รู้ว่ารถเล่นที่ไหนบ้าง จะมาอ่านกระทู้ทุกวัน

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย แถว ราชวัตร, 29 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คงรู้จัก ถนน. ระนอง-สี่แยกดับเผลิงดุสิต มีรถเล่นทุกวันเสาร์ตั้งแต่4ทุ่มถึงตี1
    หลังตี1 ไปที่ ภูเขาทอง-อนุเสาวรีย์ประชาธิปไตย ถนน.ราชดำเนิน
    ตั้งแต่นี่ก็ถ้าหลงกลุ่มก็ไปที่ สถานีรถไฟ หัวลำโพง เลยนะคับ

-*-ขี่รถเล่นไม่ว่าอย่าให้รบกวนคนอื่น-*-

1. ผมก็มาทุกวันเสาร์เลย

ผมขับโนโวสีนําเงิน โครงสีชมพู สภาพรถสนาม อะคับ

2. new33350

new33350 New Member Member

1
    0
    0
    ผมขับคลิกสีดำอะคับ:rolleyes:

3. TaEz

TaEz New Member Member

42
    0
    0
    up ++ เสาร์รถจาเยอะมั้ยหน๋อ หุหุ

4. sosweet

sosweet New Member Member

227
    4
    0
    อยู่แถวไหนของลาดพร้าวค่ะ เราอยู่แถวบิ๊กซี-101 คอนเฟริม์ว่าวันเสาร์รถเยอะจิงๆ แยกอังรีดูนังอาทิดที่แล้วจอดเล่น เกือบชม. แบบว่าตำรวจไปปราบม็อบอยู่ หนูขาประจำทุกเสาร์จ้า :D

5. TaEz

42
    0
    0
    เหะๆๆ อยุ่ ซ.41 จ้า

6. ผมขับ tiger สีขาวดำ ใส่กันล้ม แล้วมีกระจกหน้าใสอันใหญ่ จำง่าย ท้ายรถมีไซเรนเหมือนรถปอ ถ้าเจอผมแวะทักหน่อยนะ

7. sosweet

227
    4
    0
    อ้าวอยู่ซอยภาวนาอะดิ อะดิ เราขี่ฟิโน่สีฟ้านะเจอกันทักกันหน่อยละ :eek:

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    อ่ะแน่นอน

9. sosweet

227
    4
    0
    อะๆแซว แวว แวว เหรอก๊อฟ

10. TaEz

42
    0
    0
    55+ จ้า เต้ขี่ คลิ๊กสีขาวจ้า กะขับแจส อิอิ

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    "....ไงดีละ...แบบแถวสาธรก็วันเสาร์ชัก5-เที่ยงคืน........รถเล็ก

แถว..สาย1...บางแคแถวTHEMALL...บางแคนะแหละ..วันพฤหัสบดี....ชัก.เที่ยงคืนรถใหญ่(... มันโคตร... ) รับลองเรา...บ่อยๆ...เลยที่นี้

และ...สาย4...คืนวันเสาร์.....รถเล็ก ปะปลายกับรถใหญ่.....แต่ไม่ได้ไปชักพักแล้ว....

มันๆๆน่าวัยรุ่น.........

12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เสาร์นี้น่าจะเยอะเพราะตำรวจไปดูม๊อบหมด แต่ฝนตก :cry: :cry: :cry:

13. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ใช่ครับ ขี่รถเล่น อย่ารบกวนคนอื่น อย่ากีดขวางการจราจร ให้รถเค้าผ่านไปได้บ้าง อย่างน้อย 1 เลนก็ยังดี :D
    บางที เล่นปิดถนนกัน 10-20 นาที คนอื่นเค้าอาจจะมีธุระด่วนต้องผ่านทาง อยากให้เห็นใจคนที่ถนนเดียวกันด้วย

ช่วงนี้ฝนตกถนนลื่น ขับขี่อย่างระมัดระวัง และระวังน้ำจะเข้าคาร์บูด้วยนะครับ :)

