เอาข้อมูลเรื่องซ่อมประตูมาฝากคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    พอดีว่า ประตูรถด้านนึง ตัวล๊อคและตัวเปิดปิดด้านใน เสีย

ผมเอาไปให้ที่ร้านเช็คให้ เขาก้อบอกว่า ต้องเปลี่ยนตัวเปิดปิด ด้านในทั้งดุ้นเลยคับ
    หน้าตามันก้อเป็นเช่นนี้คับ

ราคาก้อ 600- บาทถ้วน

แต่พอเฮียเจ้าของร้านเขาเปิดไปเปิดมา ทุกๆบานประตู เขาก้อบอกว่า "ตัวรับประตู(เขาเรียกว่าไรผมจำมะได้) มันเสื่อมแล้วนะ เปลี่ยนได้แล้ว ตัวละ 250 แต่เฮียลดให้ตัวละ 200 เปลี่ยนทั้งสี่ด้าน ก้อ 800 เอง" เหอๆ ผมคิดในใจ เขาจะมาลดให้ผมทำไม เพิ่งเคยเจอกันครั้งแรก ผมก้อเลยบอกไปว่า "เอาไว้ก่อนละกันตังค์ยังไม่พอ" แต่เขาก้อยังจะให้ผมเปลี่ยนให้ได้ ก้อเลยบอกว่า งั้นเปลี่ยนไปด้านเดียวพอ ตรงประตูฝั่งคนขับ

หน้าตาเป็นงี้คับ

อันนี้ก่อนเปลี่ยน

และอันนี้หลังเปลี่ยน

อยากให้พี่น้องช่วยออกความเห็นหน่อยว่า มันแพงไปไหม หรือว่า ราคาเหมาะสมแล้วคับ

ขอบคุณคับผม

2. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ที่บ้านผม 500 2 ข้าง+ค่าแรงแล้ว เปลี่ยนแล้วเป็นงัยบ้างครับ ผมก็เป็นแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมซื้อมาเปลี่ยนเองครับ 100 เดียวเอง แต่ก็ราคา+ค่าแรงด้วยก็โอเคตามนั้นครับ

4. pattago

78
    0
    0
    เปลี่ยนแล้วมันก้อใช้ได้ปกติคับ

ขอบคุณคับ

5. pattago

78
    0
    0
    ขอบคุณคับ

6. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    มือเปิดประตูด้านใน ของเทียม 300กว่า ของแท้ 500กว่า

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตัวรับกลอนประตูมีหลายเกรดครับ แรกๆเคยซื้อร้านอะไหล่แถวบ้านเปลี่ยนตัวละ60 ใช้ไปไม่ถึง2เดือน

พลาสติกสีดำที่หุ้มแตกหมด รอบหลังไปซื้อที่วรจักรของเทียมเหมือนกันตัวละ 170 ใช้มาปีกว่า

ยังดีอยู่ครับ ส่วนของแท้น่าจะหลายตังอยู่ครับ:)

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถูกแล้วแหละครับมันจะดูแน่นขึ้นครับ

9. ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ....ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...

10. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ที่เหล็กคอยรับประตูที่เปลี่ยนมาเขาเรียกอะไรผมจำไม่ได้นะ เปลี่ยนแล้วมันก็ดีนะครับทำให้ประตูเราปิดได้ดีขึ้นและที่มันเป็นเหล็กโล้น ๆ ไม่มียางรองนั้นน่ะ ถ้าเราไม่เปลี่ยนซะแค่ 200 เราอาจจะเสียมากว่านี้ก็ได้อาจจะต้องยกชุดเปิด-ปิดประตูทั้งชุดเลยนะครับ เพราะแค่เราคิดว่าเราปิดประตูเอาเหล็กกระแทกกับเหล็กทุกวันโดยไม่มียางรองกันกระแทกมันก็สร้างความเสียหายมากเลยนะครับ มันจะเสียง่ายขึ้นนะครับ ผมเปลี่ยนมาแล้วราคาพอ ๆ กัน เปลี่ยนแล้วเวลา เปิด - ปิด ประตู ยังกับรถป้ายแดงเลย อิอิ

11. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ส่งสัยต้องเปลียนมั้งละ อยากเหมือนรถป้ายแดง อิอิ ขอบคุณตับข้อมูลดีๆ คับ

12. pattago

78
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมของทุกท่านเลยคับ

อย่างนี้คงต้องไปเปลี่ยนให้ครบทั้ง 4 ด้านซะแล้ว อยากเป็นป้ายแดง

13. vut33

vut33 New Member Member

20
    0
    0
    ผมเอาเทปสายไฟผันไวครับก็ใช้ใด้เป็นปีนะ

14. pattago

78
    0
    0
    โอ้ว เทคนิคนี้ ต้องเอาไปใช้บ้าง

หมายฟามว่า พันให้เหมือนยางสีดำๆใช่ไหมคับ

ขอบคุณคับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โอ้วมีเทคนิคใหม่ๆมาอีกและ

16. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    แอบมาเก็บข้อมูลครับ..อิอิ
    ขอบคุณหลายๆครับข้อมูลเพียบ

17. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ตัวรับกลอนประตูเนี่ยซื้อที่ใหนกันครับ หาซื้อไม่มีเลยครับแถวสมุทรปราการ แล้วปิดประตูล็อกยากเนี่ยเป็นที่ตัวนี้ด้วยหรือเปล่าครับต้องปิดแรงๆ เปลี่ยนชุดซ่อมบุ๊ชประตูแล้วไม่หายเลย

18. pattago

78
    0
    0
    เมื่อวันที่ผมไปเปลี่ยนที่ร้าน (ข้างเซียร์รังสิต) ผมก้อถามเขาว่า "อาการที่ต้องปิดแรงๆ เป็นเพราะอาไร" เขาก้อบอกว่า ส่วนหนึ่งก้อเป็นเพราะตัวรับกลอนนี่แหละ
    แต่ไม่รู้ว่าเขาจะพูดหลอกให้เราเปลี่ยนเพื่อจะเอาตังค์รึป่าวก้อไม่รู้นะ หุหุ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    วันเสาร์มามิตติ้งหรือเปล่าครับ ถ้ามาก็มาแต่บ่ายๆหน่อย มาที่ร้านบูรพายนต์หน้า ร.ร.ชลชาย แล้วโทรหาผมครับ เดี๋ยวเปลี่ยนให้

20. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    อืมความคิดดีคับ ขอนำไปลองทำก่อนประหยัดอีกนิด ขอบคุณคับ

21. romkloa

623
    2
    0
    ใช่ร้านช่างศิลป์ที่อยู่ในหมู่บ้านวังทองอะป่าว เถ้าแก่ชอบเชียร์ขายของ ฝีมือใช้ได้ครับ

เป็นร้านเก่าแก่หลายสิบปีแล้ว ย้ายมาจากซอยรางน้ำ :)

22. pattago

78
    0
    0
    ใช่ร้านช่างศิลป์คับ เฮียแกจะขายของท่าเดียว แต่ฝีมือก้อ ok คับ ทำดี ทำเร็ว

23. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    แหล่มเลย...555+

:D :D :D

24. romkloa

623
    2
    0

ไปเจอมาล่าสุด เมื่อคืนวันเสาร์ แผงลอยขายพวกกิ๊บ-อะไหล่รถใหม่

ข้างอาคารคลองถมเซ็นเตอร์ ของเทียมอย่างดี ยี่ห้อเดียวกับที่

เคยซื้อที่วรจักรตอนกลางวัน170 ขายแค่อันละ 80 บาท

เลยสอยมาใส่คันใหม่ 1 คู่ ประตูปิดง่ายขึ้นเยอะครับเหมือนรถใหม่ๆ

มีขายเฉพาะวันเสาร์กลางคืน กับวันอาทิตย์เท่านั้นครับ :)

25. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมก็ใช้เทปพันสายไฟ กระโปรงหน้าใช้แล็คซีนเงียบกริ๊ป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้