รอบเครื่องตกเวลาเปิดแอร์กับล้อหลังด้านซ้ายกินหน้ายางด้านในครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aukpr, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    พอดีผมไปหาซื้อ Civic coupe แล้วเจอรถมีอาการดังนี้ครับ

รอบเครื่องตกจนเครื่องสั่นเวลาเปิดแิอร์ครับเป็นเครื่อง D15B ครับ
    ที่ตัวถังด้านหลังมีรอยโดนชนมาด้านเดียวกับที่ล้อที่มีอาการกินหน้ายางด้านในไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ

สองปัญหานี้สามารถแก้ไขแล้วจบได้หรือเปล่าครับพอดีค่อนข้างถูกใจคันนี้เพราะอย่างอื่นแทบไม่ต้องเอามาเก็บอีกแล้วครับติดอยู่2ปัญหานี้เท่านั้นครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ปัญหารอบแครื่อง ลองล้างลิ้นปีก ตัวช่วยรอบเดินเบา และตั้งรอบใหม่ ถ้าไม่หายต้องดูคอมแอร์แล้วครับว่ากำลังยังดีอยู่ไหม
    เพราะถ้าคอมแอร์เริ่มไม่ดีมันก็จะฉุดเครื่องครับ
    ยางหลังกินใน แถมเคยโดนชนตรงนั้นมาด้วย ลองไปร้านตั้งศูนย์ดู ให้เค้าเช็คดูให้เลยครับ ว่ามีปัญหาอะไร
    ถ้าแคมเบอร์เพี้ยนตั้งยังไงก็ไม่ได้ ก็โทรหาผได้เลย :D:D มีตัวปรับแคมเบอร์หลังขายครับ(แอบขายของหน่อยนะ)

3. aukpr

261
    0
    0
    ึคือตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อมาครับแค่กำลังตัดสินใจอยู่ กลัวว่าซื้อมาแล้วแก้ไม่จบครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เรื่องเครื่องคงแก้ไม่ยาก งบไม่น่าเกิน 3000-4000 (ในกรณีเปลี่ยนคอมแอร์)
    เรื่องล้อหลังนี่บอกไม่ได้เลย ต้องลองเข้าร้านตั้งศูนย์อย่างเดียว

5. aukpr

261
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ คือสรุปว่าเรื่องรอบเครื่องนั้นไม่น่าจะมีปัญหาสามารถแก้ได้ใช่ไหมครับ ส่วนเรื่องที่ยางกินขอบด้านในนี่อาจจะตั้งศูนย์แล้วหายหรืออาจแก้ไม่ไดุ้ถ้าโครงรถมันมีปัญหาเพราะโดนชนท้ายมาใช่ไหมครับ

6. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    พี่เราแอบขายของอีกและ...กิ้วๆ
    ปล.มีทุกอย่างเลยนะพี่....อิอิ

---------- Post added at 14:14:48 ---------- Previous post was at 14:14:33 ----------

พี่เราแอบขายของอีกและ...กิ้วๆ
    ปล.มีทุกอย่างเลยนะพี่....อิอิ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลุงหนวดวันี้ จะขาย กันโคลง AOE เราด้วย อิอิอิ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาหาข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    คอมแอร์หนูมีขายนะ ถ้าเจ๊ง จริงๆ ค่อยโทรมา หุๆ

10. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    เข้ามาเลคเช่รอออคับ อิอิอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้