สอบ ถามเรื่อง แคม หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย zealspace7, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zealspace7

zealspace7 New Member Member

348
    1
    0
    ระหว่าง B16b กับ Skunk2

อันไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ เ ค ม เ ห ม็ น ที่ ว่ า ตั ว ไ ห น ค รั บ ถ้ า ส เ ต็ ท เ เ ร ก กั บ

เ ค รื่ อ ง เ ดิ ม ๆ เ เ ค ม เ ห ม็ น ดี ก ว่ า เ เ ต่ ถ้ า ส เ ต็ ท สู ง ๆ

เ เ ล้ ว เ ค รื่ อ ง เ ดิ ม ๆ ไ ม่ ไ ด้ ทำ อ ะ ไ ร b16b ดี ก ว่ า

เ เ ต่ ถ้ า เ ซ็ ต กำ ลั ง อั ด ม า ดี เ เ ค ม เ ห ม็ น ส เ ต็ ท สู ง ๆ จ ะ ดี ก ว่ า ค รั บ

งง ไ ห ม

3. zealspace7

348
    1
    0
    พอเข้าใจครับ

ของผมมันเป็น เครื่อง B16b อยู่แล้วอะครับ

แต่ยัดท่อนล่าง 20 ลงไป

เลยอยากรู้ว่าถ้าผมเปลี่ยนแคม จะดีก่าเดิมไหมอะครับ

ขอบคุณมากเลยนะครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องดูว่าแคมใหม่ที่ใส่เข้าไปมันเป็นตัวไหน
    ถ้าเป็นตัวใหม่ๆนี้ดีกว่าเดิมแน่นอนและต้องหา Spoket Cam มาใส่ด้วยเพื่อจะได้บิดหาจังหวะที่ดีที่สุด

5. zealspace7

348
    1
    0
    ขอบคุณครับ

ลืมถามอีกอย่างอะครับแล้วจะมีข้อเสียอะไรไหม ครับ

ถ้าเกิดเปลี่ยนแล้วอะครับ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    cam ของ skunk2 มีหลาย stage เลือกให้ถูกต้องกับการใช้งานครับ อาจจะเผื่ออนาคตเล็กน้อย (จะได้ไม่ต้องซื้อแคมใหม่) ถ้าเผื่อเยอะต้องทำเพิ่มเยอะครับ แคมบางรุ่นใช้สปริงวาวล์ รีเทนเนอร์เดิมไม่ได้ ต้องเพิ่มอีกหลายตังครับ เสร็จแล้วก็ต้องจูนน้ำมัน-ไฟใหม่ด้วย

7. Energy-ek

Energy-ek New Member Member

29
    0
    0
    ถ้ายังไม่ต้องการเปลี่ยนสปริงวาวล์ วาวล์ รีเทนเนอร์ ก็เป็นพวก tuner ก็ได้ครับ เห็นพวกพี่นุ่น v-pro เอา tuner stage2 ไปใส่ให้ลูกค้าก็แรงหลายคันเหมือนกัน

8. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    สกั๊งครับ ซิ่งแน่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้