รอบเครื่องขึ้นสูง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    nv กระบะครับ start เครื่องรอบมันขึ้นเองสูงเลยครับ เลยเหยียบคันเร่งดูคิดว่ามันค้างพอปล่อยแล้วรอบก็สูงเหมือนเดิม สูงมากจนขนาดเปิดแอร์สายพานดังเอี๊ยด แล้วลองปรับตัวชดเชยรอบแอร์ลงแต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ท่านใดเคยเจอปัญหานี้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถามศูนย์บอกชุดซ่อมคาร์บู 3000 ค่าช่าง 1000 โอ้วแม่เจ้า

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขึ้นสูงไป ที่ กี่พันรอบ ครับ
    แล้ว พอเครื่องร้อนมันลงมามั๊ยครับ

:)

3. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ของผมมันไม่มีวัดรอบครับ กระบะเครื่องคาร์บู สืบเนื่องมาจากพัดลมเสียก็เลยเปลี่ยน แต่เนื่องจากปิดแอร์ขับความร้อนมันก็ขึ้นพัดลมก็ไม่ทำงานครับ ต้องเปิดแอร์ถึงจะทำงาน ความร้อนขึ้นเกือบสุดเกจน่ะครับพอถึงบ้านก็จอดไว้ มาถามในคลับบอกว่าอาจจะเป็นที่ thermo switch กลับไปก็สตราทเครื่องดูรอบมันสูงน่าดูครับถ้าเทียบจาก vigo ที่ผมใช้ประจำเนี่ยน่าจะประมาณ 2-3 พันรอบงับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยู่แถวไหนอ่ะคับ ถ้าอยู่ไกล้ชลบุรี วันอาทิตย์วิ่งมาหาผมที่ซอยโรงเรียนตำรวจดิครับ เดี๋ยวจัดให้

6. ผมเองก้อไม่ค่อยรู้อ่ะนะ.....แต่ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับสายคันเร่งของมอไซด์หรือป่าว..ประมาณว่าสายคันเร่งมันค้างอ่ะครับ...ไม่รู้ว่าของรถยนต์มันมีโอกาสจะเกิดเหมือนกับมอไซด์มั้ย...เด๋วรอพี่ๆมาเสริมนะครับ..ถูกผิดยังไงขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ...

7. เคยเป็น......ข้อต่อคาร์บูกับคอไอดีรั่ว ที่ยึดด้วยน็อตน่ะ ของผมแป้นคาร์บูหักเลย ลองดูนะครับ

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น่าจะมีอากาศรั่วเข้าคาบูแน่เลยครับ ลองเช็คตรงแถวฐานคาบูครับ และพวกท่อต่างๆรอบๆคาบูครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้