ช่วยด้วยครับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย note13, 5 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note13

note13 New Member Member

5
    0
    0
    รถผมเติมน้ำมัน V-Power 500 ก่อนเปลี่ยนปลายพักหลัง วิ่งได้100กิโล

หลังเปลี่ยนวิ่งได้แค่70กิโลเองแต่อัตราเร่งดีขึ้นมาก รู้สึกว่าจะกินน้ำมันมากไปแล้วครับ ของเหลวถ่ายใหม่หมด กรอง

น้ำมันเครื่องก้อเปลี่ยนใหม่เหลือก้อแต่กรองเบนซินยังไม่ได้เปลี่ยน ไม่รุว่าพี่ๆท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างใหม่ครับ รึว่า

เป็นกับ O2 sensor ครับ:cry::cry::cry:

อีกอย่างครับเวลาเข้าเกียร็ D แล้วมันจะสั่นๆด้วยครับ

ปล รถจอดนานมากเพิ่งจะเอามาใช้ครับเป็นเกียร์ออโต้ครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ท่อโล่งขึ้นก็กดมากขึ้น ลองวิ่งให้ช้าลง(เอาให้เปลื่ยนเกียร์ที่รอบเครื่องประมาณ 2500ซิครับ)เข้าเกียร์แล้วสั่นลองดูแท่นเครื่อง

ปล... ไม่น่าจะเกี่ยวกับเซ็นเซอร์ น้ำมันก็ไม่ต้องเติมถึง v-power หรอกครับโซฮอร์ก็พอ

3. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    ในหม้อพักเดิมเขาจะลดขนาดท่อให้เล็กลงนิดหนึงน่ะครับ ปล่อยให้ท่อโล่งไม่ได้ครับ ไอดีจะไหลออกไปทิ้งกับไอเสียตอนวาวล์ โอเวอร์เล็บ จะทำให้เครื่องยนต์กินนำ้้มันมากขึ้นและที่รอบต่ำกำลังเครื่องลดลงด้วย ครับ

4. note13

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

แล้วรถพี่ๆน้ำมันถังหนึ่งวิ่งได้ซํกกี่กิโลครับเครื่องเดิมๆนะครับ

ผมรอเปลี่ยนกรองเบนซินกับกรองอากาศแล้วจะลองวิ่งเ๙็คอีกที่ครับ

รถผมวิ่งมาแค่5หมื่นกว่ากิโลเองไม่ได้ใช้มาหลาบปีครับจอดในโกดังเฉยๆ

กำลังจะปลุกชีพขึ้นมาใหม่ครับจะขายก้อเสียดายไม่ได้ราคาแถมของแต่งก้อหลายยุครับ

ถ้าติดขัดอะไรจะเข้ามปรึกษาพี่ๆอีกนะครับ ขอบคุณครับ

5. note13

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

แล้วรถพี่ๆน้ำมันถังหนึ่งวิ่งได้ซํกกี่กิโลครับเครื่องเดิมๆนะครับ

ผมรอเปลี่ยนกรองเบนซินกับกรองอากาศแล้วจะลองวิ่งเ๙็คอีกที่ครับ

รถผมวิ่งมาแค่5หมื่นกว่ากิโลเองไม่ได้ใช้มาหลาบปีครับจอดในโกดังเฉยๆ

กำลังจะปลุกชีพขึ้นมาใหม่ครับจะขายก้อเสียดายไม่ได้ราคาแถมของแต่งก้อหลายยุครับ

ถ้าติดขัดอะไรจะเข้ามปรึกษาพี่ๆอีกนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้