ขอคำแนะนำหน่อยครับ เกี่ยวกับไตรตั้น 4*4

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kenjung, 3 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    หลังจากประสบอุบัติเหตุ ทางบ้านผมเลยให้เว้นวรรครถซิ่งไปก่อน ผมเลยมองหารถใหม่ ที่อยู่ในใจหนึ่งเดียวตอนนี้คือ Triton 3.2 4*4 4 ประตู คราวนี้ใครปาด กุชนแน่นอน
    อยากจะถามพี่ๆหนอ่ยครับเผื่อใครมีประสบการณ์เกี่ยวกั บรุ่นนี้ ว่า
    1. อัตราเร่ง ความแรง การยึดเกาะถนน ดีมั้ย
    2. อัตราตราการบริโภคน้ำมัน
    3. ค่าบำรุงรักษาต่างๆตามระยะ
    4. 4wd นั้นดูแลรักษายากมั้ยครับ
    5. ราคาอะไหล่แพงมั้ย

และความนิ่มนวลในการใช้งานบนถนนปกติ พอรับได้มั้ยครับ ผมใช้งานในเมืองส่วนใหญ่ แต่ไปลุยๆประมาณสองเดือนต่อครั้ง
    แต่ ใจก็อยากได้รุ่นนี้ล่ะครับ ชอบเป็นการส่วนตัวแต่ขอเก็บข้อมูลนิดนึง
    ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
  2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    โดยส่วนตัวนะครับ Triton เคยนั่งตัว Plus อะครับ เครื่อง 2500 ยกสูงแต่ไม่ 4*4 อะครับ ใช้ได้ดีเลยทีเดียว อัตราเร่ง + อัตราสิ้นเปลือง ไม่กินมากครับ ส่วนค่าอะไหล่ + ค่าบำรุงรักษาไม่ทราบครับ อันนี้ขอโทดด้วย

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตัวนี้ เคยขับอยู่นะครับ เป็นตัว TOP เครื่อง 3.2 4*4 เป็น auto กระจกหลัง เปิดได้
    ก็วิ่งดีนะครับ แต่ถ้าเป็น เกียร์ ธรรมดา จะดีกว่านี้
    Vigo 4*4 ก็ น่าเล่นนะครับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่มีอะไรจะพูด

"จรัดไป"

---------- Post added at 13:35:43 ---------- Previous post was at 13:35:28 ----------

ไม่มีอะไรจะพูด

"จรัดไป"

5. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    อะไหล่ไม่แพงครับราคารับได้ (เพราะยังไม่เคยใช่ยี่ห้ออื่น
    ช่วงล่างหนึบครับแน่นดี
    การกินน้ำมัน ผมว่าไม่ต่างกับตัวอื่นนะครับอยุ่ที่เท้ามากกว่า
    การดูแล4x4ไม่รู้อะผมขับสองแต่ถ้าไม่ได้เอาไปลุยอะไรลองดูตัวพลัสสี่ประตูดีกว่าครับเงินที่เหลือเอาไปแต่รถดีกว่า
    ถ้าไม่มองราคาขายต่อไปลองขับดูครับสมหวังแน่นอน

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    Triton 3.2 4*4 4 ประตู
    ใช้ดีครับ เกาะถนนค่อนข้างดี
    อัตตราเร่งถือว่าดีเลยครับเดินยาวๆ
    เพื่อนใช้มา2ปีกว่าๆยังไม่เคยซ่อมนะครับ
    ถ่ายน้ำมันเครื่องกับเติมดีเซลอย่างเดียวเลย
    จัดไปครับน่าใช้

7. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ส่วนตัวยังไม่เคยขับคับ แต่ไปลองชมตามศูนย์แถวๆบ้านและศึกษาข้อมูลมาบ้างคับ
    ถ้าพูดถึงตัวรถ ออพชั่นต่างๆ ช่วงล่างและเบรค ผมว่าไทรทั่นเจ๋งกว่าเพื่อนคับ แต่ไม่
    รวมถึงฟอร์ดกับมาสด้านะคับ เพราะยังไม่เคยสัมผัสตัวจริง3.2ไม่โบนะคับ อยากได้โบ
    ต้อง2.5คับ แต่ส่วนตัวออกวีโก้2.5vntมาคับ เนื่องจากส่วนลดเยอะกว่า การบริการในการ
    ขายดีมาก ผมผิดหวังมิตซูตรงที่ไม่ค่อยสนใจลูกค้าคับ(3ศูนย์ที่ผมไปดูมาห่วยจริงๆ)ส่วนตัวรถ
    ผมว่าโอเคคับ

