ผมมีเรื่องจะบอกครับ ** ผมขอลาออก **

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เหตุผลที่ขอลาออกนะครับ

1. สืบเนื่องจาก ผมไม่ได้ไปมีตติ้งมา 3 เดือนแล้ว
    ในใจคิดว่า เสาร์นี้จะได้ไป แต่แม่ขึ้นมากรุงเทพฯ ซึ่งผมคงอดไปอีก

2. ผมไม่มีเวลาเล่นบอร์ดเหมือนเมื่อก่อน

3. รถผมหลังคาผุ

4. ผมไข่ใหญ่ ไม่สัมพันธ์กับขนาดกาจู๋

5. รถผมกระบอกเบรคหลังรั่ว

6. รถผมควันขาว

จึงไม่สมควรเป็นสมาชิก ST ผมขอ ลาออก งับ ๆ

วันใดแก้ปัญหาได้แล้ว จะกลับมาใหม่

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ว่างๆคุยเจอกันหน่อยเว้ยอ้วน

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับตั๋น..

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถึงจะไม่แน่ใจว่าเราเคยเจอกัน หรือเคยคุยกันบ้างหรือเปล่า

แต่ถ้าคุณออก ผมก็คงต้องขอลาออกเหมือนกัน

เพราะเหตุผลผมห่วยกว่าคุณอีก(เพียบ)ครับ

5. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    พี่ตั๋นเล่นไรอีกแล้ว คิดถึงอะ

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    สู้โว้ยยย... :):):)

7. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สู้ขาดใจจจจพี่

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    พี่ตั๋น คร้าบ
    ผม ละอาย ใจ กว่า พี่อีก มีแต่ เวลา มา เล่น เว็บบอร์ด
    แต่ไม่มี เวลา ไป มิตติ้ง
    ปี กว่า ๆ ผม ไป สามรอบ และ สถานที่ ก็ ที่เดียวกันด้วย ( เก่ง ป่ะ )
    เสาร์นี้ ก็ คงไม่ได้ ไป อีก แต่ ปีใหม่ แน่นอนครับ
    สัญญา คร้าบบ

---------- Post added at 22:25:04 ---------- Previous post was at 22:24:49 ----------

พี่ตั๋น คร้าบ
    ผม ละอาย ใจ กว่า พี่อีก มีแต่ เวลา มา เล่น เว็บบอร์ด
    แต่ไม่มี เวลา ไป มิตติ้ง
    ปี กว่า ๆ ผม ไป สามรอบ และ สถานที่ ก็ ที่เดียวกันด้วย ( เก่ง ป่ะ )
    เสาร์นี้ ก็ คงไม่ได้ ไป อีก แต่ ปีใหม่ แน่นอนครับ
    สัญญา คร้าบบ

9. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่รู้ว่าโพสจริงๆ หรือโพสเล่นๆนะ

แต่ขอโพสตรงๆเลยว่า

จะอยู่หรือจะไป ไม่ต้องมาลาออกหรอก

ถึงลาออกไป มันก็รู้จักกันอยู่ดี เจอกันที่อู่ บนถนน ก็รู้จักกัน

กลับกัน ไอ้คนที่ไม่รู้จัก เจอกัน มันก็ไม่รุ้จักอยุ่ดี

ที่นี่ไม่มีใคร มีสิทธิ์บอกให้อยู่หรือ บอกให้ไป

ไม่ใช่เล่นแต่ในบอร์ด ไม่เคยมามี้ตติ้ง จะไม่มีสิทธิ์อยุ่ จะไม่เรียกว่าเป็นสมาชิก ก็ไม่ใช่

บางคน ไม่เล่นบอร์ด แต่เจอที่มี้ตติ้งกับที่สนาม จะไม่มีสิทธิ์อยู่ จะไม่เรียกว่าเป็นสมาชิก ก็ไม่ใช่

Sunny Thailand เป็น Carclub เป็น Webboard ครับ ไม่ใช่องกร จะอยู่จะไป เอาสบายใจครับ

