ถามเนื้อๆ เลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าปั๊มน้ำและวาวล์น้ำรั่วเนี่ย น้ำมันเพาเวอร์มันสามารถไหลเข้าไปปนกับน้ำมันเครื่องได้หรือไม่ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปพอดีกับปั๊มน้ำรั่วและเอาไปซ่อม แต่เม่ือเช็คน้ำมันเครื่องทำไมมันมีสีออกสีแดงเหมือนสีน้ำมันเพาเวอร์เลยอ่ะ แล้วถ้าปนกันจริงมันจะเป็นอะไรกับเครื่องหรือเปล่า ช่วยตอบให้ด้วยนะครับก่อนที่จะสายเกินไป ขอบพระคุณ

1. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    น้ำมันเพาเวอร์ ไม่สามารถเข้าไปในเครื่องยนต์ได้

เพราะไม่เกี่ยวกับระบบเครื่องยนต์เลย นอกจาก เครื่องยนต์เป็นแค่ตัวปั่นปั้มเพาเวอร์แค่นั้นเอง

ความคิดเห็นของผมนะครับ ถูกรึป่าวหว่า

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    น้ำมันเกียร์หรือเปล่าครับ น้ำมันเกียร์ เข้าได้นะ...

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ได้ค๊าบ ทั้งเกียร์และพาวเวอร์ คนละส่วนกันครับ

4. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เอ๋..นึกว่า มันเข้าทางระบบน้ำอ่ะ

..แสดงว่า เข้าไม่ได้ใช่มั้ย พี่เฟิร์ส

5. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เข้าไม่ได้ครับ เพราะมันน้ำมันเพาเวอร์มันแยกกันกับน้ำมันเครื่อง

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แยกกันนะครับไม่เกี่ยวกัน ผมก็เคยปั๊มน้ำรั่ว ที่ออกสีแดงๆน่าจะมาจากอุณหภูมิที่สูง(ฮีท)ตอนปั๊มรั่ว ทำให้เปลี่ยนสีไปมั้ง(อันนี้มั่ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้