ช่วยฟันธงเรื่องแอร์ทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย payub, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    คือผมเพิ่งไปเปลี่ยนคอมแอร์บิ้ว+ไดเออร์+เทอร์โมมาเนื่องจากคอมตัวเดิมพัง แต่ที่นี้ปัญหาใหม่คือเวลาคอมมันตัดแล้วมันไม่ต่อครับ มีแต่ลมร้อน เวลาไปหาช่างก็ไม่เป็น แต่เมื่อเวลามันตัด ตอนที่มันตักผมสังเกตดูแล้วคือคอมมันไม่ทำงานครับ ผม ลองกด a/c ปิดละก็เปิดใหม่เย็นครับ แต่ถ้ามันตัดอีกที่ก็ต้องคอยกดปิด-เปิดตลอดครับ (ถ้าคอมทำงานก็เย็นปรกติครับ)
    ปัญหาอีกอย่างน่าจะเกี่ยวมั้ยครับคือตอนนี้รถผมฝาสูปโก่ง ยังไม่ได้แก้ไขเลยครับพอดีกำลังหาอู่อยู่ครับ (ผมอยู่แถวดอนเมืองครับ)

2. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ปัญหา นี้ เรื่องแอร์ผมแนะนำเข้าอู่ ที่ทำเรื่องแอร์ คับ เท่าที่ดู น่าจะไปที่ คอมแอร์ หรือไม่ก็เป็นที่ระบบ คับ

ลองให้ที่ร้านไล่ดูคับ

ส่วนเรื่องฝ่าสูบโก่ง อย่าปล่อยไว้นาน เข้าศูนย์เลย ยิ่งดีคับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าเพิ่งเปลี่ยนมา ก็ต้องกลับไปร้านเดิมแหละครับ

ให้เค้าแก้ให้จบ ให้เค้ารับผิดชอบไปอ่ะ

ถ้าไปร้านใหม่ ก็เริ่มใหม่ คิดราคาใหม่แน่ ๆ เลย

4. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เรื่องแอร์นี่แก้นานมากแล้วครับไม่จบสักที

5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ผมแนะนำให้หาเพรชเชอร์ สวิทต์ มือสอง ซัหายกตัวครับ ตัวไม่กี่บาทเปลี่ยนไปก่อน แล้วถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนคอมมือสองเซียงกงครับ เพราะพวกคอมม์ บิ้วมันอายุสั้น เพราะมันก็คือคอมม์ที่ร้านแอร์เอามายำนั่นเอง ใช้ได้แป๊บเดียวก็พังแล้วครับ หามือสองเซียงกงอ่ะครับ ลูกละไม่เกิน 2,500 บาท น่าจะจบครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอเก็บความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้