วิริยะประกันภัย ..ต้องอ่าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MIXMAN, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    เรื่องราวเกิดเมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2552 เวลา 05.40 ดังบันทึกประจำวันดังนี้ครับ

ร.ต.อ. ชินพันธ์ สังแก้ว พงส.ฯ ได้รับแจ้งเหตุรถเฉี่ยวชนที่บริเวณประตูทางเข้าเมืองขอนแก่น จึงได้ออกไปตรวจที่เกิดเหตุ และสอบสวนเบื้องต้น ดังนี้
    เมื่อวันนี้ ( 16 ตค. 52 ) เวลาประมาณ 05.40 ขณะที่นางลัดดา รู้กิจ ขับรถบรรทุกเล็ก ยี่ห้อ อีซูซุ ดีแม็กซ์ ทะเบียน ป้ายแดง ก-1668 ขอนแก่น มาตามถนนศรีจันทร์ จากหลักเมืองขอนแก่น มุ่งหน้าถนนมิตรภาพ ในช่องวิ่งที่สามจากซ้าย พอผ่านประตูเมือง ได้มีรถยนต์เก๋ง หมายเลขทะเบียน กก - 5545 ขอนแก่น ขับขี่โดย นายภูมิพงศ์ ภูแสง ขับมาในทิศทางเดียวกัน ในช่องวิ่งที่สองจากซ้าย พอถึงที่เกิดเหตุ รถของนายภูมิพงศ์ ได้เฉี่ยวที่มุมซ้ายด้านท้ายรถของนางลัดดา เป็นเหตุให้รถของนายภูมิพงศ์เสียหลักออกไปทางซ้ายนอกถนน ชนเสาไฟฟ้า เป็นเหตุให้โคมไฟฟ้าบนเสาไฟฟ้า , รถยนต์ของนายภูมิพงศ์ , รถยนต์ของนางลัดดา ได้รับความเสียหาย และนายภูมิพงศ์ได้รับบาดเจ็บ
    พนง. ได้ตรวจที่เกิดเหตุ ทำบันทึกการตรวจที่เกิดเหตุ ถ่ายภาพที่เกิดเหตุ ส่งตัวนายภูมิพงศ์ เข้ารับการรักษาพยาบาลเพื่อจะได้ดำเนินการต่อไป

จากเหตุการณข้างบนครับ สรุปได้ความว่า รถนางลัดดาปาดหน้ารถของผมจนทำให้ชนเสาไฟฟ้า เพราะวิ่งมาจากช่องทางขวาสุด แล้วเลี้ยวซ้ายปาดหน้าทำให้รถผมชนเสาไฟฟ้า ได้รับความเสียหายอย่างหนัก แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ครับ

ทางประกันภัยของนางลัดดา คือ บ. วิริยะประกันภัย ได้ปฏิเสธในการชดใช้ค่าเสียหายทุกกรณี เนื่องจากตัวแทนของบ.ประกัน ชื่อนาย วศุ (ไม่ทราบนามสกุล ) ได้ให้เหตุผลว่า " ทำไมผมต้องออกใบเคลมให้พี่ด้วยครับ " ผมได้ฟังถึงกับอึ้ง เพราะไม่คิดว่าจะได้ยินคำพูดนี้ออกจากปากตัวแทนประกันภัย
    ผมเลยบอกว่า " รถของนางลัดดาขับมาขวาสุดแล้วเลี้ยวซ้ายปาดหน้ารถผมนะครับ ผมขับเลนกลางเพื่อจะตรงไปนะครับ อย่างนี้คุณจะไม่ผิดได้ไง เพราะเห็นอยู่ว่ารถของคุณถูกคนของผมชนที่ด้านหลังซ้าย อย่างงี้คุณไม่ผิดได้ไง "
    พอพูดเสร็จนางลัดดาก็พูดออกมาซะดังว่า "รถของคุณขับมาเร็วนะ แล้วก็ส่ายไปส่ายมาด้วย "
    ตัวแทนประกันก็เสริมออกมาว่า "ใช่ครับ มีคนตัดหญ้าแถวนั้นเห็น"

