แนะนำกรองเปลือยทีครับเครื่องเดิม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    แนะนำกรองเปลือยทีครับเครื่องเดิม D16Y8 AT อยากใส่กรองเปลือยครับ

ใส่แบบไหนถึงจะดีครับ

เห็นบางคนบอกว่าซื้อแบบตรงรุ่นมาใส่ได้เลย

บางคนก็บอกว่าต้องกั้นอกาศอะไรทำนองนี้อะครับ

ช่วยแนะนำทีนะครับ งบไม่เกิน 4000 นี่พอไหวหรือเปล่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2009
  2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ใส่เป็นแบบแทนกรองเดิมดีกว่าคับ

3. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ยังไงหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆมือใหม่อะครับ..

ถ้ามีรูปมาแนะนำด้วยจะดีมากๆเลยครับ....

ลืมบอกรถผมเกียร ออโต้ ด้วยจิ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ที่ด้านบนว่า ก็คือ เป็นแผ่นกรองอากาศ เช่นพวก K&N คือเปลี่ยนเฉพาะ ผ้ากรองอากาศ ให้อากาศเข้าได้ดีขึ้น แล้วก็สามารถล้างใช้ได้ใหม่ น่ะครับ

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย จิง ๆ ก็มีหลายยี่ห้อครับพวก Top Fuel หรือ Simota ,Mugen ฯลฯ
    เลือกตรงรุ่นก็ดีครับ ขันน็อตยึด ได้เลย ถ้าไม่ตรงรุ่น ก็อาจจะไม่ตรงตำแหน่ง หรือทางเข้าอากาศ ไม่อยู่ในจุดที่ดี

ปล. ถ้าใส่กรองเปลือย อย่าลืมถอด หม้อพักอากาศ ที่ช่วยเรื่องลดเสียงลมที่ดูด ออกด้วยครับ เพราะไม่ได้ใช้แล้ว ถอดกันชนหน้ามาแล้วจะเห็นครับ อยู่มุมขวาหน้า

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถอด กล่องเก็บเสียงออกมาใส่ กรองใหม่ไป เสียงมันดังดุดีเหมือนกันคับ ถ้าใส่กรองเปลือยทำห้องกั้นไม่ให้อากาศร้อนเข้าก้อดีคับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดเหมื่อนท่าน zamzam คับมันสวยดีคับเพราะคุณตั้งงบไว้ไม่เกิน4000 ส่วนราคากลองมือ2สภาพดีก้อไม่น่าจะเกินนั้นคับ ผมก้ออยากไส่เหมื่อนกันคับแต่ตอนนี้งบหมดคับต้องรอไปก่อน topfuel ของเค้าดีจริงจัดเลยคับ นี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะคับถ้าผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยคับ

8. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ระวังวิ่งไม่ออกนะครับ...

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จัดไปเลย ครับ แรงแน่นอน

ถ้าวิ่ง ไม่ออกค่อย เปลี่ยนเป็นเกียร์ MT

แก้ไม่ยาก

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    งามมากมาย

11. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    งามอีกเสียงครับ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    จัดไปเลยคับ ฟันธงหมอลักษณ์มาเอง อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้