เสร็จสิ้นกันไปแล้วสำหรับงาน Formula Drift Thailand 2009 ครั้งแรกในเมืองไทย ประทับใจกันไหม?

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย KengRacing, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เสร็จสิ้นกันไปแล้วสำหรับงาน Formula Drift Thailand 2009 ครั้งแรกในเมืองไทย หวังว่าทั้งนักแข่งและผู้ชมคงจะประทับใจกันทุกๆ คน

นักแข่งที่ได้มีโอกาสมาแข่งในงานนี้ ก็ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ การพัฒนาฝีมือขึ้นไปทัดเทียมกับระดับนานาชาติ การตัดสินแพ้ชนะ ชัดเจน โปร่งใส มีคำอธิบาย ถ้าคุณชนะ ต้องชนะอย่างสมศักดิ์ศรี วิ่งไม่ดี ต้องแข่งกันใหม่ และต้องวิ่งให้ดีกว่ารอบที่ผ่านมา ส่วนที่วิ่งดีทั้งคู่ ตัดสินไม่ขาด ก็ต้องแข่งกันใหม่ คงต้องเห็นข้อผิดพลาดของคนใดคนหนึ่ง การตัดสินถึงจะชัดเจน คนดูทุกคนก็จะสนุกไปกับเกมการแข่งด้วย

ผมเชื่อว่า คนที่ไม่เคยดูแข่งดริฟท์ ได้มีโอกาสมาดูการแข่งในครั้งนี้ ก็สามารถเข้าใจในเกมการแข่งได้ง่ายขึ้น ส่วนบางคนที่เคยดูอยู่ประจำ ก็อาจจะคิดว่า นี่แหละคือการแข่งดริฟท์อย่างแท้จริง และจากที่ผมได้คุยกับนักแข่งที่ตกรอบส่วนใหญ่ไม่เสียใจเลยที่ตกรอบ เพราะเค้าแพ้จริงๆ ซึ่งทุกคนก็ทำดีที่สุดแล้ว แต่สิ่งได้กลับมาคือประสบการณ์และพัฒนาตัวเองที่มากขึ้นอย่างแน่นอน

สิ่งที่ผมอยากจะบอกกับนักแข่งไทยที่ได้ผ่านเข้ารอบคลอลิฟาย พวกคุณทุกคน เก่งมากครับ ฝีมือไม่แพ้ชาติใดในโลกจริงๆ และผมก็เชื่อว่าในการแข่ง Formula D ครั้งต่อไป หวังว่าจะมีนักแข่งไทยติดอยู่ 1 ใน 3 ที่ได้ขึ้นไปยืนรับรางวัล

ที่ผ่านมา ผมเคยได้กล่าวไปบ้างแล้วว่า ทั้งจากการพูดคุยหรือแสดงความเห็นในเว็บไซต์ นักแข่งที่ร่วมงาน Formula D ในครั้งนี้ จะไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน เพราะปีหน้า Goodyear ก็จะมีงานดริฟท์ที่จัดขึ้นมาเอง อย่างน้อย 6 สนาม มาตรฐานการตัดสินเท่าเทียมกับ Formula D และเปิดกว้างให้กับผู้สนับสนุนจากค่ายยางทุกยี่ห้อ เท่าเทียมกันหมด ส่วนจะแข่งสนามไหนวันไหนบ้าง ต้องติดตามข่าวในเว็บไซต์ RacingWeb.NET นี้แหละ

ในฐานะที่เว็บไซต์เรซซิ่งเว็บดอทเน็ตเป็นสื่อในการประชาสัมพันธ์การจัดงาน ต้องขอขอบคุณนักแข่งทุกๆ คนที่ได้มีโอกาสเข้ามาแข่งในรายการ Goodyear Formula Drift Thailand 2009 ในครั้งนี้ด้วยครับ

นักแข่งหรือผู้ชมท่านใดมีความคิดเห็นเกี่ยวกับรายการ Formula D เชิญแสดงความคิดเห็นได้ครับ

รวมหัวข้อรูปงานแข่ง Formula Drift Thailand 2009
    Formula D : เอามายั่วน้ำลายเล่น โดย Genoxide
    รูป Formula D วันซ้อมครับ โดย Menthol
    ภาพวันซ้อม Formula Drift 2009 (6 พ.ย.2009) ครับ โดย kunks
    รูปงาน Formula drift วันเสาร์ จากทาง RacingWeb.NET ตอน : เที่ยวดูงาน โดย Chris_Mivec
    รูปมนษย์ในงาน Formula drift วันอาทิตย์ จากทาง RacingWeb.NET (มีรูป PRETTY 78 รูป) โดย Chris_Mivec
    รูปรถในงาน Formula drift วันอาทิตย์ จากทาง RacingWeb.NET ***Free WallPaper*** โดย Chris_Mivec
    FormulaDrift2009 รวม2วันเลยครับมีนิดหน่อย โดย Neji-FoTo
    Formula D 2009 # วันซ้อม รถมิด แบทเทิล นักดริ๊พท์ ไม่มี Pretty โดย Genoxide
    Formula Drift โดย Pla_E...S14...!!!
    รูปงาน FORMULA DRIFT THAILAND 2009 โดย Kookie

2. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ประทับใจ มากครับ

จัดงานได้สนุกมากๆ

ถึงไทยไม่ได้ขึ้นโพเดี้ยม เเต่ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีมาก สำหรับนักเเข่ง

งานนี้เตรียมตัวมาได้ดีมากครับ ทั้งทีมงาน ทั้งสตาฟ รู้งานหมดไม่มีอะไรติดขัดเลย

ประทับใจมากๆ ครับ

ขอทักเรื่องนึกครับ

ทำไมโค้งเเรกถึงไม่มีโฟมรับเเรงกระเเทกอะครับ ผมคิดว่ามันอันตรายมากเลยนะครับ เเค่นี้เเหละครับ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปมาก แต่ไม่ได้ไป เพราะติดงาน อิจฉาคนไปจังเลยครับ

ถ้ากติกา และการจัดมีมาตรฐาน ก็คงสบายใจกับนักแข่งกันมากขึ้น ดีมากๆ อิอิ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    โฉบไปอยู่แว๊บบบนึง

ยืนรอรอบ16คันสุดท้ายไม่ไหวเลยกลับบ้านก่อน

คนเยอะพอสมควร

5. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    อยากบอกว่า โครตมันนนนนนคับ เชียร์ซะเจ็บคอเลย555 หวังว่าปีหน้าจะมีงานดีๆอย่างนี้อีกนะคับ ชาวโลกจะได้รู้ว่าวงการDriftของเมืองไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก มันส์จิง

6. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    ยืนดูอยู่นี่เชียร์นักแข่งไทยทุกคนครับ เห็นความตั้งใจ เห็นความพยายาม
    แต่ไม่เสียใจที่คนไทยแพ้ เพราะเราแพ้คนที่เค้าเก่งจริงๆ และกรรมการตัดสินใด้ชัดเจน

ดีใจที่วงการดริฟได้มีการพัฒนา บอกได้เลยว่างานนี้จัดกี่ครั้งก็จะพยายามไปให้ได้ทุกครั้ง
    ยืนดูอยู่ตรงที่เข้าเส้น น่าแปลกใจที่มองไม่เห็นคนแพ้หรือคนชนะ
    ผมเห็นแต่มิตรภาพ และการยอมรับนับถือกันระหว่างนักแข่งชาติต่างๆ

การจัดครั้งนี้ประสบความสำเร็จมากๆในความรู้สึกผม และหวังว่าจะยังคงมาตรฐานแบบนี้ต่อไป
    ดริฟในเมืองไทยได้เปิดกว้างซะที ....

7. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เสียดายไม่ได้ไป ติดงานที่ BRC แต่ดูจากในเว็บผลตอบรับมาดีมากครับ ชอบๆ

8. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    สุดครับ

9. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    ไม่ทราบว่า อันดับ 123 เป็นใครบ้างครับ

10. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    สนุกมากๆอินเตอร์สุดนี้แหละดริฟของจริง
    ไม่รู้สึกเสียดายค่าบัตรเลย

11. KOB_โชคชัยกระจก

KOB_โชคชัยกระจก New Member Privilege

99
    2
    0
    คุ้มมาก

12. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ไปดูมาคะวันอาทิตย์

คุ้มค่าบัตร มากค่ะ รถ คน สถานที มาตรฐานสากล เอ็นเตอร์เทน ...ฯลฯ วุ้ยยย ครบๆ เลย :eek:

13. อย่างมันเลยครับ....ขับกันได้ดุเดือดมันมากๆๆเลย.........แถมคนดูยังมีเล่นเวฟกันด้วย...................มีอีกก็จะไปดูอีก....ไกล้บ้านดีชอบๆๆ..
    .................o.m.t.....o.m.t.....o.m.t..............