ผมเลยโมโห ว่าทำไมบ.ประกันปล่อยให้ลูกค้าออกมาพูดจาหมาๆแบบนี้
    เพราะถ้าเห็นว่าข้างหน้ามันมีอันตราย แล้วมึงจะแซงทำไม แล้วถ้าบอกว่ารถกูขับเร็ว มึงแซงกูได้ก็แสดงว่ามึงเร็วกว่ากูแน่ๆ แล้วที่บอกว่ามีพยานบุคคลเป็นคนตัดหญ้า อยากจะถามว่าใครมันเสือกขยันไปตัดหญ้าตอนตีห้าครับ

หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้รับการรับผิดชอบจาก บ.วิริยะประกันภัยใดๆเลยซึ่งรถของผมได้รับความเสียหายหนักมาก จริงอยู่ที่รถของผมมันไม่ได้มีราคาแพงมากมาย ตีราคายังไม่เกินแสนบาทด้วยซ้ำ( TOYOTA EE80 ) แต่คนของผมบาดเจ็บเกือบสูญเสียดวงตาขวา แต่ยังดีที่ได้รับการดูแลค่ารักษาพยาบาลจาก พรบ.

หลังจากที่นายภูมิพงศ์ รักษาตัวจนพอมาให้การณ์ได้ ทางบ.ประกันก็ยังไม่ยอมชดใช้ค่าเสียหายอยู่ดี โดยที่ไม่มีเหตุผลชี้แจงใดๆ

ในกรณีเช่นนี้ผมควรทำอย่างไรต่อไปครับ เพราะทางร้อยเวรไม่ชี้ชัดว่าใครผิดไม่รู้ว่ารออะไร แล้ว ตัวแทนประกันภัย บ.วิริยะ มันเป็นอะไรนักหนา ทำไมการออกใบเคลมให้นี่มันจะทำให้มันตกงานรึไง หรือว่า การซ่อมรถเก่าๆให้คู่กรณีมันจะทำให้ บ.วิริยะมันเจ๊งไปเลยรึเปล่า ทั้งๆที่เหตุการณ์ก็ดังที่อ่านมา

ส่วนของพนักงานสอบสวนผมข้องใจที่ว่า
    เหตุการณ์แบบนี้ผมผิดหรือ ทำไมคู่กรณีขับรถป้ายแดงมาตอนตีห้าไม่เห็นพูดถึงเลย แล้วที่ผมเข้าพบแล้วบอกผมว่าเป็นพนักงานสอบสวนต้องทำตัวเป็นกลาง แต่ที่กล่าวมา คุณเป็นกลางแล้วหรือ มีนอกในกับ บ.ประกันรึเปล่า (จริงๆแล้วผมไม่อยากพูดเรื่องนี้หรอกนะ แต่พ่อผมก็เป็นตำรวจ เพื่อนๆผมก็อยู่บ.ประกัน )

ท่านใดพอทราบหนทางกรุณาแนะนำด้วยครับ
    หรือสามารถโทรติดต่อ ผมได้ที่ 084 639 7855 รวิภาส ภูแสงครับ

2. MIXMAN

89
    1
    0
    สำเนาบันทึกประจำวัน

3. MIXMAN

89
    1
    0
    สภาพรถครับ ดูเหมือนไม่เยอะ แต่ลามยันตูดครับ ค่าซ่อมไม่ได้เยอะนะครับ แต่เค้าไม่จ่าย

4. MIXMAN

89
    1
    0
    สถานที่เกิดเหตุ

5. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    เลวอย่างแรง

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แจ้งกรมการประกันภัยเลยคับ รับเรื่องเร็วตามเร็วรู้ผลเร็วด้วย

7. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ร้อง กรมการประกันภัย ครับ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ประกันภัยดีๆ ยังพอมีหลงเหลือบ้างมั๊ยเนี่ย ?

9. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    โหนี่ยังบอกไม่เยอะหรอครับ......แบบนี้ผมว่าสาหัสแล้วครับ

ส่วนบ.ประกันชื่อนนี้ไม่น่าเป็นแบบนี้เลย......ยังไงลองร้องเรียนไปที่สำนักงานใหญ่เลยครับเผื่อจะดีขึ้น

10. RETRO RACE

RETRO RACE New Member Member

58
    1
    0
    เรียน เจ้าของกระทู้
    เรื่องนี้มีตำรวจรับเรื่องลงบันทึกไว้แล้ว พงส.(ร้อยเวร) ตรวจที่เกิดเหต ถ่ายรูปุแล้ว ต้องสอบคนขับรถทั้ง 2 ฝ่าย แล้วรวบรวมหลักฐานสรุปสำนวนว่ามีความเห็นว่าฝ่ายใดประมาท นะครับ แล้วมีการแจ้งข้อกล่าวหาให้ฝ่ายใดหรือยังครับ เปรียบเทียบปรับหรือยัง แล้วแจ้งทางวาจามาว่าใครได้เปรียบ/เสียเปรียบเส้นทาง ลักษณะไหน ผิดเช่นใด มาตราไหน นะครับ ถ้ายังไม่สรุป หรือเปรียบเทียบปรับ เราก็มามารถต่อสู้คดีได้ครับ สู้อาญา แล้วทางแพ่ง(ค่าเสียหายต่อไปได้ครับ)

ทางประกันเขาคงรอผลคดีอะครับ

ลองต่อสู้คดีดูนะครับ ถ้าเราไม่ผิดก็อย่ายอมครับ เอาใจช่วยครับ หรือรอท่านอื่นมาตอบช่วยก็ได้ครับ

11. RETRO RACE

58
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

เรียน เจ้าของกระทู้
    เรื่องนี้มีตำรวจรับเรื่องลงบันทึกไว้แล้ว พงส.(ร้อยเวร) ตรวจที่เกิดเหต ถ่ายรูปุแล้ว ต้องสอบคนขับรถทั้ง 2 ฝ่าย แล้วรวบรวมหลักฐานสรุปสำนวนว่ามีความเห็นว่าฝ่ายใดประมาท นะครับ แล้วมีการแจ้งข้อกล่าวหาให้ฝ่ายใดหรือยังครับ เปรียบเทียบปรับหรือยัง แล้วแจ้งทางวาจามาว่าใครได้เปรียบ/เสียเปรียบเส้นทาง ลักษณะไหน ผิดเช่นใด มาตราไหน นะครับ ถ้ายังไม่สรุป หรือเปรียบเทียบปรับ เราก็มามารถต่อสู้คดีได้ครับ สู้อาญา แล้วทางแพ่ง(ค่าเสียหายต่อไปได้ครับ)

ทางประกันเขาคงรอผลคดีอะครับ

ลองต่อสู้คดีดูนะครับ ถ้าเราไม่ผิดก็อย่ายอมครับ เอาใจช่วยครับ หรือรอท่านอื่นมาตอบช่วยก็ได้ครับ

12. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เอ่อ ในสำนวนมันเขียนว่า

ร.ต.อ. ชินพันธ์ สังแก้ว พงส.ฯ ได้รับแจ้งเหตุรถเฉี่ยวชนที่บริเวณประตูทางเข้าเมืองขอนแก่น จึงได้ออกไปตรวจที่เกิดเหตุ และสอบสวนเบื้องต้น ดังนี้
    เมื่อวันนี้ ( 16 ตค. 52 ) เวลาประมาณ 05.40 ขณะที่นางลัดดา รู้กิจ ขับรถบรรทุกเล็ก ยี่ห้อ อีซูซุ ดีแม็กซ์ ทะเบียน ป้ายแดง ก-1668 ขอนแก่น มาตามถนนศรีจันทร์ จากหลักเมืองขอนแก่น มุ่งหน้าถนนมิตรภาพ ในช่องวิ่งที่สามจากซ้าย พอผ่านประตูเมือง ได้มีรถยนต์เก๋ง หมายเลขทะเบียน กก - 5545 ขอนแก่น ขับขี่โดย นายภูมิพงศ์ ภูแสง ขับมาในทิศทางเดียวกัน ในช่องวิ่งที่สองจากซ้าย พอถึงที่เกิดเหตุ รถของนายภูมิพงศ์ ได้เฉี่ยวที่มุมซ้ายด้านท้ายรถของนางลัดดา เป็นเหตุให้รถของนายภูมิพงศ์เสียหลักออกไปทางซ้ายนอกถนน ชนเสาไฟฟ้า เป็นเหตุให้โคมไฟฟ้าบนเสาไฟฟ้า , รถยนต์ของนายภูมิพงศ์ , รถยนต์ของนางลัดดา ได้รับความเสียหาย และนายภูมิพงศ์ได้รับบาดเจ็บ
    พนง. ได้ตรวจที่เกิดเหตุ ทำบันทึกการตรวจที่เกิดเหตุ ถ่ายภาพที่เกิดเหตุ ส่งตัวนายภูมิพงศ์ เข้ารับการรักษาพยาบาลเพื่อจะได้ดำเนินการต่อไป

