ถามเรื่อง max หน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -~- SUN -~-, 11 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -~- SUN -~-

-~- SUN -~- New Member Member

56
    0
    0
    พอดีว่าอยากจะเปลี่ยนแม็กอะฮะ เลยขอถามเรื่อง offset หน่อยครับ
    1.อยากจะใส่ max หน้าหลังไม่เท่ากัน เช่น หน้า 8 หลัง 9 แต่ใส่ยางไซค์เดียวกัน จะได้มั้ยฮะ(พอดีมีลายที่ชอบอะครับ และเห็นว่าพี่ที่อู่ใส่อยู่ก็มิมีปัญหา) ถ้าได้ ใส่ หน้า 17*8 of 32 หลัง 17*9 of 34 จะติดมั้ยครับ ถ้าไม่ติดแม็กจะเต็มซุ้มมั้ยครับ

2.ถ้าใส่ max 17*9 off 20 4 วง ใส่ได้มั้ยครับ ถ้าได้แม็กจะเต็มซุ้มมั้ยครับ

3.ถ้าใส่ max 18 F 8.5+32 R 9.5+30 ใส่ได้มั้ยครับ ถ้าได้แม็กจะเต็มซุ้มมั้ยครับ

ขอบคุณในทุกๆคำตอบคร้าบ

2. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    เหอๆแน่ใจแล้วเหรอครับว่าจะใส่หน้าหลังไม่เท่ากัน ถ้าเป็นผมผมเลือกตัวเลือกที่ 2 ครับ แจ่มสุดๆ

เต็มซุ้มแบบได้ใจเลยครับ :cool:

3. -~- SUN -~-

56
    0
    0
    อืม ถ้าใส่หน้าหลังไม่เท่าเนี่ย จะมีผลอย่างไรบ้างครับ

พอดีเห็นที่ยุ่นก็มีใส่กันอยู่ ประมาณ f18*10.5 r 18*9.5 แล้วก็ใส่หน้ายางเท่ากันอะครับ

4. Mr.Dolla

141
    1
    0

นั่นมันรถพวกเซอร์กิตของเค้าน่ะครับ ส่วนมากล้อหน้าจะกว้างกว่าล้อหลัง เป็นเรื่องธรรมดาของรถเซอร์กิตที่นั่นครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเค้าก้อต้องทำให้หน้ายาง สัมผัสพื้นให้เท่ากันด้วยน่ะครับ สังเกตุ มุม แคมเบอร์ล้อหน้าของเค้า ตั้งแบบ ติดลบ มากๆ ถ้าอยากรู้ว่า การที่ใส่ล้อหน้าหลังไม่เท่ากัน กรณีที่ยางสัมผัสพื้นไม่เท่ากันอาการมันจะเป็นยังไง ลองด้วยตัวเองเลยก้อได้ครับ ล้อขนาดเท่ากัน แต่ใส่ยางหน้าหลังไม่เท่ากันมันก้อ
    มีอาการแล้ว แบบว่าเฟืองท้ายมันจะขัดๆกันเหมือนมันงัดกันอะไรประมาณนี้ ขับไปเรื่อยๆ เฟืองท้ายก้ออาจจะล๊อคตายสนิทใจได้เลยครับผม :cool:

5. -~- SUN -~-

56
    0
    0
    ขอบคุงครับๆ

6. พอดีมีแม็ก TE37 limited edition ขอบ17 หน้า9 ออฟเซ็ท 22 ถ้าคุณ sun สนใจ
    ติดต่อมาได้น่ะครับ 081-9377211

7. Mr.Dolla

141
    1
    0

ใช่รุ่นที่มันเป็นสีเทาป่ะครับ แล้วชุดนี้ ได้มากจากร้าน Boy ที่บางนาหรือเปล่าครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกันครับ :cool:

8. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ราคาเท่าไรครับ.......te37

9. Love_IS_IN_THE_AIR

Love_IS_IN_THE_AIR New Member Member

4
    0
    0
    ชุดที่ร้านบอย et +15 คับ ใส่แล้วคงโหดเกิน et+22 ก็โหดมากมายละคับท่าน

10. Mr.Dolla

141
    1
    0
    ขอตอบแทนพี่เค้าล่ะกันครับเค้าเปิดมาที่ 62000 ครับผม :cool:

11. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ราคานี้ไม่แพงครับ ผมสั่งเข้ามาเอง ขายพี่ก้อบไปแล้ว เป็นขอบสิบแปด ก้านตรง สี titanium แสนหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้