รถสตาร์ทติดยาก

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย prakai, 6 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prakai

prakai Guest

0
    0
    0
    รถปี 94 ค่ะ สภาพเดิมทุกอย่าง เพิ่งเปลี่ยนแบตได้ 1 เดือน
    ปกติจะใช้รถเดือนละ 3-4 ครั้ง แต่สตาร์ทรถ 3-4 วันครั้ง
    เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา มาสตาร์ทรถ ปรากฎว่าไม่ติด
    เลยลองพ่วงแบตดู ก็สตาร์ทติด
    พอติแล้วก็เอาไปให้ช่างดู เขาเช็ค แบต แล้วบอกว่าปกติ
    ไดชาร์ทก็ปกติ
    ก็ไม่ได้ซ่อมหรือเปลียนอะไร
    วันต่อมาพอมาลองสตาร์ทใหม่ กว่าจะสตร์ทติด
    ใช้เวลาในการบิดกุญแจค้างไว้
    20-30 วินาที ถึงจะติด
    หลังจากนั้นก็ลองดับเครื่องและสตาร์ทใหม่
    ปรากฎว่าสตาร์ทติดภายใน1-2 วินาที
    อยากถามว่ามันเป็นอะไร และพอจะแนะนำอู่ได้ไหมคะ
    ตอนนี้อยู่ ราชเทวี กทม. ค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    batt ไม่เต็มครับ
    ใช้รถเป็นระยะทางบ้างก็ดีครับ
    ไม่ต้องไม่เสียเงินค่าช่างหรอกครับ
    พามันไปยืดเส้นยืดสายบ้างสิ

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พามามีทติ้งเรยสิคับ มีอะไรจะได้ปรึกษากันได้เลยคับ ^ ^

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แกนั่นแหละที่ต้องมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้