//// d16y4 เจาะคอล์ยแยก ยังไงครับป๋ม////

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย t.noothong, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t.noothong

t.noothong New Member Member

39
    0
    0
    รบกวนๆๆพี่ด้วยครับ เครื่อง d16y4 พอดีอยากใส่คอล์ยแยก โรตารี่ อะครับ

แต่ดูพี่ที่ทำไว้ใน diy ส่วนมาก เป็น เครื่อง d16y8 กันหมดเลย

ผมสังเกตดูที่ ฝากะลา จะไม่เหมือนกับของ d16y4 อะครับ เลย งง ไม่รู้ว่า กะลาของ d16y4 เจาะได้รึเปล่าครับ ถ้าเจาะต้องเจาะยังไงหรอครับ

หรือใครมีรูปรบกวนขอดูนิดนึงนะครับ

ว่าจะทำเองอะครับ รบกวนพี่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับป๋ม:D

2. t.noothong

39
    0
    0
    เงียบจัง...

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รอคนมาตอบ

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -นั้นจิอยากรู้เช่นกันครับเพราะว่า y4 คอยมันไม่เหมือนกันครับ y8 มันเป็นไดเร็คคอย y4 คอยเป็นจาน แต่หลักการไม่น่าจะต่างกันมาก รบกวนผู้รู้ซึ่งมาตอบที่ครับ

5. t.noothong

39
    0
    0
    เศร้า ไม่มีสาวก y4 เลยงะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮือๆๆๆๆๆ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เคยคิดจะเจาะอยู่เหมือนกันครับตอนใช้เครื่อง D16Y4 อยู่ ถอดฝากะลาออกมาแล้วแต่ผมดูเหลี่ยม ดูมุมแล้วท่าทางจะเจาะยาก ถ้าเจาะได้ก็มีโอกาสที่จะรั่ว เพราะซีลล์ยากครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คงเคยเห็นที่ผมทำไว้แล้ว เผื่อเป็นแนวทางครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=614728

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้