อยากเปลี่ยนกันชนใหม่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 12 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    ใครพอแนะนำร้านที่ขายพวกกันชน ไฟเบอร์ พวกนี้ที่ไม่แพง และก็มีคุณภาพบ้างคะ อย่างเปลี่ยนโฉมน้องNV กะเค้าบ้าง อิอิ หลังจากซ่อมระยะยาวมา คราวนี้อยากแต่งสวย คิคิคิ

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ติดต่อพี่เบิ้มเลยครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. หาแบบที่ชอบและอยากได้ก่อนครับ...

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าชอบงานไฟเบอร์ทั้งชิ้น ก็ต้องร้านที่เค้าทำพวกไฟเบอร์ อย่างใน NV Club ที่เคยทำกัน ก็ เฮียปอUDS(รถเก้า,รถพี่ไก่) DAIKO(รถน้องPOP) จริงๆร้านทำไฟเบอร์มีเยอะนะผมตอบเท่าที่เห็นคนในคลับไปทำ ใครเคยไปทำที่ไหนมาก็ช่วยเพิ่มเติมได้ครับ...:D

ถ้าชอบแนวกันชนตัวนอก ก็ติดต่อพี่เบิ้มละครับ...:D

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาชลบุรีดิ PS modify เค้าเจ๋งจิงๆ

7. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    แล้วเมื่อไหร่พี่อ็อดจะกลายเป็นตัวนอกเนี้ย

8. satank

81
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำนะคะ และอยากรู้ว่าถ้าทำราคาประมาณเท่าไหร่ เก็บตังค์ๆๆ

9. satank

81
    0
    0
    แล้วร้าน อยู่ส่วนไหนของเมืองชลคะ เผื่อมีโอกาสผ่านไปจะแวะติดต่อสอบถามค่ะ

10. nv_note

138
    7
    0
  11. nv_note

138
    7
    0
    ใกล้โลตัสชลบุรี ขาเข้ากรุงเทพ ซ้ายมือ ครับ

12. satank

81
    0
    0
    ขอบคุณค่า....

13. satank

81
    0
    0
    รบกวนถามต่ออีกนิดนึงค่ะ เกี่ยวกับกันชนนี่แหล่ะค่ะ หากเราใช้กันชนอันเดิมดังภาพถ่ายข้างล่างนะคะ
    ถ้าจะติดไฟตรงกันชน ไม่รู้เค้าเรียกว่าไฟตัดหมอก หรือสปอร์ดไลท์(อะไร..เรียกไม่ถูก) อยากติดแบบดวงกลมๆอ่ะค่ะ
    จะติดได้มั้ย ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือว่าต้องติดเป็นแบบเหลี่ยมเหมือนเดิม เพราะสภาพเดิมมันจะมีไฟตัดหมอกมาให้ด้วย คราวนี้รถลงข้างทาง
    ต้องเปลี่ยนกันชนใหม่ อู่เค้าเอาแบบนี้ใส่ให้ ไม่ค่อยชอบอ่ะค่ะ ใครทราบรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

14. satank

81
    0
    0
  15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เค้าเอาของเดิมใส่ให้ครับ จะติดไฟตัดหมอกต้องเจาะหน่อยอ่ะคับ
    ตรงส่วนนั้นเค้าเจาะได้ครับ

16. ร้านไฟเบอร์ทั่วไปทำได้ตามสั่งหมดคับ อยู่ประมาณ 4-5000 รวมทำสี จะให้เค้าใส่สปอตไลท์เพิ่ม ก็ไปซือ้ของไว้ให้เค้าเจาะให้ได้คับ ถ้างานดิบสีดำ-ขาวตรงรุ่น เห็นมีแบบอยู่ 3-4 แบบ ราคาประมาณ 2500- ร้าน พลไฟเบอร์ ตรงเส้นรัตนาธิเบส นะคับ เคยไปดู สวยดีเหมือนกัน

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขอบคุณคับพี่เลี้ยงแมว
    นานๆมาทีพี่เอาไรมาฝากผมคับ555

เดี๋ยวมิตติ้งหนาอันซันไล หมดอายุไปฝากพี่ ลูกค้าคืนมาเพียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้