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ต้องแบบนี้สิ ถึงจะเรียก ว่า งานดริฟ ระดับโลก ไม่มีการ ลำเอียงหรือ ตัดสินแบบ งง งง

ใครขับดี ก็ เข้า ไม่ดีก็ตก ไป ต้องสูสีกันจริงๆ ถึงจะ one more time !! one more time !! อิอิ

ชอบ กรรมการกับ คนพากนะ ฮาดี 555+ จะเข้า โพไซดอนอย่างเดียวเลย วันๆ

สนับสนุนครับ งานแบบนี้ ขอให้ ยิ่งใหญ่ ขึ้นเรื่อยๆนะ

15. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด

16. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    สุดยอดมากๆคับ

มันส์สุดๆๆๆ

17. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ถ้าอยากให้ทุกอย่างพัฒนา มันต้องโปร่งใส ถูกต้อง และเป็นธรรม ไม่ใช่อะไรก็พวกกัน อย่างนี้เมื่อไหร่วงการจะโตล่ะ

งานครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรกของคนไทย งานจัดได้ดีมาตรฐานสูง(เสียแค่ไม่มีโฟมอย่างเดียว) การเอนเตอร์เทนคนดูทำได้ดี เวลาการจัดงานรัดกุม ไม่มียืดเยื้อ จะเห็นได้ว่าแค่ครั้งแรกคนยังเยอะขนาดนี้(ขนาดเสียเงินซื้อบัตรเข้างานนะ) ถ้าครั้งต่อๆ ไปยังจัดงานได้มาตรฐานแบบนี้ รับรองว่าวงการดริฟท์โตกว่าที่เป็นอยู่อีกเยอะ จะเห็นได้ว่ารถแข่งขอไทยสู้ได้ ฝีมือนักแข่งนักแข่งของเราก็สู้ได้ ขาดแต่ทักษ และรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ เท่านี้ คนไทยก็ดริฟท์ได้ไม่แพ้ชาติใดในโลก (ยกเว้นอย่างเดียวถ้าเกิดไปสะดุดอะไรก่อน งานก็อาจไม่เฮฮาเท่าครั้งนี้) แต่ยังไงก็เอาใจช่วยทั้งผู้จัดงานดีๆ อย่าง GOODYEAR /ฝั่งสิงคโปร์ และทีมงานทุกคนที่เหก็นว่าถึงจะเหนื่อย แต่งานออกมาลงตัวที่สุด ขอให้ปีหน้าทีมงานทุกคนสู้ต่อไปเพื่อพัฒนาวงการครับ :)

18. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    พัฒนาไปเรื่อยๆ........อย่างไม่หยุดยัง คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก..........

19. bnr31

bnr31 New Member Member

55
    4
    0
    น่าเสียดายสำหรับท่านที่พลาดชมครับ
    งานจัดได้ดี และสนุกมาก ค่าตั๋วอย่าว่าแต่ห้าร้อยเลย
    ผมว่างานนี้นะ พันห้ายังต้องซื้อดูจริงๆครับ

20. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    จัดได้เยี่ยมมากครับ คุ้มค่า นักแข่งก็ใส่กันเต็มที่เลย วงการ Motorsport ของไทยต้องไกลแน่นอนครับ

21. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เป็นอะไรที่สนุกสุดๆ คนดูก็สนุก นักแข่ง ทีมช่าง กรรมการ พิธีกร แสง สี เสียง สนาม ที่จอดรถ ร้านค้า ห้องน้ำ แทรค ผู้จัด ทีมงานทุกอย่างลงตัว คุ้มค่าตั๋วมาก 500บาท 3วัน พร้อมอาหาร ONE MORE TIME !

22. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    สุดยอดมาคับ มันมากกกกกกกกกกกกกก

23. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ปลื้มมากๆที่มีงานดีๆแบบนี้ ระบบ มาตรฐาน สุดยอดจริงๆ

24. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  25. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    one more time ด้วยคน

ไมค์ภิรมพร สุดยอด

26. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ที่ต้องชม***
    1.ห้องน้ำใหญ่และสะอาด
    2.ของกินมีอยู๋ทุกจุด
    3.ระบบเสียงดีมากๆ
    4.ไฟก้อไม่แพ้กัน
    5.ที่จอดรถสะดวกสบาย
    6.ที่นั้งดูไม่ร้อน
    7.วิวสวยบรรยากาศดี

ตินิหน่อย**
    1.เก้าอี้นั้งเมื่อยก้นมากๆ 555 ที่นั้ง gellery
    2.เวลาโชว์ ตารางเวลาในสมุด ไม่โชว์ตามที่กำหนดสักเท่าไหร่

.

27. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    canada
    japan
    malaysia
    thailand

สุดยอดครับ
    WAVE
    &
    On More Time........

28. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
    มันมากๆๆคับ
    4 โร แรงมาก
    คนไทยก็แจ๋วคับ

29. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    สุดจริงๆ

30. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    ชอบมากๆคับอยากให้มีต่อไปเรื่อยๆ สนุกมากๆคับ เสียเงินเท่าไหร่สนามต่อไปไม่มีพลาด

กติกาเป็นสากลดี รถพังไม่มียืม ฝนตกไม่มีพัก คะแนนไม่มีโอนเอียง ชัดเจน มีความโปร่งใส

ไม่ใช่แบบ 10 - 0 แล้วเปลี่ยนเป็น 5 - 5 ผมคนดูมันงง ฝีมือดีชนะไป วิ่งไม่ดีติ ให้พัฒนาต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้