Subaru Impreza มีใครติดGasแล้วบ้าง?

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย sand_gump, 7 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    อยากทราบผลครับว่าเป็นยังไงกันบ้าง?

เห็นมีLegacyติดกันหลายกันแล้ว แต่ยังไม่เห็นอิมเลย

2. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    อิมเพรสซ่า มีติดกันหลายคันแล้วครับ เพียงแต่ว่าส่วนใหญ่จะติดแบบหัวฉีด เพราะพื้นที่ติดตั้งแบบ Fixmixer มันไม่ค่อยเอื้ออำนวยครับ มันแน่นไปหมดครับ

3. ไมค์

ไมค์ Guest

0
    0
    0
    อยากเห็น ครับมีใครมาโชว์ บ้างดิ ผมก็จะเอาไปติดเหมือนกัน ขอบคุณล่วงหน้า

4. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    เห็นGC มีอยู่หลายอยู่นะครับ

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ปกติดีครับ ก็ไม่ค่อยจะมีปัญหากันนะ เห็นGCและ
    ก็GDก็มีติดกัน ส่วนใหญ่ที่ติดก็จะเป็นผู้ใหญ่ๆ
    หรือคนที่เดินทางไกลบ่อย หรือใช้รถทุกวัน แต่ถ้ามีคันอื่นๆใช้อยู่แล้วก็
    ใช้95ต่อไปเถอะครับ :)

6. Ari2007

Ari2007 Guest

0
    0
    0
    ข้อแนะนำ

ถ้าจะติดแก๊ส แนะนำให้ติดแบบ Mixer ระบบดูด LPG ดีกว่า เพราะเมื่อหมดประกัน6 เดือน หรือ 1 ปีแล้วจะได้ไม่ต้องเสียค่าService ทุก 3 หรือ 6 เดือนเนื่องจาก ผรั่งเขาตั้งไว้ว่าต้องมาเข้าอู่บริการ ตามTiming ของระบบ
    Air2007 Ph: 085-9072111

7. pee_pee

pee_pee New Member Member

13
    1
    0

ขอคำอธิบายหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้เหมือนกัน ผมไม่เข้าใจว่าหมดประกันแล้วต้องเสียค่า service ทุกสามเดือน หกเดือนคือค่าอะไรครับ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0

จริงหรอครับที่ต้องเข้าเซอวิส

9. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    up ไป ๆ รอดูอยู่

10. Ali2007

Ali2007 Guest

0
    0
    0
    Help something

รอถามคนที่ติดแล้ว 1 ปีก็จะรู้ เพราะแทกซีขอให้เอาออก เปลียนเป็ฯ เป็นมิกเซอร์ธรรมดา แล้วของไม่ได้เสีย แต่ต้องมีการ up something that I want you to try when you installed เพราะไม่ได้เป็นกันทุกรุ่น ทุกยีห้อ Taxi น่าจะให้ข้อมูลได้ดี เพราะระบบแก๊สบูมไปประมาณกลางปีที่แล้ว ใครติดก่อนก็จะรู้ก่อน เป็นของธรรมดา

11. akec210

akec210 New Member Member

20
    0
    0
    จริงๆแล้ว ผมใช้ทั้ง หัวฉีด และfixmix lamda control มาทั้งสองแบบ มีรถสองคัน แรกๆก็จูนทั้งคู่แหละ พอได้ที่ พอใจแล้ว ไม่เห็นได้ทำอะไรเลย ใช้สบาย ติดมาเกินปีนะ หัวฉีดต้องเปลี่ยนกรองเหมือนกรองเบนซิน ที่ สี่หมื่นกิโลเมตร ตอนนี้ ่กำลังจะหาติด subaru อีกคัน สองคันแรกเป็นnissan
    มันก็ปกติดีนะ แรงดีทั้งคู่ fix น่าจะกินมากกว่าหน่อย แต่ok ติดตั้งถูก
    แล้วแต่งบแล้วละครับ

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ่มดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้