ใช่ปัญหาหรือปล่าวครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    คือเมื่อก่อนพอสตาร์ทเครื่องจะยังไม่ตัดมาใช้แก๊ซ แต่ตอนนี้พอสตาร์ทไม่ติดครั้ง1 สตาร์ทใหม่เครื่องจะตัดมาใช้แก๊ซเลย อันนี้มีปัญหาอะไรหรื่อปล่าวครับช่าง:confused:

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หัวฉีดไม่ถนัดครับ เดี๋ยวรอสมาชิกท่านอื่นมาตอบละกัน

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อันนี้ เกี่ยวกับ กล่อง Auto ของแก๊ส ครับ
    ปรึกษา ร้านที่ติดแก๊สมาคับผม

:)

4. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ง่ะ....ไม่เคยใช้แก๊สอ่ะ

5. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    เอาไปร้านที่ติดแก็สมาดีกว่าคับ

ปรกติระบบต้องตัดเป็นน้ำมันทุกครั้งที่ดับเครื่องครับ ทุกครั้งที่สตาร์ทต้องเป็นน้ำมันคับ พอขับไปถึงรอบที่ตั้งไว้จะตัดเป็นแก็สเองคับ

ลองดูที่สวิทช์ AUTO - MANUAL ก่อนคับ ว่าไปโดนสวิทช์ MANUAL หรือเปล่า เพราะปรกติต้องอยู่ที่ AUTO คับ

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  7. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ถามช่างที่เคยไปมา แต่ไม่ใช่ร้านเดิมที่ติดนะครับ เพราะไม่รู้ว่าร้านไหน ผมชื้อมือ2นะ เค้าบอกว่า ก็เป็นไปได้ แต่ถ้ามันสตาร์ทแก๊ซเลยก็ต้องรอให้เครื่องมันเดินเบาสักพักหนึ่งแล้วค่อยออกตัว หรือไม่งั้นก็กดปุ่ม Autoแก๊ซ ออกเลย คือให้มันใช้น้ำมันไปเลยครับ พี่ๆว่างั้ย ข้อมูลจากอู่ข้างบ้าน ลุงทำดี แกก็มีประสบการไม่น้อยนะครับ ไม่รู้ถูกต้องมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้