รถเต้เสร็จแล้วครับพี่ๆ........หลังจากรอมานาน.......มีรูปมาเพิ่ม

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย te_uan, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    หลังจากที่รอคอยมาเกือบ2เดือนตอนนี้เสร็จแล้วครับ.....จาขาวล้อน้ำเงินกลายเป็นฟ้าล้อทองซะงั้น:D

เต้เลยเอารูปมาให้ดูครับ......ยังไงติชมกันด้วยนะครับ......ตรงไหนไม่แนวบอกได้เลยนะครับ

ก็ประมาณนี้อ่ะครับ.......แนวทางการทำครั้งนี้คือลื้อออกให้หมด......เจาะได้เจาะให้หมด:D

แก้ไขล่าสุด: 7 ตุลาคม 2009
  2. te_uan

708
    25
    18
    คือเต้อยากจะขอบคุณทุกความช่วยเหลือที่ทำให้รถเต้สำเร็จออกมาได้อ่ะครับ

ขอบคุณพี่เด่น เบ็นจ์การาจ์ซอบพุทบูชา ที่ทำตัดผุให้เต้ในราคาย่อมเยาและเบาะสภาพดีดีให้ราคาถูกครับ

ขอบคุณพี่ย้ง รัตนาเจริญยนต์ถนนรัตนาธิเบต ที่ช่วยไล่สายไฟให้และเก็บรายละเอียดให้ครับรถสมบูรณครับ

ขอบคุณพี่อ้าย อู่ฮอนด้าข้างอู่พี่ย้ง ช่วยเรื่องไล่ไฟปั้มติ้ก เอื้อเฟื้อสถานที่ทำรถ ให้ช่องเก็บของฮอนด้า โดยไม่คิดมูลค่า

ขอบคุณพี่เทพ พี่ตึ๋ง พี่ต่อ ร้านเอสอาร์อาร์ ที่ทำสีส้อ ยางใหม่ เช็คช่วงล่าง ในราคาถูกมากมาย

ที่สำคัญคือขอบคุณพี่โบว์ครับ........ไม่ได้ได้พี่โบผมคงแย่แน่ๆอ่ะครับ.......พี่โบทั้งหาของให้.....หาที่ทำให้.......ลงมือเก็บงานรถผมเองเลยครับ

ผมต้องรบกวนพี่หลายวันเลย........ขอบคุณมากๆครับพี่โบว์.........ที่ผมสัญญาไว้ผมไม่ลืมนะพี่.......ผมบอกพี่แล้วว่าผมไม่ขัดพี่ครับ

สุดท้ายขอบคุณความช่วยเหลือที่ผมไม่ได้กล่าวมาด้วยครับ....รถผมเป็นการรบกวนระดับมนุษยชาติเลยครับ

3. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    สีสวยครับเต้ แจ่มจริง มาครางนี้ครบชุดเลย จัดโรบาร์เหรอไม่ก็โรเคสอีกช่ดนะแจ่ม เด่วรอล้างเจ้า อีบารุ ของเราม่าง ฮิๆๆเสร้จแล้วเหมือนกัน

4. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
  5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    จะหล่อเกินไปแล้วววววววว

6. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    "หลังจากที่รอคอยมาเกือบ2เดือนตอนนี้เสร็จแล้วครับ.....จาขาวล้อน้ำเงินกลายเป็นฟ้าล้อทองซะงั้น

เต้เลยเอารูปมาให้ดูครับ......ยังไงติชมกันด้วยนะครับ......ตรงไหนไม่แนวบอกได้เลยนะครับ"

ตรงจอฟ้า 2 ตัวในรถ ไม่แนวครับเต้ สงสัยต้องถอดมาให้ผมใส่แทน ^_^

ชอบง่ะมีเจาะแก้มข้างด้วย

ว่าแต่ช่วงนี้ทำสีใหม่กันหลายคนทีเดียว ทั้งเพ่หนุ่ม ต๊ะ เต้ จะมีรายต่อไปอีกมั๊ยเนี่ยะ

7. te_uan

708
    25
    18
    อยากได้โรบาร์เมือนกันครับพี่......คิดตรงที่ตังเนี่ยแหละครับ:D

อย่ามาขำรถการประปานะ......อิอิ:D

จ๊อบก็พูดไปเนอะ:)

มันติดตรงที่ว่ารถผมไม่มีอารายมาวัดความเร็วอ่าครับพี่....เลยต้องเล่นมัน2ตัว

คือว่าตอนผมรถสีขาวความสวยสู้รถพี่ไม่ได้อ่าครับ......เลยต้องเปลี่ยนสีหนีพี่อ่าครับ:D

ปล......แก้มเจาะอย่างเจ๋งอ่าพี่.......เวลาฝนตกน้ำเลอะเทอะไปหมดเลยพี่......หง่า:D

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...เว่อร์เจงๆเล้ยยยยย.......อ้วนเอ้ยยยยยยย......5555555+

...แต่สีเขาสวยเจงๆ...พี่ชอบว่ะเต้....