14. tum740

tum740 New Member Member

28
    0
    0
    คืนวันพุทธไม่รู้ไปไหนลอง ล่องมาทางปากน้ำดิ (สามแยกการไฟฟ้าอะ)ประมาณเที่ยงคืนอะ
    รถเยอะเหมือนกัน มีทั้ง 2/4 จังหวะเลยละ
    เด็กปากน้ำยินดีต้อนรับ

15. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    รถปากน้ำ แรงๆๆเยอะอ่ะ ไปวิ่งแล้วเขิล อ่ะคับ :D

16. `Tao

859
    11
    0
    นูโวโหดดีจังขอชมรูปแบบเต็ม ๆ หน่อยได้มั้ย :eek: :eek: :eek:

17. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    มันเหลือภาพสุดท้าย ที่ถ่ายไว้อ่ะคับ :cry:

18. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    .....uppppp

19. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    upup

20. tik_chinmai

tik_chinmai New Member VIP

27
    0
    0
    ปากน้ำคับ อังคาร พุทธ ศุกร์ เสาร์เข้าเมืองเลยคับไปรอหน้าปั้มคาร์เทคก่อนถึงหัวลำโพงเลยคับไม่ผิดหวัง

21. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    ผมเหนแถวพระราม4ก็มี ปามาน 5ทุ่มอะคับ แต่เหนเค้าไหลๆไปเลื่อย เหนเล่นกันทรงแดร็ก

22. H2MeTaL

H2MeTaL New Member Member

10
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ไปเล่นเส้นไหนกันหมดแล้ว ลองไปแถวแจ้งวัฒนะ ก็เงียบเหงาไปเลย เมื่อก่อน ไป ก็ยังเห็นรถเป็น 100 คัน ไปอยู่ส่วนไหนหมด จนผมต้องขี่รถกลับมาทาง เส้นหน้า เทคโนปทุม ก็ไม่มีรถ เห็น เมื่อก่อนก็มีเยอะ แต่เดี๋ยวนี้ไปไหนหมด เส้นหน้า ปากทางเมืองเอก ก็หายเงียบ เส้น สายคลอง 1 ก็หายไปหมดจน สุดท้าย ผมต้องไปเสียค่าผ่านประตู ที่สนาม คลอง 5 ทุกที.

รบกวน คนที่ พอจะรู้ที่รถมาเล่นกัน หน่อยได้ไหมคับ. ผมก็ทำรถไว้ แต่ไม่ได้ วิ่ง เต็มๆๆสักที อยากไปลองขี่หน่อย.

อีกอย่าง ช่วงนี้ ฝนก็ตก ไม่เลิกง่ายๆ สงสัย กลัวฝนกัน.

อยาก ลองเล่นกับ พวก 4/วาว ดูสักที เราก็ 4 วาวนะ Sonic

23. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ไทรม้า ไง แยกติวานนท์ก้อพอมี

24. `Tao

859
    11
    0
    เส้นติวานนท์หน้าแถว ๆ ซอยเรวดีรึเปล่า จะได้ไปดู :) :) :)

25. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เมื่อไรที่เข้ากลุ่มได้ ต้องหาเพื่อน หามิตร หรือทำความรู้จักเพื่อนใหม่ๆ ในกลุ่ม มองหาคนที่คิดว่า เค้าจะคุ้นหน้าตาบ่อยๆ แล้วก็แลกเปลี่ยนเบอร์โทรกันซะ
    เมื่อไรที่หาไม่เจอ หรือหลงทาง จะได้เช็คเส้นทางได้ :)

26. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    ดินแดง ยินดีต้อนรับ

27. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    พระราม3 - สาธร ยินดีตอนรับเหมือนกันครับ

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ประชาอุทิศ ก็เยอะ

29. YA_A31

YA_A31 New Member VIP

268
    3
    0
    พระราม 5 มีทุกคืนเลย ช่างเบิร์ด นนทบุรี จัดให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้