กันชนหน้า NV VAN ถอดอย่างไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ต้องถอดอะไรก่อนหรือเปล่าครับ เช่นไฟหน้า
    บอกวิธีการถอดให้ผมหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ลืมถ่ายรูปเก็บไว้อ่ะครับ
    แต่ไม่ยากครับ
    จะพยายามหารูปมาลงให้ครับ
    มีน็อต ตรงซุ้มนะครับ ฝั่งละตัวตรงมุมกันชนนะครับ
    แล้วด้านใต้กันชนจะมีอีก 2 ตัว ครับ

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ที่เคยถอดก็ มีน็อตตรงซุ้มหน้าล้อ(ใต้แก้ม) 1 ตัว ด้านล่างกันชน 1 ตัว
    ด้านหน้ากันชนก้มดูข้างล่างจะน็อตพุกอยู่ 2 ตัว
    เปิดฝากระโปรง ถอดกระจังหน้าออก จะมีน็อตล๊อกอีก 4 ตัว ไม่ต้องถอดไฟ

อิอิ เอ.. ทำไมของผมมีเยอะจัง

4. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามข้างบนคับ อิอิ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ตามนั้น เพิ่งดูเขาถอดมา หมาดๆ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อย่าเล่นกับไฟครับ เอ๊ย อย่าไปถอดไฟครับไม่เกี่ยวกัน ตามพี่เบิ้มบอกครับ น๊อตข้างละ 2ตัวต้องถอดซุ้มบังโคลนล้อก่อนนะครับ เพราะมันจะกินยาวเข้าไปปิดรูน๊อตอ่ะคับ แล้วค่อยๆดึงออกนะคับ มันจะคับมากๆ

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ตามเทพๆเขาเลยคับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้