---------- Post added at 22:24:40 ---------- Previous post was at 22:24:14 ----------

ส่วนตัวยังไม่เคยขับคับ แต่ไปลองชมตามศูนย์แถวๆบ้านและศึกษาข้อมูลมาบ้างคับ
    ถ้าพูดถึงตัวรถ ออพชั่นต่างๆ ช่วงล่างและเบรค ผมว่าไทรทั่นเจ๋งกว่าเพื่อนคับ แต่ไม่
    รวมถึงฟอร์ดกับมาสด้านะคับ เพราะยังไม่เคยสัมผัสตัวจริง3.2ไม่โบนะคับ อยากได้โบ
    ต้อง2.5คับ แต่ส่วนตัวออกวีโก้2.5vntมาคับ เนื่องจากส่วนลดเยอะกว่า การบริการในการ
    ขายดีมาก ผมผิดหวังมิตซูตรงที่ไม่ค่อยสนใจลูกค้าคับ(3ศูนย์ที่ผมไปดูมาห่วยจริงๆ)ส่วนตัวรถ
    ผมว่าโอเคคับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า ก้อสวยดีนะคับ แล้วแต่ชอบคับ เคยนั่งเครื่อง 3.2 ใน ปาเจโร สปอร์ตก้อโอเคคับ ขับสนุกดีคับ ยังไงลองไปเทสก่อนคับ ก่อนตัดสินใจคับ

9. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    http://www.triton4x4club.com/mainpage.html
    โดยส่วนตัวผมว่าถ้าไม่ได้เอาไปเที่ยวป่า ไปเล่นลุยอะไรจิงๆ ซื้อแบบขับ2ก็พอคับ
    รถขับ4 ค่าบำรุงก็เพิ่มขึ้น เกียร์ก็มี เกียร์หลัก กะสโลว์ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทีก็คูณ2
    เพลาก็มีเพลาหน้า เพลาท้าย เปลี่ยนน้ำมันเพืองท้าย ก็ต้องคูณของเพืองหน้า ไปด้วยนะคับ
    มีรถขับ4แล้วมันก็คัน เอาไปเล่นหนักๆ ก็บำรุงรักษาเยอะอีก
    แต่มันก็สะใจดีคับ :)

10. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จัดเลยครับ....หากันชนเหล็กหนาๆใส่ใครปาดชนแม่งเลยครับ สะใจจิงๆ

ปล.โดยส่วนตัวยังไม่มีกันชนแต่ใครปาดผมก็ชนเลยครับเก็บตังใส่กันชนอยู่(จัดให้สำหรับพวกปาดโดยเฉพาะ)

11. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    จัดไปเลยครับ แนะนำ
    ผมก็ใช้ตัวพลัส แต่ทำเป็นขับสี่นะครับ
    เร่งแซงดีครับ
    เกาะถนนอันนี้ก็ดีครับ
    การดูแลรักษาก็ตามระยะครับ
    อะไหล่ก็ไม่แพงนะครับ

2.5 ก็วิ่งดีแล้วนะครับ แต่ 3.2ก็แรงครับ มี ขับสี่ไว้ก็ดีนะครับ มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีนะครับเกียร์โฟเนี้ย อิอิ
    ลองปรึกษาน้าๆในคลับได้ครับ www.thaitritonclub.com หรือ www.triton4x4club.com ครับ

12. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    คันข้างบน โหดมาก ชอบๆ^^

13. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    โหดมากมายเลยครับ ผมตาสว่างละ ขอบคุณมากครับทุกท่าน

14. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    หวังว่าจะมีสมาชิกไทรทันเพิ่มนะครับ

15. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ปีหน้า จะไปเปนสาวก ไตตั่นด้วยค่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้