ช่วยด้วยครับ แอร์ พรีเซียปี96 เสีย แอร์เป่าลงเท้าอย่างเดียว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tawee3403, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tawee3403

tawee3403 New Member Member

1
    0
    0
    แอร์ออโต้ ทำไมเสียอีกแล้ว เป่าลงเท้าอย่างเดียวเลย แก้ยังไงอ่ะ เคยเป็นหาย มาหลายครั้งแล้ว ปรติจะขับไปเรื่อยๆ แล้วมันจะกลับมาเป่าช่องบนเอง แต่คราวนี้ สัปดาห์กว่า แล้ว ยังเป่าลงที่เท้า ไม่ปรับขี้นมาข้างบนเลย ทำไงดี ช่วยด้วยครับ :cry::cry: อากาศร้อนๆๆๆๆๆ ต้องทำงานกลางวันด้วย

2. accord66

accord66 New Member Member

69
    0
    0
    มีอยู่ตัวหนึ่งครับถ้าสนใจก็ลองโทรมาคุยกันได้ครับหรือเอารถมาลองใส่ก็ได้ แต่ขามันหักหน่อยมาดูสภาพก่อนดีกว่า 0819119192

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อาการแบบนี้ผมไม่แนใจเหมือนกันครับ

แอร์ Auto ของเราจะเป่าลงเท้าก็ต่อเมื่อ อุณหภูมิภายในรถ ต่ำกว่าอุณหภูมิที่ตั้งไว้

ลองกดปุ่ม Mode ดูหรือยังครับ มันจะปรับทิศทางของลมได้ หรือว่ากดแล้วก็ยังไม่เปลี่ยน

4. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6
    ผมก็เป็นครับ

เปิดครั้งแรก เป่าลงเท้าก่อน

จากนั้นเราก็ต้องกด Mode ให้มันเป่าตรงๆ

เป็นแบบนี้ทุกครั้งที่เปิดแอร์

เซ็งเหมือนกันครับ แต่ทำไงได้ ยังไม่อยากเสียเงิน

ซ่อมได้ก็อยากซ่อม (ถ้าไม่แพง)

ขอบคุณครับ

5. dokapon2524

dokapon2524 New Member Member

37
    0
    0
    แนะนำนะ...ลองเข้าร้านซ่อนแอร์ ไดนาโม ประมาณนี้ลองให้เค้าเช็คดูว่าเป็นที่กล่องแอร์(Auto)หรือระบบไฟกันแน่ จะได้แก้ไขได้ตรงจุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้