@@ช่วยด้วยครับ@@

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ZaKao, 11 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ผมได้ไปติดแก๊สระบบ มิ๊กเซอร์ หม้อต้ม อิตตาลี่+มัลติวาล์ว+ระบบ m/t จากอู่นึงแถวๆ ลาดปลาเค้า แต่พอติดมาแล้วเครื่องเดินเบาไม่เรียบ พอคอมแอร์ทำงาน รอบสะดุด ตลอดจนเกือบดับ และพอขับก็จะมีอาการจาม จนเครื่องดับไปเลย เป็นอย่างงี้ตลอด ช่างบอกให้เปลี่ยนหัวเทียน ก็เปลี่ยนแล้ว เป็นอีก กลับไปหาบอกว่ากรองอากาศรั่วให้เปลี่ยนใหม่ ยังไงก็ยังไม่หาย กลุ้มใจมากๆครับ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แก๊สบางครับ ลองปรับจูนดูใหม่ หรืออาจมีการรั่วของแก๊สคัรบ

3. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    ปรับไฟให้แก่ขึ้นหรือยังครับ

4. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    ลองจูนใหม่ดูครับ

5. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้