ยางหัวโช๊คอัพหน้าตัวบนสุด P11 เทียบกับรุ่นไหนครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 21 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ยางรองหัวโช๊คอัพหน้าตัวบนสุด ของผมหมดสภาพแล้วครับ ทั้งบี้ ทั้งเหลว ตอนนี้เสียงเอี๊ยดๆ เลยจะหาเปลี่ยนตามร้านอะไหล่ อยากทราบว่า เทียบกับรุ่นอะไรได้บ้างครับ (เพื่อความสะดวกในการหาอะไหล่) และราคาโดยประมาณด้วยครับ ขอบคุณมากนะครับ ^^

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองหาตรงรุ่นดูก่อน ดีกว่านะครับ น่าจะมี หรือ เบิกศูนย์ ไม่กี่บาท +++

3. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

วันนี้จะถอดไปหาอะไหล่แล้วครับ ที่ศูนย์ อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น ผมคุยกับช่างไม่ค่อยรู้เรื่องครับ จะทะเลาะกัน ฮ่าๆ

จริงๆ ก็อยากได้ของศูนย์ครับ น่าจะทนทานกว่า ^^

4. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ถ้าได้ราคามาแล้วช่วยอัพเดทราคาด้วยนะครับท่านปาล์ม มีประโยชน์ต่อผมมากๆเลย อิอิ กำลังจะตรวจสอบโช๊ครถตัวเองเหมือนกันครับ

5. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    []ถ้าไม่มีของแท้ ก็ใช้ของ ฮอนด้าแอคคอร์ด ก็ได้เหมือนเป๊.. ถ้ากลัวไม่ตรงก็ถอด หรือจอดรถหน้าร้านให้ร้านเค้าดูเลย ราคาประมาณตัวละ 40 บ. ครับ คุณP@LMprimeraP11 ทำที่กั้นลมหม้อน้ำเป็นงัยบ้างครับ ผมปุ๊กเองนะครับ(เวปนู้น..)

6. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองหาดูอีกรอบครับ เพราะเมื่อวานถามร้านอะไหล่ว่าของ nissan p11 เขาก็บอกไม่มี ซ้ำยังไม่เทียบให้ด้วย เหอๆ

ที่กั้นลมทำเสร็จแล้วครับ แต่ผมทำไม่สวยเลยอ่ะ แผ่นอลูมิเนียมันบาง ผมทำมันยับยู้ยี้ไม่สวยเลยครับ T T

7. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ได้ครับ เดี๋ยวได้ราคามาจะอัทเดทนะครับ ตอนนี้กำลังหาอยู่ อิอิ

8. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ไม่สะดวกเข้าเมืองขอนแก่นหรอครับ ถือซะว่ามาเที่ยวด้วยหละกัน

9. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ผมเข้าสัปดาห์ละครั้งครับ ฮ่าๆ ไปพักผ่อน ^^

10. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ ตัวละ 60 บาท ทนรึป่าวไม่รู้ครับ เดี๋ยวลองใช้ดู

11. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
  12. NOOM_P11

173
    0
    0
    ตกลงได้มาจากหนทางใดครับท่านปาล์ม ขอแนวทางและวิธีเสาะหาด้วยนะครับ

13. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ใส่ได้ป่าว..ครับมันดูยังงัยอยู่ ผมไปซื้อร้าน ตอนแลกก็เป็นแบบนี้เอามาใส่ไม่ได้ มันหนาและแคบ
    ตรงรูมันจะไม่ออกนูนแบบนี้ แต่ก็ลองดูครับถ้าแกนโช๊คมันยาวสูงกว่าปกติ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2009
  14. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ผมได้จากร้านค้าบนอินเทอร์เน็ตครับ .... พอดีหาในเวบไซด์ แล้วได้เบอร์คุยกัน แต่เท่าที่คุยแล้วเจ้าตัวเขาไม่ค่อยคุยเคยกับอะไหล่ P11 เท่าไหร่ครับ ต้องคุยกันอยู่นานพอสมควร จนผมได้ลองสั่งดู ผลก็คือใส่ได้ครับ แต่หน้าตามันไม่เหมือนกับแบบเดิมเท่าไหร่นัก แต่ลองใส่แล้วมันก็เข้ากับเบ้าโช็คพอดีครับ เข้าใจว่าเจ้าตัวเขาอาจัดยางเทียบรุ่นให้ครับ

15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เปลี่ยนแล้วเป็นไงมั้งคัรบ

16. P@LMprimeraP11

184
    0
    0

เสียงเอี๊ยดๆ เบาลงครับ แต่ยังไม่หายสนิท ตอนนี้ผมเลยเล็งไปที่ตัว upper rubber seat ไม่รุ้เรียกว่าอะไรครับ ที่เป็นแป้นยางกลมๆ รองสปริงกับโช็ค ครับ จำได้ว่าตอนยกลงเคยเห็นมันฉีกอ่ะครับ

17. NOOM_P11

173
    0
    0
    ที่รถผมเค้าเอาท่อยางเล็กๆสวมเข้าไปในสปริงช่วงบนๆประมาณ 1 รอบวงของสปริงอ่ะครับ เคยถามร้านโช๊ค เค้าบอกว่ามันช่วยลดเสียงสปริงที่มันดังเอี๊ยดๆ ไม่รู้ว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านปาล์มรึป่าวนะคับ แหะๆ ฟังเค้ามาเลยมาบอกต่ออ่ะคับ สู้ๆ ..

18. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    บูธปีกนกบนก็ทำให้ดังเอี๊ยด ๆ ได้นะปาล์ม...ลองดูแล้วกัน...ถ้ามันมีฉีกขาดอ่ะ..มันจะดัง...

19. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองดูครับ เพราะยางรองช่วงหัวสปริงเริ่มขาดแล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ ท่านหนุ่ม :D

20. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    บูธตอนนี้ยังโออยู่ครับพี่อุ้ย พึ่งเปลี่ยนไม่นานเท่าไหร่

ว่าแต่พี่อุ้ยได้ปีกนกจากท่านไก่เมื่อใดครับ ^^

21. NOOM_P11

173
    0
    0
    ว่าแต่รถท่านปาล์มท่าทางจะวิ่งเร็วเกินนะครับ ฝาวาวล์แดงเลย สงสัยจะร้อนจัด (เครื่องสวยมากครับ) :D :D

22. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ขอบคุณครับท่านหนุ่ม ... ฝาแดงนี่พ่นเองเลยครับ แต่ดูไกล้ๆ อาจจะไม่เนียนเท่าไหร่นะครับ ฮ่าๆ ว่างๆ ท่านหนุ่มทำเองเลยครับ

23. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พึ่งไปรับมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค๊าบ...เอามาแต่คอม้า...ปีกนกไม่ได้เอามา...

ยังไม่ได้ใส่เลย...กะว่าวันเสาร์นี้จะจัดการ...ไม่รู้ใส่แล้วล้อจะหายแบะรึป่าว...

:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้