เปิดไฟตัดหมอกเหลืองแล้วโดนตำรวจเรียก ที่พระราม 4

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Wit_EK, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    เอามาให้อ่านกันครับ เห็นโดนกันหลายคน
    เครดิตจาก es group ครับ

http://www.civicesgroup.com/forum/topic9884

ถ้าเคยลงไว้แล้วก็ขออภัยครับ

2. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ขอบคุณครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อ้าวซวยเลย ผมก็ตัดหมอกเหลือง
    ขอบคุณครับ

4. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    เพื่อนเคยโดนเหมือนกัน มันถามเพื่อนว่านี่ไฟอะไร เพื่อนตอบ ไฟตัดหมอกคับ มันบอกว่าแล้วนี่มีหมอกมั้ย เพื่อนก็เลยไม่รู้จะพูดอะไรต่อ สรุปคือมันจะจับให้ได้ว่างั้น เพื่อนบอกเซงเลยตู

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    โดนเหมือนกันครับ สุดท้ายก็ปิดมันซะ ก็ไม่โดนเรียกและ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเปิดคับ กลัวๆตำรวจเรียกเหมือนกันคับ

7. การใช้ไฟตัดหมอกที่ถูกต้องตามกฎหมายนั้น ตาม พ.ร.บ.จราจรทางบก พ.ศ. 2522 แก้ไขเพิ่มเติมปี 2536 ได้มีการระบุการใช้ไฟ ตัดหมอก สามารถใช้ได้ต่อเมื่อรถวิ่งอยู่ในสภาวะที่มีหมอก ควัน หรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค อันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถและต้องไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือ สวนมาในระยะของแสงไฟ หรือในระยะ 150 เมตร โดยสามารถใช้หลอดไฟแสงขาวหรือแสงเหลือง ที่มีกำลังไฟไม่เกินดวงละ 55 วัตต์ เท่านั้น หากมีการใช้ไฟตัดหมอกไม่เป็นไปตามประเภท ลักษณะและเงื่อนไขที่กำหนด จะมีโทษปรับไม่เกิน 500 บาท

อ่านดูดี ๆ ครับ

รู้ว่าผิด แต่ก็ยังชอบเปิดกันจัง พอโดนจับ ก็มาโวย

ถ้าทำอะไรให้มันถูกต้อง ก็ไม่เห็นจะต้องกลัวอะไร

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ยิ่ง ตัดหมอก หลัง นี่

ใคร เปิด เจอยิงไฟสูง ไล่จ่อตูด

ช่วยไม่ได้ แยงตา นี่

9. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคนที่ใส่ตัดหมอกเหลืองอยู่ควรระวังด้วยนะคับ

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    อย่างนี้นี่เอง...

12. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ผมก็เคยโดนด่านหน้าหมอชิตตอน 1 ทุ่ม ตอนนี้ไม่เคยเปิดเลย

13. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เอามาให้ดูครับ เผื่อหลีกเลี่ยงไม่ได้ แต่อย่ายอมให้ ตร. มันฟันนะครับ

14. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -โดนทุกรูปแบบอะครับเรื่องนี้มีมานานแหละ อยากเท่ก็ต้องยอมอะครับ ไม่อยากบอกเลยว่าถึงไม่เปิดก็โดนครับถ้าเขาจะเอาซะอย่าง
    คุณท่านจะบอกว่ากฏหมายไม่ให้ใช้ เอามาหน่อยหน้ารถแต่ง ไฟxenonเงีย กี่K โดนอยู่ดีถ้าอยู่บนรถแต่ง แต่งที่นี้คุณท่านเขาดูตั้งแต่ใส่แม็ก โหลดเตียอะไรพวกเนียเอาหมด ถือว่าเปงรถแต่งครับ ผมละเซ็ง ล่าสุดโดนเรื่องท่อบอกว่าท่อใหญ่ เสียงดังตูละเซ็ง เลยเปลียนลองเอาspoonมาใส่จะได้เปงท่อเล็ก ก็โดนอีกอยู่ดีที่เดิมเลยแยกกงศลพระราม4 อะครับ เลยทำใจ ไม่สนใจแม่งแหละ โดนอีกก็คิดซะว่าเปงค่าผ่านทางไปแล้วกันทำไงได้......55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้