งานเข้าฮะ...ปั้มติ๊กอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dekrca, 6 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    เปลี่ยนมา 3 ตัวแล้วสำหรับปั้มติ๊ก B14

มาถึงวันนี้เอาอีกแล้วฮะ หรือว่าปั้มติ๊ก B14 มันไม่ค่อยทนหว่าา ถ้าเอารุ่นอื่นมาแปลงใส่ได้มั้ยฮะ

รบกวนด้วยก๊าบบ หรือพี่ติ่งมีรุ่นไหนแนะนำเอามาแปลงใส่ได้บ้างฮะ ช่วยนู๋ด้วยยย....:cry::cry::cry:

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    มันเป็นอะไรอ่าครับ ถึงพัง ช๊อต หรือว่ายังไงอ่า

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไมพังบ่อยจังเอาเจใส่โลด

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าซื้อ มือ สอง ทำใจหน่อย ต้องมีบ้าง ของใหม่ก็มี ถ้าอยากลอง

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มีปั้มติ๊กเดิมๆ อยุ่ครับเอามั้ย ให้ยืม

ปล. ผมว่าไม่ใช่ปั้มติ๊กB14 มันไม่ทนหรอกนะครับ

แต่รถคุณติดแกสหรือป่าว ต่อรีเลย์ระบบไฟอะไรเพิ่มที่ปั้มรึป่าวครับ

b14 ปี95 วิ่งกันกี่แสนแล้ว ปั้มติ๊กยังไม่เสียเลย

6. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    รถติดแก๊สฮะ ใช้น้ำมันเฉพาะตอนสตาร์ท + ตอนเครื่องเย็น รอตัดเป็นแก๊สตามอุณหภูมิฮะ

มีทำเพิ่มก็สวิทซ์ตัดปั้มติ๊กแยกออกมาต่างหากเวลารถตัดเป็นแก๊สแล้วก็กดปุ่มตัดปั้มติ๊ก

อาการมันรถมันสะอึกๆ เร่งไม่ขึ้นเร่งแล้วรอบตกแต่ถ้าปล่อยเดินเบาก็ปกติฮะ แต่ถ้าใช้แก๊สก็ปกติดีเลยอ่า:cry::cry:

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยนใหม่ แล้วลอง ไม่ต้องกดสวิทซ์ ตัด ปั้ม ดู
    สัก เดือน สอง เดือน
    ดูสิครับ ว่าจะพังไหม :D

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

เช็คน้ำมันในถังดูก่อนที่จะเปลี่ยนปั๊มติ๊ก สงสัยว่าน้ำมัน

จะใช้ไม่ไ่ด้แล้ว ถ้าน้ำมันเก่าที่ค้างในถังเสียแล้ว ต้องล้าง

ถังใหม่นะครับ ก่อนที่จะเปลี่ยนปั๊มติ๊ก แล้วอย่าลืมเปลี่ยน

กรองเบนซิลด้วย ผมว่า ปั๊มติ๊กมือ2 ไม่ได้เสียง่ายๆนะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้