ความร้อนขึ้น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    คือว่า ขับแล้วไม่ได้เปิดแอร์ครับ ความร้อนมันขึ้นสูงจนเกือบสุดเกจ จะถามว่าทำไมพัดลมมันไม่ยอมทำงานครับ แล้วตัวที่จะสั่งให้พัดลมทำงานเมื่อความร้อนถึงเนี่ยมันเสียหรือเปล่าครับเพราะแล้วมันอยู่ตรงใหน ราคาประมาณเท่าไรครับหรือเช็คเองได้ยังไงบ้างครับ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    เทอร์โมสวิทซ์ เสียครับ อยู๋แถวๆวาว์ลน้ำ เป็นทองเหลืองมีสายไปออกมาจากตรงปลายพร้อมแจ๊คสายไฟ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมเคยเห็น อีกสาเหตุ นึงครับ
    ประสบการณ์ จากรถ คุณบอล
    เจ้าของเดิม ต่อ สวิตซ์ พัดลมเครื่อง กับ สวิตซ์ แอร์ เข้าด้วยกัน
    ถ้าไม่เปิดแอร์ พัดลมไม่ติดทั้ง 2 ตัว
    ถ้าเปิด จะติด ทั้ง 2 ตัว
    ปิดแอร์ไม่ได้ ความร้อนจะขึ้น
    ถ้าเปิดแอร์ ความร้อน ปกติ
    ไม่รู้ว่า เป็นสาเหตุเดียวกัน รึเปล่า
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของผมเคยเป็นฟิวส์ตัวใหญ่ๆ ด้านขวาเครื่องมันขาดครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สงสัยคงต่อไฟรวมสวิทย์เข้าด้วยกันทั้งสองตัวมั้งคับ ถ้าไม่เปิดแอร์พัดลมก็ไม่ทำงานทั้งสองตัวคับ

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ให้ปิดแอร์ติดเครื่องจนความร้อนขึ้นสูง หากพัดลมไม่ทำงานให้ลองดึงปลั๊กเทอร์โมสวิทออกครับ

ปกติดึงแล้วพัดลมจะทำงานครับ ถ้าพัดลมทำงานแสดงว่าเทอร์โมสวิทเสียครับ แต่ถ้าพัดลมไม่ทำงาน

ให้เช็คฟิวส์และรีเรย์ครับ :)

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เช็คทุกอย่างที่ว่ามาครับ

8. มายืนยันตามคุณเก่งครับผม....

เหมือนรถผมเลยครับ...ถ้าไม่เปิดแอร์พัดลมไม่ทำงานครับ...เคยถามช่างเค้าบอกว่าเจ้าของเดิมเค้าต่อรวมกันไว้อ่ะครับ...ปัจจุบันยังไม่ได้แก้เลยครับ..อิอิ...ระวังนะครับ....เผลอลืมเปิดแอร์เมื่อไร...งานเข้าแน่ครับ..พอดีผมเป็นคนขี้ร้อนเลยต้องเปิดตลอดอ่ะครับ...

9. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    เทอร์โมสวิทซ์
    1. อยู่ส่วนใหนของเครื่องครับ
    2.รูปร่างหน้าตาเป็นยังไงครับ เดี๋ยวผมถอดมั่วงานจะเข้าอีก
    3.ราคาประมาณเท่าไรครับ
    4.เปลี่ยนเองได้มั้ยครับ
    ผมว่าน่าจะเป็นจากตัวนี้แหละครับ เพราะว่าฟิวยังอยู่ดี ก่อนหน้าเปลี่ยนพัดลมเวลาความร้อนขึ้นตรงกลางพัดลมก็จะทำครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ถามทุกท่านในคลับเวลามีปัญหาจนจะเปิดอู่ได้แล้ว5555

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมมีแต่ รูป GA16DS
    แต่คิดว่าน่าจะอยู่ตำแหน่ง เดียวกัน ครับ
    ส่วนข้ออื่น รอ พี่น้องมาตอบเน๊อะ

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

12. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตามรูปคุณเก่งเลยครับ..รุ่นหัวฉีดก็อยู่บริเวณเดียวกัน แต่อยู่ในแนวตั้งเหนือวาล์วน้ำขึ้นมาครับ

เคยเช็คราคาตัวนี้ของใหม่ ประมาณ 1600 เหรียญ(บาทไทย) ครับ :eek::eek::D:D

13. righTz

righTz New Member Member

3
    0
    0
    ประเก็นฝาสูบ บน กับ ล่าง ต้องตรวจสอบดู มี ส่วนเยวข้องครับ

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามมาเก็บข้อมูลคับ อิอิ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามมาเก็บด้วยคนคับอิอิ

16. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เก็บข้อมูล

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เก็บได้เยอะและ

18. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    มาช่วยม่ายทัน ..:D เทพๆเค้าตอบกันไปหมดและ.. ช่วงนี้คอมที่
    ทำงานโดนฝูงไวรัสทำร้ายเอา..เลยม่ายมีเครื่องเล่น..:น่าจะแก้หลายวัน..:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้