--- มาแชร์ประสบการณ์ข้อหา เมาแล้วขับ กันครับ ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GU GANG GODS, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    ใครมีประสบการณ์อย่างไร โดนสน.ไหน โทษยังไง เจ้าหน้าปฎิบัติ ยังไง มาแชร์กันหน่อยครับ จะได้ระวังๆกัน ว่าดื่มไม่ขับ ครับ

2. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ผมโดนตรง สน. วังทองหลางครับ พอดีวันนั้นไปส่งแฟนที่แถวรามคำแหง ก่อนหน้านั้นไปกินกันมาที่ตะวันนาสแควร์ แต่ทิ้งช่วงนานเหมือนกันนะครับกว่าจะมาเจอด่าน เพราะก่อนหน้านั้นไปส่งรุ่นน้องอีกคนที่ลาดกะบังมาก่อนแล้ว ก้อขับมาเรื่อย พอเจอด่านก็คิดในใจเลย "เอาแล้วกู งานเข้า" ด่านใหญ่เหมือนกันครับ อาจจะเป็นด้วยว่ามันตั้งตรงแยกด้วย ปัญหาในการเรียกรถจอดจึงง่ายขึ้น พอขับเข้าไปก็มี ตำรวจคนนึงเดินมาข้างๆ รถผม เรียกให้เปิดกระจกลง เพื่อจะให้เป่าวัดแอลกอฮอลว่ามีแอลกอฮอล์ในร่างกายหรือไม่ (เครื่องนี้ยังไม่ได้วัดนะครับว่ามีปริมาณเท่าไร คือกินมามากหรือไม่มาก มันก็จะขึ้นครับ) แล้วเครื่องมันก็ขึ้นไฟแดงขึ้นมา ตำรวจเค้าก็บอกผมว่า "มีแฮลกอฮอล์ในร่างกายนะครับ เชิญไปที่ป้อมด้วย" ซึ่งผมก็เดินตามไปแบบ งงๆ เพราะตอนนั้นไม่ได้มีอาการรู้สึกว่า มึนเมา แต่อย่างใด ก็เข้าไปในป้อม สิ่งที่ผมเห็นตอนแรก ผมนึกว่าตลาดนัดครับ ป้อมนิดเดียว คนแน่นเอียด มีทั้งเมา ไม่เมา(มาก น้อยอีกเรื่องนึงครับ) ที่ผมเห็นแล้วตลกอย่างนึงคือ คนนึงเค้าว่าเค้าไม่เมา ตำรวจจะให้เป่าก็ไม่ยอมเป่า แต่เวลาเดินนี่หัวจะทิ่มอยู๋แล้วครับ ผมก็ยืนหัวเราะอยู่ สักพักตำรวจก็เรียกผมไปเป่าเครื่องวัดปริมาณ (อันนี้คนละเครื่องกับตอนแรกนะครับ เครื่องแรกมันจะหน้าตาคล้ายกระบองไฟที่ตำรวจถือน่ะครับ อันนี้มันจะเป็นเครื่องสี่เหลี่ยม ขนาดไม่ใหญ่มาก มีหน้าจอ พร้อม print ในรายงานผลได้) ผมก็หนาวๆ ร้อนๆ แล้วครับตอนนั้น แต่ก็ต้องยอมเป่าเพราะใบขับขี่ตำรวจเค้าเอาไปแล้วตั้งแต่ตอนแรก เหอๆ ที่นี้ในใจก็นึกถึงตอนที่รุ่นพี่เค้าแนะนำมา สมมติว่าเลี่ยงที่ไม่เป่าไม่ได้เนี้ยก็ให้เรา "เป่าค่อยๆ แต่เป่ายาวๆ" ประมาณว่าให้ลมมันออกไปเรื่อยๆ น่ะครับอย่าขาดช่วงไม่งั้นเครื่องมันจะไม่ทำงาน เราจะได้เป่าอยู่อย่างงั้นแหละ เป่าเสร็จก็ลุ้นเลยครับ ยิ่งกว่าลุ้นผลสอบอีกครับ ผลออกมา 45 พอดีเลย ซึ่งจริงๆ ผมไม่รู้หรอกครับว่าผลอะไรเท่าไรยังไง เพราะไม่เคยโดนเหมือนกัน ปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละครับ ตำรวจคนที่เค้าจับผมมาเนี่ย เค้าเอาผลที่ผมเป่าได้ไปคุยกับตำรวจอีกคนนึง แล้วตำรวจที่จับผมก็เรียกผมออกมาข้างนอกป้อม แล้วบอกผมว่า

