สอบถามการแจ้งย้ายรถจาก ตจว.เข้า กทม.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ohho108, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohho108

ohho108 New Member Member

29
    1
    3
    รถทะเบียน ตจว. แต่มาอยู่ กทม. นานแล้ว และก็ใช้งานอยู่ กทม.ซะส่วนใหญ่(95%)
    รถเก๋ง 7ปีแล้ว ต้องการย้ายเข้ากทม. อยากทราบขั้นตอนการแจ้งขอครับ เจ้าของคนเดิม
    ทะเบียนครบต่อภาษีเดือน มค.53 คงต้องต่อไปด้วยเลย ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรก่อนหลัง

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    โอนเปลี่ยนเจ้าของพร้อม แจ้งย้ายที่ปลายทางได้เลยครับ แจ้งย้ายที่ปลายทางได้เลย ผมเคยซื้อรถ เชียงใหม่ มาใช้ กรุงเทพฯ ผมแจ้งย้ายทะเบียนมา กรุงเทพฯ และโอนเปลี่ยนผู้ครอบครองและถือกรรมสิทธิ์ ทีเดียวเลย แต่ต้องมาทำเรื่องแจ้งย้ายก่อน ใช้เวลาทำการ 3 วัน หลังจากนั้น ค่อยทำเรื่องโอน เปลี่ยนผู้ครอบครองและถือกรรมสิทธิ์

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    กรณีนี้ทะเบียนบ้านเป็นของตัวเองใช่หรือปล่าวครับ

ถ้าเราไม่มีทะเบียนบ้าน กทม ก็ต้องหาเอา

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้