ทำไมถึงยอมให้ร้อยเวรเขียนออกมาแบบนี้อ่ะครับ ถ้ากรณีนี้ประกันไม่ยอมจ่ายได้นะครับพี่ เพราะเหมือนกับว่าเรายอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิดหน่ะครับ ตำรวจไม่ได้สรุปให้ฟังหรอครับว่าใครผิด เพราะถ้าขึ้นโรงพักแล้วตำรวจต้องสรุปให้ฟังนะครับว่าฝ่ายใดเป็นฝ่ายผิด ฝ่ายถูกพร้อมกับเปรียบเทียบปรับตอนนั้นด้วยอ่ะครับ ถ้าออกมารูปนี้ ผมว่าต้องกลับไปคุยแล้วหล่ะครับ ถ้าเค้าบอกว่ามีพยานบุคคลที่ 3 จริง ให้ทางฝ่ายประกันนำพยานมายืนยันเลยครับ ถ้ามันจำหน้าได้นะ ตี 5 คงจะจำได้หรอก แล้วมีการขอชื่อพยานบุคคลที่ 3 ไว้ด้วยหรือป่าวครับ ถ้าไม่มีก็ไม่น่าจะมีปัญหาสำหรับข้อนี้ แต่ที่เห็นเขียนในสำเนาบัณทึกประจำวันไว้มันหมายถึงเราเป็นฝ่ายผิดหน่ะครับ ( ถ้าผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ )

13. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เอ่อ ในสำนวนมันเขียนว่า

ทำไมถึงยอมให้ร้อยเวรเขียนออกมาแบบนี้อ่ะครับ ถ้ากรณีนี้ประกันไม่ยอมจ่ายได้นะครับพี่ เพราะเหมือนกับว่าเรายอมรับว่าเราเป็นฝ่ายผิดหน่ะครับ ตำรวจไม่ได้สรุปให้ฟังหรอครับว่าใครผิด เพราะถ้าขึ้นโรงพักแล้วตำรวจต้องสรุปให้ฟังนะครับว่าฝ่ายใดเป็นฝ่ายผิด ฝ่ายถูกพร้อมกับเปรียบเทียบปรับตอนนั้นด้วยอ่ะครับ ถ้าออกมารูปนี้ ผมว่าต้องกลับไปคุยแล้วหล่ะครับ ถ้าเค้าบอกว่ามีพยานบุคคลที่ 3 จริง ให้ทางฝ่ายประกันนำพยานมายืนยันเลยครับ ถ้ามันจำหน้าได้นะ ตี 5 คงจะจำได้หรอก แล้วมีการขอชื่อพยานบุคคลที่ 3 ไว้ด้วยหรือป่าวครับ ถ้าไม่มีก็ไม่น่าจะมีปัญหาสำหรับข้อนี้ แต่ที่เห็นเขียนในสำเนาบัณทึกประจำวันไว้มันหมายถึงเราเป็นฝ่ายผิดหน่ะครับ ( ถ้าผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ )

14. MIXMAN

89
    1
    0
    เรื่องการชนท้ายนี้คงเกิดจากความเข้าใจผิดในบันทึกประจำวันครับ
    เหตุเกิดเพราะ รถผมขับมาเลนกลางเพื่อจะตรงไป
    รถของนางลัดดาขับมาขวาสุด แซงขึ้นหน้าแล้วเลี้ยวซ้ายทันที
    ทำให้รถของผมเบรคไม่ทัน จึงหักหลบเข้าไปทางด้านซ้ายที่เสาไฟฟ้า เลยเฉี่ยวเข้าที่ด้านหลังซ้ายของคู่กรณี