ตำรวจ : เด๋วน้องเสียค่าปรับนะ
    ผม : เท่าไรครับพี่
    ตำรวจ : ค่าปรับ 500 - 2000 บาท
    ผม : ผมไม่มีหรอกครับพี่ตอนนี้
    ตำรวจ : ถ้างั้นพรุ่งนี้น้องก็ไปปรับที่ศาลนะ

แล้วเค้าก็เดินจากไปปล่อยผม งงๆ อยู่พักใหญ่ ผมก็เลยโทรหาเพื่อนคนนึง พอดีมันกินเหล้าอยู่แถวนั้น ถามมันว่าเรื่องยังงี้มันเป็นยังไง มันก็ถามผมว่าได้เป่ารึเปล่า ผมก็บอกว่าเป่า แล้วมันก็ถามอีกว่าเป่าแล้วได้เท่าไร ผมก็บอกว่า 45 มันก็เลยบอกว่างั้นก็ไม่เป็นไรสิตามกฏหมายมันต้องเกิน 45 หรือ 50 นี่แหละครับผมก็จำไม่ได้ว่ามันบอกว่าอะไร มันก็เลยบอกผมว่าเด๋วไปหา รอสักพักมันก็มาอย่างไวเลยครับ แต่มันมา taxi เหมือนมันรู้เลย มันก็บอกผมว่ารอนี้ เด๋วเข้าไปคุยให้ (วิธีการเคลียนี้ขอสงวนสิทธินะครับ แล้วแต่บุคคลว่ายังไง) สักพักมันก็ออกมาพร้อมกับใบขับขี่ผม ผมก็เลยต้องพามันไปเลี้ยงเหล้าต่อ เหอๆ

ซึ่งเรื่องของเรื่องก็คือ ผลวัดปริมาณแฮลกอฮลล์ของผมไม่เกิน แล้วทำไมเค้าไม่คืนใบขับขี่ผม แล้วยังจะปรับผมเรื่องอะไร ผมสงสัยต้องนี้แหละครับ ยังไงเพื่อนเพื่อน พี่พี่ น้องน้อง ก็ระวังกันหน่อยนะครับ ตำรวจสมัยนี้น่ากลัวครับ ถ้าไม่มั่นใจอย่าเป่าเลยครับ คุยเอา หรือหาคนที่พอเคลียได้มาเคลียดีกว่า ไม่งั้นล่ะยาวแน่ครับ

3. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมโดนตรงข้าม ห้าง ซีคอน คับ

คือเพื่อนโทรให้ไปรับ กินเหล้าไป 2 แก้วเองมั้ง

เป่าเสร็จ ผลคือ 60 มิลลิกรัม เอาละคับ โดนแน่ๆ

ก็ตามประสา อ้อนวอนพี่ท่าน ช่วยหน่อยคับ เกินนิดเดียวเอง

เอางี้ ปรับ 3000 บาท (ไม่มีใบเสร็จ)

ผมก็เลยรอดตัวไป

4. Mr.Lee

Mr.Lee New Member Member

77
    0
    0
    วัดได้เกือบ 300 ครับ โดนเรียก 6000 ต่อรองเหลือ 5000 พี่เค้าก้อOK จบตรงนั้นเลย.

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เมาแล้วอย่าขับเลยครับ .. ผมเคยเมาแล้วขับรถกลับบ้าน ประมาณ 40 กิโล แล้วหลับในตื่นมารถอยู่อีกเลนนึงแล้ว ประมาณ 3 4 ครั้ง โชคดีไม่มีรถสวนมาไม่งั้น ....

