เปิดรับบริจาครูป D16Y8 ใส่คอยแยกครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vakabayashi, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    อยากทราบว่าแต่ล่ะท่านที่ใส่คอยแยกใน D16Y8 กันเนี่ย ยัดกันไว้ตรงไหนของห้องเครื่องบ้าง ขอรูปไว้เป็นแนวทางด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    รูปไม่มีอ่ะคับ แต่ติดไว้ข้างๆ หม้อลมเบรค จะมีรูน๊อตอยู่ 2 รู คับ ลองดูนะคับ:D

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จิง ๆ แล้ว ก็คือแล้วแต่สะดวกนะครับ

ไม่ไกลมาก สายจะได้ไม่ต้องยาวเกินไป

อากาศถ่ายเทได้ดี ไม่ควรยึดกับเครื่อง เพราะความร้อนสะสมจะเยอะกว่า

ส่วนใหญ่ที่เห็นก็ แถวกรองอากาศเดิม สำหรับคนที่เปลี่ยนเป็นกรองแบบอื่น

แล้วก็ ข้าง ๆเบ้าโช๊ค จะมีรูน๊อตสำหรับยึดอยู่ครับ

เลือกที่ ดูแลรักษาง่าย ๆ ด้วยน่ะครับ เผื่อคอยแยกมีปัญหา จะได้ ดูและแก้ไขได้ง่ายครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไว้ในห้องโดยสาร ครับ

มันจะได้เย็นๆ เปลืองสายน่อย

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หาข้อมูลครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มครับ

8. vakabayashi

189
    5
    0
    เอ่อ.....ท่านทั้ง 2 ตกลงกันก่อนดีไหม :eek:

สับสน ๆ :confused:

9. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    อันนี้ของผมคับ ทำเองติดเอง ข้อสำคัญคือ อย่าให้สายกลาง ไปใกล้ตัวถึงหรือสายไฟทั้งหลายโดยเฉพาะสาย เซนเซอร์ สายสัญญาณ ทั้งหลาย เพราะเมื่อสายมันเสื่อมไฟแรงสูงมันจะ กระโดดหากราวทันทีคับ อันตราย กล่องอาจพังได้คับ :D

จุดเก่า ข้างกรอง จุดใหม่ หลังคอไอดี คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2009
  10. vakabayashi

189
    5
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้