ในกรณีที่ว่ารถคันหลังต้องระวังรถคันหน้า นั้นถูกต้องแล้วครับ แต่ในกรณีนี้เป็นเหตุสุดวิสัย คือถ้ามันเบรคทันมันก็เบรคแล้วล่ะครับมันคงไม่เอาเสาร์ไฟฟ้าเบรคหรอกครับ
    อีกอย่าง คนขับไม่ได้เมาครับ และไม่ได้มีการตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2009
  15. RETRO RACE

58
    1
    0
    ลองดูภาพที่เกิดเหตุประกอยว่ามีรอยเบรค หรือรอยล้อ ว่าคันหน้ามีการเปลี่ยนช่องทางตัดหน้าไหม หลังเกิดเหตุรถทั้ง 2 คันไปหยุดอยู่ที่ใด ครับ แล้ว มีการเปรียบเทียบปรับไหมครับ ลองดูนะครับ ถ้าเราไม่ผิด ก็ลองคุยดูนะครับ รถเราเสียหายตรงไหนครับ คู่กรณีเสียหายตรงไหน เอาทุกอย่างมาประกอบกันครับ แล้วจะได้ดูว่าใครผิดใครถูกลองคุยกันดูได้นะครับ

ความเห็นส่วนตัวครับ

ผมว่าคนขับ 2 คนเท่านั้นที่รู้ว่าเกิดเหตุอย่างไร ตำรวจ หรือ เจ้าหน้าที่ประกัน หรือ คนนอกอย่างเราๆ ไม่รู้จริงหรอกครับ ว่าใครพูดจริง เพราะต่างฝ่ายก็ว่าฝ่ายตัวเองถูก ผมเคยได้ยินเขาบอกเหมือนกันว่าอยากมีลูกแก้ววิเศษ ไว้ดูเหตุการณ์ย้อนหลังเหมือนแม่มด จัง จะได้ไม่ต้องมาเถียงกัน อะครับ เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าไม่ผิดจริง ก็ลองสู้ดูนะครับ

16. RETRO RACE

58
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

***ลองถามดูว่าแต่ละฝ่าย ขับจากไหนมุ่งหน้าไปไหน ขับในช่องทางไหน เปลี่ยนช่องทางแล้วจะมุ่งหน้าไปจุดตรงไหน ครับ อาจได้ความคืบหน้า

เช่นตั้งใจจะเลี้ยวซ้าย แต่ขับมาเลนขวาสุด หรือ ตั้งใจจะตรง แต่จุดหมายอยู่ด้านขวา หรือ ซ้าย
    อะครับ
    ความเห็นส่วนตัวครับ

ผมว่าคนขับ 2 คนเท่านั้นที่รู้ว่าเกิดเหตุอย่างไร ตำรวจ หรือ เจ้าหน้าที่ประกัน หรือ คนนอกอย่างเราๆ ไม่รู้จริงหรอกครับ ว่าใครพูดจริง เพราะต่างฝ่ายก็ว่าฝ่ายตัวเองถูก ผมเคยได้ยินเขาบอกเหมือนกันว่าอยากมีลูกแก้ววิเศษ ไว้ดูเหตุการณ์ย้อนหลังเหมือนแม่มด จัง จะได้ไม่ต้องมาเถียงกัน อะครับ เอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าไม่ผิดจริง ก็ลองสู้ดูนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  17. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ดันให้พี่

18. ช่วยตอบเท่าที่รู้และมองในมุมที่คุณภูมิพงศ์ ภูแสง เป็นฝ่ายถูกนะคับ......

ตอนนี้คุณภูมิพงศ์ ภูแสง กำลังเสียเปรียบในเรื่องรูปคดีคับ ถึงแม้มีรูปถ่ายสภาพที่เกิดเหตุก้อจริงอันนี้หลักฐานแยกกันกับบันทึกนะคับ.....

เพราะเพราะชั้นศาลถือว่า "บันทึกประจำวัน" เป็นการให้ปากคำเบื้องต้นของคดีต่างๆ....แต่ทั้งนี้เป็นการให้ปากคำของทั้งสองฝ่ายหรือไม่

เท่าที่เดาคิดว่านางลัดดา คงเป็นผู้ลงบันทึกฝ่ายเดียวนะเนี่ย ????

