น่ารักครับ
    พ่อแม่น่าจะสอนมาดี ไม่งั้นคงไม่ทำแบบนี้
    ส่วนไอ้เรื่องที่ตัวเองหยุดรถให้คนอื่นผมไม่ค่อยจะ
    ยกย่องตัวเองเท่าไหร่ เพราะหลายครั้งผมก็กวนส้มจีนเหมือนกัน
    ไม่ยอมให้คนอื่นไป กระทู้นี้แค่อยากบอกถึง ความน่ารักของเด็กคนนี้ครับ

โดมน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ดูเหมือนจะเป็นเรื่องเล็กคับ แต่จริงๆแล้วน้ำใจเล็กๆน้อยๆ ก้อสามารถสร้างความสุขให้ทั้งคนที่มอบและคนที่ได้รับคับ +++ให้คับ
    ปล.ผมก้อเป็นบางครั้งคับ บางครั้งก้อยอมให้ไป บางครั้งก้อไม่ให้แทรกคับ แต่ให้เค้าไปก่อน เท่าที่เห็น รอยยิ้มของคนที่เราให้ไปหรือเค้าโค้งให้ ก้อมีความสุขแล้วคับ

6. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    นี่แหละประเทศไทยครับ

7. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    น้ำใจคนไทยย ^^

ถ้าพ่อ เค้ายกมือไหว้ ด้วย อ่ะ

~~

8. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เคยเเต่โบกรถให้คุญป้าที่ jj มอลครับ คุญป้าขอบคุญพร้อมชมผมทันทีปลื้มครับ ทั้งเเฟนทังผมปลื่มเลยยยย

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เล็กน้อยที่ยิ่งใหญ่ครับ

10. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    คนแบบนี้แหละสังคมกะลังต้องการ

แล้วโลกจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ:D:D:D

11. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    คนแบบนี้แหละสังคมกะลังต้องการ

แล้วโลกจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ:D:D:D

12. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สังคมน่าอยู่ขึ้นเยอะครับ ถ้ามีน้ำใจดีๆกันเเบบนี้ สนับสนุน ถ้าไม่ได้รีบร้อนมากมายก็เเบ่งๆทางกันไปครับ เเต่ไม่ใช่หยุดมันทุกทีที่มีรถขอทาง ไม่งั้นรถคันหลังอาจจะเสยตูดเละ อิอิ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมเคยหยุดรถให้ฝรั่งข้ามถนนที่พัทยา เขายกนิ้วโป้งให้

14. รู้สึกดีมากเลยครับเมืออีกคันขอบคุณ

15. น้ำใจคนไทย

กลับกันถ้าเป็นแท็กซี่ รถเมล์ รถตู้วิน อ่า?

16. ผมก้อทำบ่อยๆครับ......หยุดรถให้คนแก่ข้ามถนน
    หยุดรถให้รถเลี้ยวออกจากซอยก่อนเพราะยังไงเราผ่านเค้าไปก้อติดไฟแดงอยู่ดี
    หยุดรถให้คนข้ามทางม้าลายในที่ชุมชน
    ไม่ได้พูดให้ตัวเองดูดีนะครับ....แต่มันเป็นสิ่งที่ทุกคนควรกระทำ

17. golfcef

229
    25
    0
    เห้นมั๊ยครับ ทำความดีแล้วมันก้ได้สิ่งดี ๆ กลับมากันทั้งนั้น
    แต่ผมชอบเด็กผู้หญิงคนนี้มาก ไม่น่าเชื่อว่า จะยกมือไหว้ขอบคุณ
    หมายถึงไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ ขอชมพ่อแม่เด็กคนนี้ด้วยน่าจะสอนมาดี

---------- Post added at 23:32:01 ---------- Previous post was at 23:31:39 ----------

เห้นมั๊ยครับ ทำความดีแล้วมันก้ได้สิ่งดี ๆ กลับมากันทั้งนั้น
    แต่ผมชอบเด็กผู้หญิงคนนี้มาก ไม่น่าเชื่อว่า จะยกมือไหว้ขอบคุณ
    หมายถึงไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ ขอชมพ่อแม่เด็กคนนี้ด้วยน่าจะสอนมาดี

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เป็นสิ่งที่สังคมไทยต้องการมากที่สุด.. :D

19. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    รู้สึกดี ทั้งหยุดให้คนอื่น และมีคนอื่นหยุดให้นั่นแกละครับ ^^

20. ผมก็หยุดให้ประจำน่ะครับถ้าในกรณีไม่ได้ไหลตามคันหน้ามาด้วยความเร็ว...แบบว่าหน้าโล่งๆๆอ่ะ...แต่กลับกันเวลาผมจะเลี้ยวเนี่ยพอเห็นโล่งๆจะเลี้ยวคันทางตรงเนี่ยเหยียบส่งมาเลยทั้งแตรทั้งต็อบไฟครบเลย.....ไม่รู้จะรีบไปไหนกันนักหนา

21. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากเห้นเปนแบบนี้กัน หมดเลย

สยามเมืองยิ้ม

22. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    น้ำใจในสังคมไทยยังหาได้อยู่...
    แต่เบื่อพวกปาดหน้ารถที่เขาเข้าคิวกัน แถมยังเชิดหน้าใส่ไม่สนใจ... :mad::mad::mad:

23. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ชอบจังแบบนี้

24. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    เป็นแบบอย่างที่ดี
    อ่านแล้วมีความสุข กระทู้นี้ดีจริงๆ :cool:

25. ทำจนเป็นเรื่องปกติแล้วอ่ะครับ

26. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    อยากให้คนไทยเป้นแบบี้เยอะๆคับ จะได้สงบสุขอีกคับ

27. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    อ่านแล้วรู้สึกดีครับ
    ดีถ้ารถแต่งๆซิ่งๆ มีน้ำใจให้เพื่อนร่วมทางเยอะๆ ผมว่าดีมากๆ สังคมจะได้มองเราดีขึ้นถึงแม้อีกนิดนึงก็ยังดี

28. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ผมหยุดจนเกือบจะโดนเสยตูดประจำ ไม่ว่ายูเทิร์น คนข้ามถนน หรือเลี้ยวเข้าซอย

มีครั้งนึง ผมหยุดให้ ป้าแก่ๆเดินข้ามถนน

แม่งยังมีไอ้พวกเชี่ยแซงซ้ายเกือบชนป้าอีก แม่งเชี่ยจริงๆ

29. เชื่อมากๆเลยครับ ทำดียอมได้ดี

30. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เจอบ่อยครับ หยุดให้ เค้าก็ก้มหัวให้ทีนึง แค่นี้เราก็รู้สึกดีแล้วครับ
    ทุกวันนี้ขับรถใจเย็นกว่าเดิมเยอะเลย ( อายุเริ่มมาก ),,,อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้