ถ้าโดนเป่าเคย 2 ครั้ง ครั้งแรกขึ้นไป 180 แต่เคลียกันได้เลยไม่ต้องไปนอนในคุก ... ไม่งั้นได้ไปฮ่องกงแน่นอน
    ครั้งที่ 2 กินไปแก้วเดียว ขับกลับบ้าน เจอด่าน เป่าไม่ขึ้น แต่มันให้เป่าประมาณ 4 5 รอบ เป่ากันจนหน้ามืดกว่าจะให้ไป

6. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ไม่เคยโดนจับเลยคับ

เคยแต่ขับระหว่างกลับ มิดซะงั้น

7. *ดื่ม เมา มาเจอด่านแถวหน้าซอยเรวดี ขับมาตั้งนานไม่เห็น มันมึนอ่ะคับ ไปเห็นเอาตอน50เมตรสุดท้าย ผมขับอยู่เลนขวาสุด ตกใจสุดๆ รีบกวาดเข้าซ้ายสุดจอดมันหน้าด่านเลยคับ จอดเสดผมก็ลงแล้ววิ่งข้ามถนนมาอีกฝั่ง ยืนมองด่าน ด้วยอาการมึนมึน รอเพื่อนที่มาด้วยกันแต่ไม่เมา มาเอารถผ่านด่านให้ ถ้าโดนวันนั้นนะ ไม่อยากจะเหลาเลย. . .

8. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    แล้วคนอยู่ต่างจังหวัดที่ไม่มีแท๊กซี่จะไปดื่ม+กลับ ไงอ่ะเนี่ย 55555+

อยู๋ที่จ.ผม คนรู้จักผมโดนกันเพียบ เฮอะๆๆ ไม่จู้จะทำไง หุหุ

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    รู้ตัวว่าเมา เคยเป่า 3แยก เกษตร-นวมินทร์ ค่าเป็น 0 งง. มากอ่ะ ...

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ว่ากันตรงๆนะครับ (อาจจะไม่เข้าหูบางคนก็ขออภัย)

ถ้ารู้ตัวว่า ดื่ม ก็อย่างขับเลยดีกว่าครับ จะมากจะน้อยก็แล้วแต่

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แต่ล่ะท่านโดนกันโชคดีจังเลย

ถ้าผมจะโดนขอให้เคลียลงตัวแบบท่านๆกันมั่งนะ สาธุ

12. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    โดนไป 12000 ครับ ตอนแรกลูกเสือจะเอา 15000
    ไม่ได้เป่าด้วย เพราะถ้าเป่าทะลุชัวร์ เมาจนลืมตาไม่ขึ้นเลยครับ

13. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    อืมม

โดนกันเยอะเลยคับ

14. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แต่ก่อนชอบเมาแล้วขับครับ วันนั้น เมามาจาก RCA เลยครับ แทบจะอ้วกแล้วครับ เล่นวอดก้าไป ขับมาถึงแทนที่จะออกวงแหวนแล้ว ไปเข้าบางนา - ตราด นิดเดียว ก็ถึงบ้านแล้ว ไม่อะครับ ดันเข้าศรีนครินทร์ รถติดอยู่ไฟแดง Jusco คันแรกเลย ด้วยความที่เมาด้วยดิ สันดานเกรียนออกเลยครับ เบิ้ลออกมีชิงไฟด้วย ( นึกว่าอยู่ในสนาม) ขับเลยไปหน่อยถึงสะพานเท่านั้นแหละ แทบเปงลมเลยครับ ด่านครับ ด่านใหญ่ด้วย รีบแอ๊บหน้าทันทีเลยครับ โชคดี มานไม่เรียก ถ้าเรียกก็คงโดนแน่นอนครับ ยาวแน่แน่ เมาซะขนาดนั้น

