อยากลงกราวน์ไวร์ ไม่รู้ลงตรงไหนช่วยหน่อยครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย MING65, 20 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MING65

MING65 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้รถ OPEL KADET อยากลงกราวน์ ลงตรงไหนจะได้ผลที่สุด

2. WINWAY

WINWAY Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้รถรุ่นนี้ อยู่ผมลง5จุด เครื่องติดง่าย ต้นดีปลายไหล สวน TOYOTA 4AG 20V รถเพื่อนผมกระจาย มาดูวีธีลงกันสำหรับรถรุ่นนี้
    เป็น 1800cc ผมแนะนำให้ใช้สายไฟเดินเครื่องเสียงมีขายทั้วไป เบอร์ใหญ่เมตรละประมาน 40-60บาท
    ซัก 8 เมตร แผ่นอลูมิเนียม กะขนาดเอาเจาะ6รู
    1. หากราวน์ ECU ลองหาดูครับ พอดีรถผมเดินสายใหม่ อาจจะไม่เหมือนกัน
    2. เสื้อสูบ ผมลง 2 จุดฝั่งตรงข้ามกัน ช่วยให้หัวเทียนทำงานดีขึ้น
    3. คอยจุดระเบิด
    4. ราวหัวฉีด
    ที่แนะนำเป็นจุดที่เห็นผลมากที่สุด ผมลงมาทุกที่แล้วถ้าจะให้ดีติด Volt stabilizer ด้วยจะดีมากแค่นี้ก็เสร็จ แล้วลองเอาไปวิ่งดู วิ่งกว่าเดิมเยอะรอบปลายขึ้นเร็วกว่าเดิมเห็นๆ เอาไปสวนกับรถยี่ปุ่นสบาย HONDA B16 , ยังโดนมาแล้ว โดนเขาสวนนะ แต่TOYOTA นี่กระจอก

3. ECOTEC

ECOTEC Guest

0
    0
    0
    สุดยอด

เห็นด้วยครับคุณ winway ผมก็ใช้อยู่วิ่งดีครับ แนะนำส่วนที่เห็นผลดีจริงๆ

4. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    :eek: :eek: :eek: น่าสนใจครับ

5. un_nero

un_nero New Member Member

34
    2
    0
    up...

6. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    มันเห็นผลจริงเหรอครับ...

7. MING65

MING65 Guest

0
    0
    0
    เห็นผลจริงครับ

ผมลองทำตามที่คุณ WINWAY บอกดีจริงๆ ปลายขึ้นเร็วกว่าเดิม จากที่รอบ 3500 - 6000 ขึ้นเร็วกว่าเดิมแบบรู้สึกได้ชัด เครื่องก็ติดง่ายขึ้น ดีจริงๆ ขอบคุณมากครับคุณ WINWAY ถ้าใครมีรถรุ่นนี้ลองทำตาม แล้วคุณจะตกใจกับความเปลี่ยนแปลง

8. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    โทษนะครับ หางปลาใช่เบอร์อะไรเหรอครับ

9. yo9363

yo9363 New Member Member

51
    0
    0
    เด๋วทำมั่ง...เสร็จเราแน่..อิอิ

10. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เบอร์ที่สามารถสวมสายไฟได้ และยึดกับน๊อตเบอร์ 10 กับ 12 ได้อ่ะครับ

11. คือไม่ทราบว่าคุณ จขกท.ต้องการจะสื่ออะไรอ่ะคับ แต่คนถามกะคนตอบและคนเชียร์น่าจะเป็นคนเดียวกัน
    IP เดียวกันเลย ไม่เชื่อลองดูกันสิคับ
    ไม่ได้ตั้งใจมาป่วนนะ จิงๆ

12. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    นั้นจิ เริ่มสงสัย สื่อไรดีหว่า

13. tong5670

tong5670 New Member Member

4
    0
    0
    จิง...เออสื่อไร..งง

14. Kwankmol

Kwankmol New Member Member

3
    0
    0
  15. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    :D :D :D มาแอบดูครับ เพราะขับ โตต้า อยู่หลายคัน ฮิๆๆๆ:D :D :D

16. richnet

richnet New Member Member

8
    0
    0
    งง ... แต่ว่าก็เอาไว้เป็นความรู้แระกัน เหอๆ...

17. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    up................

18. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
  19. โม้ครับไม่ต่างกันขนาดนั้นหลอกครับไม่งั้นก็วิ่งกันกระจายทั้งเมือง
    รถนะดีทั้งนั้นเหละครับ แต่คนขับมันแย่ คนตั้งกระทู้แย่กว่า

20. underline

underline New Member Member

152
    2
    0
    ทำแบบนี้ป่าว

21. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ได้สวยคับ .. ถ้าแรง ความจิง น่าจะมีผลทางด้านจิตใจมากกว่า

22. khan@ae_92++silver++

khan@ae_92++silver++ New Member Member

35
    1
    0
    ตามนี้เลยครับ........ของผมใส่แล้วรู้สึกแตกต่างจากเดิมนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้