ขอความเห็นยางรุ่นนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    g-Force Sport
    ขนาด 195/55 R15 ครับ

ทางตรงเป็นอย่างไร
    สาดโค้งแล้วเกาะถนนหรือไม่
    รีดน้ำไหวหรือเปล่า
    หมดสภาพตอนกี่กิโลเมตรไปแล้ว

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2009
  2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    มีเพื่อนใช้อยู่นะครับ ก็บอกว่า เสียงเงียบกว่าหลายๆตัว ทางแห้งหรือเปียกก็โอเค

ดอกยางสึกช้า รวมๆแล้วก็คุ้มครับ

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใช้อยู่ครับพึ่งเปลี่ยนออกไป
    ใช้ดีครับ เสียงค่อนข้างเงียบ
    ทางตรงดี ทางโค้งก็ดี
    ใช้มา 2 ปีกว่าๆไม่เคยรั่ว ไม่เคยซึม
    ราคา2พันกลางๆถือว่าคุ้มค่ามากครับ

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ทางโค้งแห้งเกาะถนนใช้ดี ทางโค้งเปียกก็ใช้ได้ดี ทดลองเข้าที่ความเร็วสูงดูทั้ง2สภาวะแล้วครับ
    ยางสึกหรอช้า เสียงก็เงียบดี ผมใส่อยู่2ชุดแล้วครับ คุณภาพสมราคานะ (แต่แก้มยางไม่สวยเลยอ่ะ)

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตามข้างบนเลย
    ใช้ดีครับ

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เกาะดีใช้ได้ เสียงก็มีบ้าง ไม่ดังมาก

สึกช้า แข็งไปหน่อย

7. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    ถือว่าokเลยนะครับ ส่วนตัวชอบมาก เกาะดี เงียบด้วย อายุยืนอีก
    เคยใช้ไป2ชุด หลังจากนั้นก้หาซื้อไม่ได้แล้ว

ไม่ทราบซื้อที่ไหนหรอคับ แล้วมีsize 225/45/17ป่ะ

8. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เคยใช้รุ่นนนี้อยู่ครับ คุณภาพผมว่าสมราคา 2 พันกลางๆ

กำลังจะหาซื้ออีกชุดครับ

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0

จะซื้ออยู่ที่โคราชครับ
    195/55 R15 ครับ

10. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ใครสนใจจะเปลี่ยน แนะนำที่ถนนพัฒนาการ ร้านจะอยู่ก่อนขึ้นสะพานข้ามไป สนง.เขตสวนหลวง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้