**แคมเดี่ยวใส่ สาย ngk r09 ได้รึเปล่าครับ**

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย t.noothong, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. t.noothong

t.noothong New Member Member

39
    0
    0
    พอดีอยากทราบว่า เครื่อง d16y จะใส่ สายหัวเทียน r09 ได้รึเปล่าครับ

งงง อยู่ เพราะว่าเห็นบางคนก็บอกว่า มันต่างกันแค่รุ่น ใหม่กับรุ่นเก่า เลยงงงงงงมากเลยครับๆๆๆๆ

เพราะเห็นมันมีอยู่ 2 รุ่น r 08 and r09

รบกวนด้วนนะครับ:D

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ทราบครับ

ขนาดสายไม่น่าเกี่ยว

ดูที่ปลั๊ก

3. R 08 =ปลั๊กดำ
    R 09 =ปลั๊กฟ้า
    เรื่องราคาก้อต่างกันเท่าตัวจ้ะ ขนาดสายภายในก้อต่างนะ...เค้าบอกมา

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    R09มันมีตรงรุ่นใส่แคมเดี่ยวรึป่าวอะครับ เพราะผมก็ไม่เคยเห็นว่ามันมี
    ที่เห็นก็มีแต่ R08 อันนี้ใส่ได้แน่นอนครับ แต่ก็ต้องตรงรุ่นกับเครื่องด้วยนะ

5. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    มีครับ ของผมใส่อยู่ครับ ปลั๊กฟ้าครับ

6. t.noothong

39
    0
    0

รบกวนถามอีกนิดนึงครับ แล้วถ้าซื้อมือ2 ต้องดูยังไงครับ ว่า เป็น r09 ตรงรุ่น สำหรับ แคมเดี่ยว อะครับ :D

7. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    1. อย่างแรกคือ สายสีฟ้า ปลั๊กสีฟ้า อ่านที่สายว่า R09 ครับ
    2. ลองใส่/เสียบปลั๊ก ที่เครื่องดูครับ ถ้าเสียบสุด และรู้สึกว่ามันล็อกกับหัวเทียนก็แสดงว่าใช่ (ความรู้สึกว่ามันเสียบล็อกแน่นสนิท) สามรถใช้ได้

โดยปรกติสายหัวเทียนเครื่อง Block-B จะสั้นกว่า เพราะฉนั้นหากนำมาเสียบ จะรู้สึกเสียบไม่สุด หรือเสียบหัวเทียนไม่ล็อกสนิท
    ส่วน Block-D จะยาวกว่า และสามารถเสียบได้ครับ ของผมที่ใช้อยู่เป็นของเครื่อง D15B Vtec/D16A ครับ เบิกจากญี่ปุ่น ก็ 17, 000 เยน

8. t.noothong

39
    0
    0
    ชัดเจนแจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณพี่มากๆๆเลยนะครับ:D

9. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้