ตามล่าหาหลังคา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย akkakit, 1 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    สวัสดีครับพี่น้องครับ

เพิ่งเป็นน้องใหม่ของบอร์ดนี้อยากได้หลังคาแบบนี้จัง
    พี่น้องท่านใดมีขายหรือมีแหล่งรบกวนแนะนำทีครับ

ปล.ผมอยู่แถวหนองแขมครับ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
  3. akkakit

210
    1
    0
    ขอบคุณครับท่าน โทรไปแล้วเค้าบอกว่ามีแต่แบบบานเลื่อน :cry:

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ลองขับรถจากหนองแขมมาเที่ยวรังสิตซักวันครับ มีแน่นอน :)

หารายละเอียดจากกระทู้เก่าๆครับ :)

5. akkakit

210
    1
    0
    ขอบคุณครับท่าน พอดีว่าเป็นน้องใหม่เดี๋ยวต้องนั่งดูกระทู้เก่าๆไปเรื่อยๆ อิอิ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เชื่อพี่ต้นครับ ไปดูเชียงกงรังสิตครับ

7. akkakit

210
    1
    0
    เอ่อ ขอถามโง่ๆนะครับพวกเซียงกงถ้าไปแล้วเจอหลังคาที่ต้องการจะเทิร์นของเก่าได้มะครับพอดีว่าที่ใช้อยู่เป็นแบบกระจกบานเลื่อนแต่อยากเปลี่ยนเป็นบานตายบานเดียว

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตรงที่แนะนำยังไม่ถึงเซียงกงรังสิตนะครับ จะอยู่บริเวณแมคโครรังสิต เลยหมู่บ้าน

เมืองเอก มานิดเดียว มาให้เลือกหลายร้านทุกร้านจะรับซื้อขายแลกเปลี่ยนหลังคาอยู่แล้วครับ

แต่จะรับซื้อถูกมากๆๆ เค้าเอามาเก็บงานกรุภายในทำสีใหม่ แล้วขาย แต่ถ้าบังเอิญเจอ

สีเดียวกับรถเราก็ถือว่าโชคดีครับ :)

แนะนำว่าไปดูอันไหนถูกใจวางมัดจำไว้ก่อน แล้วอันเก่าถอดขายพี่น้องเราดีกว่าครับ :)

9. ตามหาของหายากซะแล้ว...
    คุณ hlom หาตั้งนานกว่าจะเจอ...
    ค่อยๆดูไปครับ..

10. akkakit

210
    1
    0
    ขอบคุณทั้ง 2 ท่านสำหรับข้อมูลนะคร๊าบบบ ชอบคลับนี้จริงๆ รู้งี๊มาร่วมขบวนการนานแล้ว

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาช้ายังดีกว่าไม่มาครับ

12. akkakit

210
    1
    0
    ^_^

13. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    แถวปากเกร็ดมีชุดหนึ่งนะครับแต่ราคาแรงมาก

14. แล้วหลังคาของพี่เอ็กขายหรือเปล่าครับ...หน้าตาเป็นไงครับ

15. akkakit

210
    1
    0
    โอว ราคาแรงไม่ไหวๆ อิอิ

หลังคาเก่าผมเป็นแบบกระจกบานเลื่อนอะครับ sunny sport แบบนี้ครับ

16. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ลองไปดูแถวถนน กาฬพฤษ ดูครับ เข้าจากกาญจนาเจอแยกแรกกลับรถเลยครับ....เน้น..อย่าขึ้นสะพานนะครับ พอกลับรถวิ่งไปประมาณ 100 เมตร ซ้ายมือครับลองไปคุยกะเค้าดูถ้าไม่มีของสั่งเค้าไว้ได้ครับ ร้านนี้รับแลกด้วย ลองดูนะใกล้บ้านดี

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามตาป้อมไปเลยครับ

18. akkakit

210
    1
    0
    ขอบคุณมากครับท่านเดี๋ยวจะลองไปโฉบดูครับ

19. akkakit

210
    1
    0
    [/COLOR]
    ไปดูมะและครับมีจริงๆด้วย 9,500.- พร้อมทำสี สุดยอดเลยใกล้บ้านด้วย

ขอบคุณคร๊าบบบ

20. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    มีเบอร์ไหมอ่ะครับ อยากทำมั่ง

อิอิ

หลังคา Queen Cab แบบโค้งๆ(ไม่รู้เรียกว่าไง) ใครพอรู้แหล่ง หรือแนะนำราคา ได้ไหมครับ อิอิ

21. akkakit

210
    1
    0
    อ่อ ของผมไปดูร้านที่ท่านป้อมครับด้านบนบอกมาอะครับพอดีอยู่แถวๆบ้านเลยลองไปแวะดู

22. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ขอให้มีความสุขกะหลังคาใหม่นะครับ

23. akkakit

210
    1
    0
    ขอบคุณมากครับท่านที่แนะนำร้าน ถ้าได้ของเมื่อไรจะเอามาโชว์ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้