น้องใหม่ค้าบ... ขอคำแนะนำเรื่องกระจังหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย joeshijoe, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ชื่อโจคับ coupe สีดำ ปี2000 ขอถามเรื่องกระจังตาข่ายหน่อยค้าบ
    1. มันมีกี่แบบๆไหนบ้าง เห็นมีของ type-r/coupe racing ........แล้วมันต่างกันยังไง
    2. แล้วของแท้กับงานพลาสติกที่ขายต่างกันยังไง เวลาซื้อสังเกตุยยังไง ไรบ้าง
    3. ถ้าอยากโหลดแบบใช้งบไม่มากแนะนำยังไงดี
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ช่วยให้ความรู้

2. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    1 กระจังหน้าคูเป้เรซิ่งจะมีตัว H อยู่มั้งครับ แต่ Type R ไม่มี
    2 ของเทียมไม่เหมือน ตรงความเนียนเข้ารูป กะ ตาข่ายครับ
    3.ตัดสปริงครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำ เด๋วรอท่านอื่นมาตอบเพิ่มนะครับ

Joice++Jum

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เพิ่มเติม Type R กับ Coupe Racing ก็อันเดียวกันแหละครับ
    ของก๊อบไม่เหมือนแน่นอนครับ เพราะเป็นงานชิ้นเดียวกับตะแกงเหล็ก 1 แผ่น ของแท้จะมีหลายชิ้น
    ตัดสปริงไม่แนะนำเช่นกัน ถ้างบน้อยหาสปริงโหลดเปลี่ยน ถ้างบเยอะ เปลี่ยนโช๊คซิ่งเลยครับ

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตอบเป็นข้อๆละกันนะค่ะ

1. เหมือนลุงหนวดว่าแหละค่ะ (G Type R)
    2. ของแท้สวยกว่าเยอะอะ
    3. อยากโหลดไม่แนะนำให้ตัดสปริงเช่นเดียวกันค่ะ โหลดแบบน้องวาก็ได้
    เลื่อนเบ้าโช๊คลง เพราะน้องวาก็ทำแบบนั้น พอดีว่าไปซ่อมโช๊คเค้าเลยเลื่อนให้
    ถ้าสนใจก็บอกนะจ้ะ จะแนะนำร้านให้ราคาไม่แพง

5. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    ถ้าเลื่อนเป้าจะมีผลเสียไรกับรถหรือเป้า แนะนำทำที่ไหนครับ ราคาประมานเท่าไหร่
    ขอบคุณทุกคนมากครับที่ช่วยให้คำแนะนำ

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่มีผลเสียค่ะ เพราะก็ใช้รถอยู่ทุกวัน แล้วก็เคยเอาลงแข่งGymkhanaด้วย

ราคาเลื่อนเบ้าอย่างเดียวไม่แน่ใจอะค่ะ เพราะคราวที่แล้วไปซ่อมโช๊ค

เค้าเลยเลื่อนเบ้าลงมาให้ฟรี ค่าซ่อมโช๊คก็แค่ต้นละพัน

ถ้าแค่เลื่อนลงมาอย่างเดียวก็ไม่น่าจะแพงเท่าไหร่นะ

ร้าน First อยู่ตรงโชคชัยสี่อะค่ะ ไม่รู้ว่าบ้านคุณไกลไปรึป่าว

ถ้าสนใจก็โทรมาปรึกษาได้ค่ะ เบอร์ในสมุดโทรศัพท์ของคลับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้