ชุดล็อคประตูอัตโนมัติ ยังมีขายไม๊ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 7 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    พอดีไปลองรถเต็นท์มา พอออกรถมันล็อคประตูให้เรียบร้อยเลย ไม่รู้ว่าไอ้ตัวที่สั่งให้ล็อคประตูอัตโนมัตินี่ยังมีขายตามประดับยนต์รึเปล่า แล้วแพงไม๊ครับ ขอบคุณครับ

2. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    หมายถึงเวลา
    1 รถเคลื่อนที่แล้วล๊อก
    2 จอดรถแล้วลงจากรถแล้วรถล๊อกเอง

ตอบ
    1 ของผมก็เป็น ผมว่าปกตินะครับ (บี13 ระบบเซนทรัลล๊อกเดิมติดมากับรถ แต่ไม่มีรีโมต)
    2 อันนี้ผมไปหาระบบ รีโมตเซนทรัลล๊อก(ของถูก)มาใช้ ก็มีอาการนี้ ผมว่ารีโมตผมคงจะไปเม็กซิโกแล้ว อาจจะต้องเปลี่ยนใหม่ หาซื้อและติดตั้งได้ตามร้านประดับยนต์

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ขอบคุณครับ

4. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ของผมมีปัญหา ล๊อกรถแล้ว ประตูบานอื่นไม่ล๊อก แก้ตรงไหนครับ

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เรื่อง อยากให้ ประตู ล็อก ตอนวิ่ง ลอง หา ติด รีโมท กัน ขโมย ดู ครับ บางรุ่น เหยียบ เบรก แล้ว ล็อก
    บางรุ่น วิ่ง ที่ระยะ แล้ว ล็อก บางรุ่น ปิดประตู สตาร์ท รถ แล้ว ล็อกครับ มี หลาย แบบ

ส่วน เรื่อง ล็อก แล้ว บานอื่น ไม่ล็อก ต้อง เปลี่ยน ปืน ครับ ( แกะ แผงประตูหน้าออกมา จะมี ตัว เรียกไม่ถูก เรียกปืนแล้วกัน รูปร่างมัน คล้าย ๆ ) ก็ น่าจะหายครับ บางครั้ง แค่ หลุด ก็ ใส่เข้าไปครับ แต่ เปลี่ยนไม่แพงครับ ไม่เกิน พัน

---------- Post added at 21:33:13 ---------- Previous post was at 21:32:56 ----------

เรื่อง อยากให้ ประตู ล็อก ตอนวิ่ง ลอง หา ติด รีโมท กัน ขโมย ดู ครับ บางรุ่น เหยียบ เบรก แล้ว ล็อก
    บางรุ่น วิ่ง ที่ระยะ แล้ว ล็อก บางรุ่น ปิดประตู สตาร์ท รถ แล้ว ล็อกครับ มี หลาย แบบ

ส่วน เรื่อง ล็อก แล้ว บานอื่น ไม่ล็อก ต้อง เปลี่ยน ปืน ครับ ( แกะ แผงประตูหน้าออกมา จะมี ตัว เรียกไม่ถูก เรียกปืนแล้วกัน รูปร่างมัน คล้าย ๆ ) ก็ น่าจะหายครับ บางครั้ง แค่ หลุด ก็ ใส่เข้าไปครับ แต่ เปลี่ยนไม่แพงครับ ไม่เกิน พัน

6. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้