-บันทึกประจำวัน...ไม่สามารถเข้าใจผิดได้นะคับ คดีพลิกหรือไม่ 80% อยู่ที่บันทึกนะคับ

-พยานรู้เห็นถ้าไม่สามารถนำตัว/ยินยอมมาสอบปากพยานได้ในทางกม. สามารถทำให้กลายเป็นบุคคลกล่าวอ้างได้....อย่าไปสนใจคับ

ไม่มีน้ำหนักในรูปคดี

-ตามที่พี่ข้างบนบอกรอยล้อ/ยาง/ที่จะกำหนดทิศทางว่าใครผิด/ถูกทำได้เหมือนกันแต่.....ต้องรอเจ้าหน้าที่พิสูจน์หลักฐานอาจมีค่าใช้จ่าย

ตามมาลองถามจนท.ดูคับถ้าเป็นฝ่ายถูกจริงก้อคุ้มที่จะทำการพิสูจน์คับ

-ผมเข้าใจว่าคุณเป็นฝ่ายผู้เสียหาย แต่คุณต้องเข้าใจก่อนอย่างนึงว่า หน้าที่ของบ.ประกันภัย และนายประกัน

ต้องรักษาผลประโยชน์รถในประกันอย่างถึงที่สุดฉะนั้นเค้าพูดอะไรปล่อยเค้า ตั้งรับดีๆคับถ้าเราเป็นฝ่ายถูก

เอาประมาณนี้ก่อนละกันนะคับในเรื่องของคดี.....เหตุการณ์จริงมีแค่ 2 คนที่รู้ เหมือนที่พี่RETRO RACE นั่นละคับ

ที่เหลือลองปรึกษา(จริงๆแล้วผมไม่อยากพูดเรื่องนี้หรอกนะ แต่พ่อผมก็เป็นตำรวจ เพื่อนๆผมก็อยู่บ.ประกัน )

ขอโทษนะคับเดวจะหาว่าผมกวน----ขอยกทั้งประโยคของจขกท.มาเลยละกัน

และผมว่าที่คุณรวิภาส ต้องการคำตอบจริงๆคือ ทำไมบ.ประกันไม่เคลมให้คุณ ???

-เพราะตอนนี้ทางคุณเป็นฝ่ายผิดคับ......จากไหน/เพราะอะไร ก้อบันทึกประจำวันไงคับ

19. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ลองไปร้องเรียนที่กรมการประกันภัยดูครับ เรื่องจะง่ายขึ้น
    http://www.oic.or.th/th/home/index.php

20. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    แจ้งบ.แม่ ก่อนก็ได้ครับ (บ.วิริยะ สำนักงานใหญ่) ส่วนใหญ่พวกประกันที่ขี่มอไซด์มาถ่ายรูป จะเป็นบ.รับจ้างมาอีกที เรียกว่าพวก "เซอร์เวย์" มักจะตุกติก ออกใบแคลมยาก แต่ถ้าเรายัดเงินให้มัน มันก็จะเขียนลื่นเลย.......

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ !!!!

22. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    ยังไงดีหว่า ผมก้อใช้ของวิริยะ ไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้ทุกคนรึป่าวนะ
    ไม่เคยขับไปชนใครอ่ะ มีแต่ชนสิ่งของ ไร้คู่กรณี

23. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ถ้ารู้ตัวว่าไม่ผิด อย่าไปยอมตั้งแต่แรกครับ หรืออาจเผลอพูดไรไปตอนตกใจ เพราะไม่งั้นแล้วต้องรอพิสูจน์กันอีกยาวครับ
    ฝากไว้ด้วย ไม่ผิดอย่ายอมครับ เสียเวลานิดนึงดีกว่าครับ

24. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ผมก็เคยโดนครับ
    โดนทั้งประกันคู่กรณี และ ประกันฝ่ายตัวเองด้วยในเคสเดียวกันเลย

เหตุเกิดที่สระบุรีครับ ช่วงปีใหม่
    ขับมาตามทางจะกลับกรุงเทพ ช่วงรอชลอๆขับเร็วไม่ได้
    อยู่ๆก็มีกระบะยกสูงมาสอยตูดผมครับ ทำให้รถผมไปสอยรถข้างหน้าอีก
    รวมรถด้านหน้าที่ผมกระแทกไปโดน จำนวนอีก 3 คัน