...ปล.อย่าลืมสัญญาพี่แระกานเนอะน้องร๊ากกกก

9. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ไปกินสุกี้กันเหรอวะ :D:D

10. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    หล่อมากๆครับเต้ งามทั้งภายในภายนอกเลย อย่างแหร่มๆๆ

ปล.น่าหาสีทูโทนนะครับ มีสีฟ้าแล้วหาสีชมพูมาลงเท่เรยย ( แอบล้อเล่งเต้น๊าา :D )

11. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    รถสวยมากเลยครับเต้ :D

12. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    จะไปทำไรกานเหรอค้าบบบบ เหอๆๆ

13. te_uan

708
    25
    18
    อิอิ.............ผมชอบเอ็มเคครับ:D

ขอบคุณสำหรับคำชมของทุกท่านด้วยนะครับ:)

14. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0

MK นี่มันย่อมาจากอะไรกันล่ะครับนี่ ..

สงสาย มาเนิ่นนานนนนนน !! :eek:

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รถสวยนะคับ

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  16. te_uan

708
    25
    18
    ไม่ทราบเหมือนกานอ่าครับ........ผมรู้แต่ว่าผมชอบสุกี้จร้า:D

ขอบคุณมากครับ:)

17. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    อยากทำมั่งวุ้ย อิอิ เห็นตัวจริงแล้วแหล่มเลย มัวแต่ดูเกือบชนคันหน้าอะ

18. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    เต้ รถนายทำไมมันช่างงามเช่นนี้ โหะๆ
    จะเอาใจสาวๆไปถึงหนายยยยยยย 555+
    สาวเห็นรถก็หลงแว้ววววว ฮ่าฮ่า
    หวานไปด้วยความโหดจริงๆ
    มันแน่นอนเจงๆเร้ยเพื่อนผม

ปล.ตอนนี้ผมกำลังเศร้าวันพะหัสไปวงแหวนมาโชคดีมากไม่โดนเล่นงาน
    แต่รุ่งขึ้นน้ำใหลออกจากเครื่องซะงั้น เอาไปอู่เปลี่ยนปั้มน้ำ ประกอบเสร็จน้ำมันเครื่องพุ่งเป็นฝอยๆออกจากฝาเครื่อง 555+

19. title 505

title 505 New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมเติ้ลครับ เพิ่งมาเป็นสมาชิใหม่ครับ ขออนุญาติน่ะครับ รถท่านสวยสุดยอดเลยยครับ แต่ทำไมดูโล่งๆจังครับ

20. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    สีสวยหวานดีพี่ชอบ อิจฉาเลยวุ๊ย...

21. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เหลือๆ ครับ งานนี้ อิอิ
    สวยมากครับ เต้ อยาก เจอตัว จิง แระ อิอิ

22. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    หล่อมากมายเรยน้องเอ้ย

23. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    สวยจังเลย

แอบอิจฉาเลยหละ

24. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    MK ย่อมาจาก มงคล ชื่อเจ้าของสุกี้MKอ่ะว่ะ.....(นอกเรื่องไปม่ะเนี่ยแต่เรื่องจิงนะ)

ปล.เสาร์นี้เจอกันนะอ้วนนนนนนนนนน้องร๊ากก 55555+

25. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ไปใหนกันโบ เสาร์นี้

26. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ปาย หนาย กานนนนนน อะ 2 คน

27. te_uan

708
    25
    18
    ผมขอโทดที่ผิดนัดครับ......พอดีงานเข้าครับ:D

ขอบคุงครับ

ขอบคุงครับพี่

ขอบคุงครับ

อิอิ......เพราะชีวิตผมขาดหวานไม่ได้ครับ

ขอบคุงครับที่ชมนะครับ.......ตอนนี้ไม่โล่งแล้วครับ......หาอารายมาใส่ให้มันรกๆแล้วครับ:D

รถเสร็จยังครับสุดหล่อ..........มะไหร่จาได้เจอกานเนี่ย:D

28. te_uan

708
    25
    18
    เนื่องด้วยมีสมาชิกได้ทักมาว่ารถผมมันดูโล่งๆ......พอมาดูแล้วมันก็โล่งไปจิงๆอ่าครับ

พอดีว่าได้เบลล์เด็กแนวมาคู่นึง.....แล้วมานไม่มีที่เกี่ยวสายดึงหลัง.....เลยได้ติดต่อพี่ต่อสุดหล่อ

เพื่ออันเชิญของรกๆเข้ารถซะหน่อยอ่ะครับ.......ลองดูนะครับ.....ยังไม่รู้ว่าสีไรดี.....ที่คิดไว้น่าจาสีชมพูอ่ะครับ

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    โรล์บาร์แจ่มมากๆครับเต้ โหดขึ้นเยอะเลยครับนั้น

ส่วนสี .... ถ้าเป็นไปได้พี่ ขอชมพูครับ !!!

ข้างนอกฟ้าตัดสีโรลบาร์ชมพู = ชมพูฟ้า อ๊ากก สุดยอดเลยครับ !!!!!!

ชมพฟ้า

ชมพฟ้า

ชมพฟ้า

:D:D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2009
  30. te_uan

708
    25
    18

ชมพฟ้า

กะไว้อย่างง้านอ่าครับพี่..........จะยังไงเด็กสวนก็รักสีนี้ครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้