ถามผู้รู้หน่อยคับ แถวไหนรับเชื่อม ไทเทเนี่ยม บ้างคับ รบกวนช่วยบอกสถานที่หน่อย ถือว่าทำบุญนะคับ จะเ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kim tee, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ถามผู้รู้หน่อยคับ แถวไหนรับเชื่อม ไทเทเนี่ยม บ้างคับ ผมอยู่พระราม3 อะ พี่น้องคนไหนรู้ช่วยบอก สถานที่หน่อยนะ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ครอบคุณคราบ~~~~~ ดันไปเล่นของสูงซะงั้น ไทเทเนี่ยมอะอะ

2. ปรกติเชื่อไททาเนี่ยมผมทำอยู่ที่นี่ที่เดียวอ่ะครับแถวห้วยขวาง..ซ ประชาราษบำเพ็ญ23เข้าไปซ้ายมือห้องแรกเลย......สำรวยการช่าง..02-691-6966.........ไกลหน่อยน่ะครับ....งานดีไม่แพงคุยง่าย....

3. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อยากช่วยมากเลยแต่อันนี้ไม่รู้จิงๆ เดี๋ยวลองถามๆเพื่อนให้

4. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ร้านไหนมีเชื่อม อาก้อน เชื่อมได้หมดครับ

แต่ต้องมีเศษไทเทเนียมไปไห้เค้านะครับ

6. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ถ้าไม่มีเศษไทเทเนี่ยม มีร้านไหนรับอีกไหมคับ???

7. suede

suede Member Member

565
    17
    18

มีแต่ CD ไทเทเนียม ใช้แทนได้ไหมอ่ะ :D

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แป่ววว อิอิ

มาอัพให้ๆ รอผู้รู้

9. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    CD ไทเทเนียม ไม่น่าจะใช้ได้นะครับ เอิ๊กๆ

10. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เด๋วจะลองถาม ๆ เพื่อนให้นะคับ

เห็นเค้าเคยไปทำมาอยู่

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
  12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ อัฟๆๆ

13. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

ไช้ได้ครับ

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

ไช้ ผูกที่หางช้าง แล้วพากลับไปอยุ่ สุรินทร์เลยจร๊าาา

555555555555555555555555

14. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตามนั้นครับ ผมเคยเชื่อม ร้านเเถวศาลายา จุดละ 50 บาทครับ อิอิ ปกติร้านที่มีเครื่องเชือมอาก้ออนเชื่อมได้ทุกร้านครับ เเต่ร้านเค้าจะไม่ค่อยเคยเชื่อมกันครับ เลยบอกว่าต้องใช้ลวดเชื่อมไททาเนี่ยม ครับ

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เก็บข้อมูลๆ เผื่อได้ใช้ไทเทกับเค้าบ้างครับ:p

16. koke

koke New Member Member

52
    0
    0
    ปรีชาhea
    der turboครับซอยสุขุมวิท103 ตลาดมหาสินครับ เพิ่งเอารถลูกค้าไปเดินท่อtitaniamมาครับ

17. ตรง

ตรง Guest

0
    0
    0
    เชื่อม ไทเทเนียม

ที่ siam flourish engineering เขารับเชื่อมไทเทเนียมครับ

18. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ใส่ไทเทเหมือนกัน ไม่ตรงรุ่นด้วย ไม่แก้ท่อแต่แก้ที่จุดยึดที่รถเอา

19. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ขอแค่ให้มีลวดเชื่อมไทเทเนีนม ร้านไหนที่มีเครื่องเชื่อมอาร์ก้อน + เชื่อมเป็น

ก็สามารถทำได้หมดครับ

อันนี้หน้าตาลวดเชื่อมไทเทเนียมครับ สั่งมาจากญี่ปุ่น

อันนี้ท่อ TRUST PE-Ti ตูดเปิดมา เชื่อมด้วยลดไทเทเก็บ ก็เรียบร้อย

อันนี้ของ GANADOR ตูดเปิดมาเหมือนกัน เชื่อมเก็บเหมือนเดิม

ก่อนจบ CTW ก็มีขายครับ ลวดไทเทเนียม ลองเข้าไปดูที่เว็บเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้