รถชนประมาณบ่าย 4 - 5 โมง โทรเรียกประกัน
    ประกันบอกจะถึงแล้วๆ จนรถผมโดนลากไปโรงพัก
    เพราะประกันไม่โพล่มา รถลากประกันก็ไม่มา
    ผมขับไม่ได้ตูดแหก หน้าเยิน บังโคลนบี้กับล้อ
    แถมรถลาก ที่ ตร.เรียกมา ของพวกๆมันนั่นแหละ
    ผมบอกแล้วว่ารถผมขับหน้าต้องยกล้อหน้าเท่านั้นนะ
    แม่งบอกว่า โอ็ยน้อง พี่ลากมาเป็นร้อยๆคัน ลากล้อไหนก็เหมือนกันแหละ
    สรุปแล้ว ลากรถผมจนเกียร์แตก(ออโต้) กระจกหลังแตก
    มันลากได้เก่งมากสุดๆเลย

บนโรงพัก ประกันของรถกระบะที่สอยตูดผม
    บอกว่า จะรับผิดแค่รถผมคันเดียว
    ส่วนไอ้3คันหน้าผม ให้ระกันฝ่ายผมรับผิดไป
    เพราะกระบะ มันชนแค่ผมคันเดียว
    เอากับมันสิครับ

ประกันของกระรบะ คุยสนิทกับร้อยเวรมากๆครับ
    แต่ประกันฝ่ายผมก็ยังไม่มา
    ร้อยเวรบอกให้เซนต์รับผิดซะ จะได้แยกย้ายกันกลับบ้านไป

ผมก็ไม่เซนต์เพราะผมยังไงก็ไม่ผิด โดนสอยตูดแล้วกระเด้งไปโดนคันหน้า
    โดนกันเป็นทอดๆ กุผิดตรงไหนวะเนี่ย

โทรตามประกัน จนล่วงเลยเกือบๆเช้า
    มันก็บอกจะถึงแล้วๆ จะถึงตั้งแต่ 5 โมงเย็นแล้ว
    นี่ปาไป ตี3 มันก็ยังไม่มา

ร้อยเวร มันก็บอกว่า ผมจะออกเวรแล้ว
    ถ้าไม่เซนต์รับผิดวันนี้ ก็ต้องมาใหม่พรุ่งนี้นะ
    พร้อมกับคู่กรณีทุกคัน

ผมโดนสายตา อาฆาตแค้นจาก 3 คันหน้าที่เหลือ
    ผมจึงต้องเซนต์รับผิด ออกมา

ทางบ้านมารับกลับ จนจะถึงนวนครแล้ว
    ประกันคนดี ก็โทรมา บอกว่ามาถึงโรงพักแล้ว
    ผมหายไปไหน ทำไมไม่รอ

ผมบอก ผมกลับกรุงเทพแล้ว ไม่ต้องทำเรื่องแล้ว
    ผมจะแจ้งสำนักงานใหญ่ เรื่องปัญหานี้

กลับมากรุงเทพรุ่งขึ้นผมแจ้งปัญหากับ ผอ.ฝ่ายสินไหม

ภายในวันนั้นเลย ประกันคนดีโทรมาบอกว่า ตร.สระบุรีขอคุยด้วย
    เรื่องที่ผมไปใส่ร้าย ตร. และ ประกัน ว่ากลั่นแกล้งผม
    พูดจาใหญ่โตมากเลยประกันคนดี

ผมก็ให้ทางบ้านส่งคนไปคุยกับ ผกก.สน. ร้อยเวรหน้าซีดเลย
    บอกว่าไม่ทราบเรื่อง บันทึกประจำวันหน้าที่ลงไว้ก็หายไป

ประกันเจ้านั้นก็หายไปจากระบบเลย
    ผมก็ได้ตามเชคว่าวันที่เกิดเหตุประกันอยู่ทีไหน ทำไมเดินทางมาช้ามาก
    เชคได้ว่า อยู่ลำปาง มันคงจะมาถึงหรอกนะ

งานนี้ ก็สนุกกันไป ผม ประกัน ตร. 555+:D

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

26. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เอาใจช่วยคับ

27. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เปงกำลังใจต่อสู้ความถูกต้องต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้