สอบถามหน่อยครับ เรื่อง การเคลมยาง nitto ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    พอดีผมซื้อยางมา ไม่ถึงปี ยางบวมครับ เลยอยากรู้ว่ามันจะต้องเคลมอย่างไรบ้างครับ ต้องไปที่ร้านที่ซื้อมารึเปล่าครับ หรือเข้าไปศูนย์ไดเลยครับ ถ้าใครมีเบอร์ศูนย์ผมขอไว้หน่อยก็ดีครับ

2. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    บวม ซะ แระ -*-

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ก้อลองไปที่ร้านที่ซื้อก่อนก็ได้นี่คับผม ถ้าไม่ได้เรื่องค่อยดำเนินการอื่นต่อไป

4. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เข้าร้านที่ซื้อมานะครับ เค้าจะตรวจเช็คเบื้องต้นว่าเกิดจากอะไรกระแทกมาป่าว ถ้าเกิดจากความผิดปกติของยางยางเค้าก็จะส่งเคลมให้ ถ้ากระแทกก็เรียบร้อย(ถ้ามั่นใจก็ยืนยันให้เค้าส่งเคลมแต่โอกาสได้ยาก) แต่เราต้องใส่ล้ออะหลั่ย หรือซื้อใหม่ไปก่อน เพราะกว่าจะส่งเรื่อง ให้บ.ตรวจสอบ เคลมออกมาเป็นเดือนนะครับ จะรอไหวป่าว

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ไปเคลมได้ที่ร้านยางเลยครับ....

แต่บางกรณีเค้าไม่เคลมให้ครับ

อย่างเช่น ใส่หน้ายางไม่เหมาะกันหน้าแม๊ก อย่างพวกแก้มล้มๆนี่เค้าถือว่าใส่ผิดสเป็คครับ (ถ้าใส่แก้มล้มอยู่แนะนำให้เปลี่ยนแม๊กก่อนเค้าไปครับ หุหุ)

ลมยางไม่ได้มาตรฐาน...(ถ้าเติมในโตรเจนอยู่แล้ว ตัดข้อนี้ออกไปครับ)

ใช้ยางผิดประเภท ถ้ามีรอยเอายางไม่เยริ์นไปปั่น ไปดริฟเล่น สึกมากกว่าที่ควรจะเป็น ก็เหมือนกันครับ

ยังไงลองหาเพื่อนคนรู้จักทำร้านยางสอบถามเงื่อนไขเรื่องการเคลมก่อนก็ดีครับ

6. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตกลงตอนนี้เคลมเค้าให้เเค่4000 ที่เหลือ ออกเองครับ เลยเสียตังกันไปดีกว่าไม่ได้อะไรเลยครับ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    2 เส้น 4000 หรือ เส้นละ 4000 อ่ะ

ถ้าไห้เส้นละ 4000 ว่าคุ้มแล้วละ อิอิ

8. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ร้านใหนครับเนี้ยที่ซื้อยางมา

9. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
  10. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ฮร่า ๆๆๆ แล้วทำไงอ่ะ ทีนี้ - -

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้