ไม่ต้องเรื่องมาก

4 ปี โตไวนะครับ คลับเรา

8 คนที่อู่ติ่งคืนนั้นตอนตั้งชื่อ กับอีก 10 กว่าคนที่อู่ ตอนเลือกแบบสติกเกอร์

ทุกคนยังเป็นพี่เป็นน้องเป็นเพื่อนกัน ติดต่อกันครบ

บางคนไม่เล่นบอร์ดไม่มามี้ตติ้ง

บางคนติดHi5 บางคนไปเมืองนอก

บางคนติดเด็ก

ไล่แม่งออกเลยดีมั้ย

55555

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เฟริส์ ตอบ โดนใจ ;)

ปล. ไม่ต้องออก หรอก เปลี่ยนเป็น ลาพักร้อน ได้ไหม :D

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พี่กรานต์นี่รุ่นแรกพิมพ์นิยมนี่ ... :D:D:D

12. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อย่าคิดมากครับอั๋น

วินแทบจะไม่เคยไปเลย

แบบว่านับครั้งได้เลยว่าไปกี่ทีเอง

ยังไงก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่แล้ววววว

อิอิ

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

14. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0
    :eek::eek::eek::eek:

15. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ผมไม่ได้ไปมิต ประมาณ 11 เดือนเองพี่

ยังอยู่ ลั่น ลา เลยคับ...ใจมันอยู่อ่ะคับทำไงได้

แวะมาทักทายกันบ้าง ว่างก็มามิตติ้ง

ยังไงซะพวกเราก็ยังเป็น SUNNYTHAND ที่รักกันเหมือนเดิม

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    โหพี่ตั๋น ถ้าเหตุผลพี่แค่นี้มาลาออก สมาชิกแม่มเหลือไม่กี่คนในคลับเลยนะพี่

ถ้าพี่ออกเพราะเหตุผลไม่ได้มามิตติ้ง งั้นผมก็ไม่มีหน้าจะอยู่เหมือนกันครับพี่

17. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ผมไม่หนักกว่าหรอ:D:D:D:D

18. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    อีเฟิร์สว่ามาแหล่ม

ไอ้ตั๋นเอ๊ย ใช้คำว่า หยุดพักผ่อน หรือห่างหายไปหน่อย ดีกว่า

แบบนี้มันหดหู่จิงๆ

อย่างที่อีเฟิร์สมันว่า ไม่ว่าจะเข้ามาใน ST รูปแบบไหน เห็นหน้ากัน หรือเห็นแค่ตัวหนังสือ

มันก็รู้จักกันไปแล้ว มีความรู้สึกเป็นเพื่อนกันแล้ว........ นะ:D

19. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ถ้าเหตุผลแต่นี้ ผมก็คงต้องพิจารณาตัวเองเหมือนกัน สร้างปัญหาให้รำคาญหูรำคาญตาในบอร์ดก็เยอะ ไม่มามิตติ้งมาหลายเดือนแล้ว สมควรลาออกเป็นไหน ๆ แต่ยังไงผมก็ยังรักที่นี่อยู่แหละครับ

ปล. ชอบบคำตอบของคุณเฟิร์สมากมายครับ

20. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ลาออก หรอ
    เมื่อเช้ายังเห็นใส่ชุดทำงาน ไปกินข้าวแกงปักษ์ใต้ อยู่เลยนิ

21. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    งั้นผมออกจากตำแหน่งที่ปรึกษานะไม่ไหวแระ

:):D:eek::p;):(:mad::cool::rolleyes::confused::eek::embarassed::cry::sad::teeth:

:D:D:D:D:D

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แอบมาดูง่ะ

ผมเล่นแรงไปป่าววะเนี่ยะ

23. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    แล้วของ ป๋มหละคับพี่

พี่ตั๋นไข่ใหย่

24. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทุกปัญหามีทางแก้ พี่ เรื่องซ่อมนี่ สนุกสนาน +++

25. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    โดนใจอ่ะนะ เป็นเพื่อนกัน....เป็นพี่น้องกันครับทุกท่าน

26. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ผมอ่ะ
    เพลาหลุด2รอบ ปั๊มน้ำรั่ว แอร์โฟลวพังไป3 ดุมหลังแตกไป2 ท่อขาด คอมเดี้ยง แบตปีเดียวเจ๊ง แรครั่ว อ่างน้ำมันแตก ปั๊มติ๊กพัง โช๊คแตก
    ปีกนกคด หม้อต้มตันน้ำแข๊งเกาะ แอร์ไม่เย็น แตรไม่ดัง มู่เลย์ยางขาดฟัดสายพานกระจุย สลิงดึงรางกระจกขาด+มอเตอร์พังทุกบาน จอไมล์เจ๊งสตาร์ทรถทีรอบยันเกจ
    น๊อตยึดดุมล้อหาย!!(ไม่ตายก็บุญ) กระจกมองข้างแตก หลังคาผุ ปูดเป็นอีโว9 ล่าสุดลื่นแหกโค้ง คานหน้าบี้แชสซีเบี้ยว แก้มยู่ กันชนลูฉีก
    ไฟโคมดำ(ทำเอง)แตก มุมส้มทะลุฝากระโปรงบิ่น ประตูเปิดไม่ได้แค่แง้มเอา

ขับมา3ปีแล้ว ก็ยังซ่อม . . . เพราะรัก มีแต่คนบอกว่าโง่ ซื้อใหม่เถอะ บางทีมันก็ท้อ แต่เรารักก็จะซ่อมอ่ะ
    ผมไม่เคยไปมีทติ้งเลย ทำงานไกล มีไรโทรถาม พี่หนุ่ม พี่แสบ พี่โรจน์ พี่ติ่ง เค้าก็ช่วยและให้คำปรึกษาผม ทั้งๆที่ผมไม่เคยเจอหน้ามาก่อนเลย(พี่แสบครั้งเดียวตอนไปซื้อสเกิร์ต)

ผมไม่เคยเจอพี่ตั๋น แต่ผมเข้ามาอ่านมาตอบมาตั้งกระทู้ที่นี่ตั้งแต่ผมซื้อรถคันนี้ ก็3ปีแล้ว

แล้วพี่ตั๋นลาออกเพื่อไรอ่ะ?

เรามีแฟน เราเลิก ก็คือแฟนเก่า จบกัน

เรามีเพื่อน ไม่เจอกัน คือเพื่อนเก่า ยิ่งเก่า ยิ่งรัก เลิกกะเพื่อนได้ป่าว

เอาน่า ใจเย็นๆมีไรค่อยคุยกันนะ

ปล.ไข่ผมใหญ่กว่าพี่อีก แต่กาจู๋ป๋มมันยาวเกินไปแถมเอียงด้วย

27. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ผมยิ่งแล้วกว่าพี่โบตั๋นอีกครับ ผมซ่อมทุกเดือนเลยก้อว่าได้ ไม่ซ่อมก้อเปลี่ยนอะไหล่นู้นนี่ เงินเดือนเกือบทุกเดือนรถกินหมดครับ

28. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ผมเองก็รู้จัก sunny มาตั้งแต่เรียนปี 1 มั้งครับ ย้อนกลับไปก็ 7-8 ปีได้แระ

ไม่ค่อยได้ Meeting เหมือนกัน แต่ถ้ามีโอกาสและไปได้ ก็จะพยายามไปครับ

บางคนไม่เคยเจอ บางคนคุยใน msn พอเจอได้เจอแล้วก็อบอุ่นครับ

อย่างพี่เบิ้ม พี่เดย์ พี่เด่น พี่อาร์ต พี่ติ่ง พี่หนุ่ม B13 พี่แสบ ไม่เคยคุยกัน

เจอตัวจริงที่คลอง 5 ผมว่าพี่เค้าฮาโครต ๆ + เป็นกันเองดีครับ

พี่นิน พี่หลุง พี่หนุ่มประธาน เจอกี่ครั้งก็ยังทักผมเสมอ ดีใจทุกครั้งครับ แม้จะไม่เจอกันบ่อยก็ตาม

และเพื่อน ๆ sunny อีกหลายคนที่มาซื้อของที่บ้ามผม หรือเป็นลูกค้าผม

มิตรภาพเกิดขึ้นมากมายครับ

ถึงวันนึงเปลี่ยนรถไป ผมก็ยังคงมาแวะเวียน คุยเล่น ตอบคำถามกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่นี่เหมือนเดิม

เล่นมาเกือบจะ 10 ปีแระบอร์ดเนี้ย ให้เลิกหรือไม่ให้มาเล่น คงยากครับ

29. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใครจะยอมพี่:D:D:D

ถ้าเล่นจิง ก็ทำคนอื่นหดกันหมดเลยวะพี่ตั๋น:D:Dเรื่องมันเศร้าอะ

30. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    มันจะดีเหรอ ผมยังไม่เคยเจอคุณตั่นเรยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้