ปวดตับจี๊ดๆกับค่าน้ำมันจะไปติดแก๊สแล้วครับ แนะนำผมหน่อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย snator, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snator

snator New Member Member

5
    0
    0
    ผมใช้ P11 ครับ ย้ายบ้านไปอยู่ซะไกลกว่าเดิมมั่กๆ ทำใจไม่ได้กับค่าน้ำมันวันละ 300 ไม่ขึ้นทางด่วน

จะหันเข้าหน้าเข้าหา LPG ครับ ไปถามราคาร้านใกล้บ้านเขาบอกว่าติด Mixer ก็วิ่งกระจายเหมือนกัน ไม่ต้องห่วงเรื่องแบ็คไฟร์ จูนก็ไม่บ่อย ถูกกว่าเยอะด้วย

เลยลังเลครับ ว่าจะลดคอร์สจากหัวฉีดมาเป็นมิ๊กเซอร์ดีมั้ย (งบลับผมหมดตั้งเบิกยังไม่ได้)

>>>ใครติดมิ๊กเซอร์กับพี11บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

>>>ว่าจะติดร้านใกล้บ้านแถวปทุมหรือทีี่ทำงานแถวปทุมวันดีครับ ยังไม่มีร้านเจาะจง ท่านใดมีร้านรู้จักก็แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านค้าบ....

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอ่อ...ของท่านยุทธรึป่าวน๊า..ที่ติดมิกเซอร์..มาเฉลยหน่อยดิ บังเอิญของผมมันเป็นหัวฉีดอ่ะ...
    แนะนำอย่างนะ...ถ้าอยากได้ที่เก็บของท้ายรถเท่าเดิม...ลองดูถังโดนัทดิ...ใส่แทนยางอะหลั่ยเลย...
    แต่ต้องเสียยางอะหลั่ยนะ...เลือกเอา..ได้อย่างเสียอย่าง...ถ้าถังแคปซูนก็จะเสียพื้นที่เก็บของ...
    ผมกะลังคิดว่า...จะเปลี่ยนเป็นถังโดนัทดีมั๊ยน้อ...ไม่รู้ที่บ้านจะอนุมัติป่าว...เค้ายังห่วงเรื่องยางอะหลั่ยน่ะ...

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ติดมิกซ์ ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ ว่าเครื่องโทรมไวกว่าหัวฉีดเห็นๆๆ ไม่แนะนำครับ หัวฉีดประหยัดและวิ่งดีกว่า แน่นอน

4. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เห็นด้วยเป็นอย่างมากในการที่คิดจะติดแก๊ส ประหยัดดีครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลอง ดูราคา ระหว่าง mix กับ หัวฉีด ว่าต่างกันแค่ไหน
    ตอนแรกที่ผมจะติด ก็คิดแบบนี้ เลยตัดใจ เพิ่มอีกหน่อย หัวฉีดไปเลย วิ่งกระจาย ใช้ยาวๆๆ

6. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ผมก็มีโครงการจะติดเร็วๆนี้ เท่าที่ศึกษาข้อมูลเรื่องแก๊ส และฟังความเห็นจากหลายๆท่านแล้ว รวมถึงคุยกับร้านที่ติดแก๊ส เค้าก็แนะนำว่า หัวฉีดดีที่สุดนะครับ เพราะแก๊สจะวิ่งเข้าที่หัวฉีดโดยตรงไม่ต้องผ่านระบบ Air Flow แต่ระบบ Mixer ยังต้องอาศัยแรงดูดของเครื่องยนต์ดูดแก๊สไปรอที่ท่อไอดี หากแก๊สที่รอเข้าไปเผาไหม้เกิดอุบัติเหตุมีประกายไฟมา Spark ก็จะเผาไหม้แก๊ส และส่งแรงดันกลับออกมาที่กรองอากาศ เกิดระเบิดเป็น Back Fire ได้ครับ อันนี้จากที่ฟังมานะครับ ถ้าไม่ละเอียดรึมีอะไรผิดไปก็ขออภัยนะคับ อิอิ

7. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    ดรีมว่า P-11 ไม่ได้กินน้ำมันขนาดนั้นนะคะ
    ตั้งแต่ใช้มาก็ 9-10โลลิตรในเมือง
    นอกเมือง12โล+ ช่วงที่น้ำมันขึ้น40กว่าๆ
    ตอนนั้นก็กลัวเหมือนกัน เกือบเอาไปติดหัวฉีดแระ

8. NOOM_P11

173
    0
    0
    ว่างๆอาจจะไปอุดหนุนร้านคุณดรีม ยังเปิดอยู่ปกติรึป่าวอ่ะคับ ??

9. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    รู้น๊าาา :eek::eek::eek: คิดอะไรอยู่ จะฟ้องน้องพริตตี้ด้วย :D:D:D

10. dokapon2524

dokapon2524 New Member Member

37
    0
    0
    จากที่เคยเจอมานะ เราขับR11ติดLPGแบบ มิกซ์+เเลมด้า ก็ดีนะ ใช้หม้อต้มของโทมาซิโต+ถังมัลติวาล และก็หาโน้ตบู๊กสักตัวลงโปรแกรมจูนเเก็สเองเลย ขับมา3ปีไม่มีปัญหา.............ขับLPGสบายใจสบายกระเป๋า

11. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ผมติดแบบมิ๊กเซอร์ วาริ ของhana .ใช้ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้ถอดออกเกือบเดือนแล้วคิดว่าติดหัวฉีดจะประหยัดกว่า

แต่ผลคือออกมากินเท่ากันเลย

ใครงบน้อยอยากเอาไปใช้ต่อบอกได้นะครับมีครบชุดเลย

ยุทธ 089-2209468

12. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ผมติดแบบมิ๊กเซอร์ วาริ ของhana .ใช้ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้ถอดออกเกือบเดือนแล้วคิดว่าติดหัวฉีดจะประหยัดกว่า

แต่ผลคือออกมากินเท่ากันเลย

ใครงบน้อยอยากเอาไปใช้ต่อบอกได้นะครับมีครบชุดเลย

ยุทธ 089-2209468

13. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ท่าน snator จะจัดเลยมั๊ย...น้ายุทธเค้าบอกทางให้แล้วเนี่ย...?

:D :D :D

14. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    เปิดอยู่จ้า ยังไม่เจ๊งค่ะ อิอิ
    ถ้าจะแวะมายินดีต้อนรับคร๊าาา
    :D

15. NOOM_P11

173
    0
    0
    อ่าาาาาาา ค่าบริการมีการปรับลดราคาอะไรบ้างรึป่าวอ่ะคับ

16. snator

snator New Member Member

5
    0
    0
    ท่าน snator จะจัดเลยมั๊ย...น้ายุทธเค้าบอกทางให้แล้วเนี่ย...?

.................................................................................
    สนใจครับ....เดี๋ยวจะติดต่อท่านยุทธดู

ตัั้งเบิกงบลับไม่ได้ ก็ต้องหมกเม็ดกันหน่อยแระ...ของมันจำเป็นนี่เนอะ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้