ตั้งแต่นั้นมาเลยเวลาขับรถไม่ค่อยอยากกิงอะครับ นานนานทีถึงจะกิน

ปล. พฤติกรรม เกรียนแบบ นี้ไม่ควรเอาเยี่ยงอย่างนะครับ

15. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    2 รอบ รอบละ 4000 2รอบ 8000 + บำเพ็ญประโยชน์ 24 ชม.(ปรับที่ศาลนะครับ)

16. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เมาแล้วอย่าขับดีกว่าคับ เคยขับแล้วหลับ เคยคิดว่าอย่างงี้เจอด่านโดนปรับขึ้นศาลยังดีกว่า...............ไม่คุ้มจิงๆคับ

17. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ผมโดนเมื่อ 30 ต.ค. ทีผ่านมา ตร.ไม่รับเส้นใดๆทั้งนั้น โดนไป 8000 ปรับที่ศาล แถมต้องบำเพ็ญประโยชน์ 12 ชม.

และโดนพักใบขับขี่อีก 6 เดือน รอลงอาญา 2 ปี ต้องรายงานตัว ที่ สนง. คุมประพฤติอีก ไม่คุ้มจริงๆ เสียเวลา มากๆ

ปล.นี่ยังไม่รวมพฤติกรรมแย่ของเจ้าหน้าที่นะ

18. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เมาไม่ขับครับ...เคยโดนแล้วเมื่อหลายปีก่อน กำลังพาหญิงกลับบ้าน เสียเวลาและเซ็งสุดๆ เตรียมลางานเลย1วัน อด...อีกตะหาก ประกันตัว20000 กว่าจะได้ออกตี5ครึ่ง นัดไปศาล8โมง ผมโดนปรับ2000ไม่ต้องบำเพ็ญประโยชน์ แต่ตอนนั้นกฎหมายยังไม่แรงเท่าตอนนี้ ทางที่ดีเมาแล้วกลับTAXIหรือให้เพื่อนขับนำไปก่อนก้ได้ เมื่อก่อนไม่เคยกลัวโดนจับเป่า แต่ตอนนี้แหยงเลยเพราะมันเสียเวลาและเสียอารมณ์มากๆครับ

19. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เคยโดนด่านเล็กๆของ สภอ.เมืองชลบุรี มีตำรวจอยู่ 2-3 นาย แต่เครื่องมือพร้อม ตอนแรกคิดว่าจะไม่จอดแหกด่านไปเลย แต่กลัวมันจะมีดักอยู่ข้างหน้าอีก เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นเรื่องใหญ่ กินมาเพียบเมาแน่ๆ พอเค้าเรียกไปเป่าผมก็อิดออดไม่ยอมไป บอกจะไปร้านของเพื่อนข้างหน้านี่เอง ขอโทรหาเพื่อนก่อน แต่ดันซวยโทรหาใครก็ไม่ติด เลยต้องเดินไปเป่า ตอนนั้นในใจคิดไปไกลแล้ว ทำไงดีวะเนี่ยแม่กูจะว่ายังไง พรุ่งนี้ที่ทำงานจะว่าไง จะต้องติดคุกแล้วจะทำยังไง โอ๊ย..ย สารพัด พอเป่าเสร็จเค้าก็ยื่นใบขับขี่คืนให้แต่ก็ไม่ได้บอกว่าเป่าได้เท่าไหร่ ผมก็รีบรับกลับมาแล้วรีบไปทันที มานั่งคิดดูแบบงงๆว่ารอดมาได้ยังไง เพราะมั่นใจว่ายังไงก็ต้องโดนแน่ๆ
    ปล.ผมไม่สนับสนุนให้เมาแล้วขับนะครับ แต่บางทีมันจำเป็นต้องขับเอง เพราะ ตจว.ไม่มีแท็กซี่ ไปกับเพื่อนหลายคนก็จริงแต่ก็กินเหล้ากันหมดทุกคน แฟนก็ขับรถไม่เป็น แต่ผมจะขับช้าและระมัดระวังมากขึ้นเท่านั้นเอง

20. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผมเคยโดนเมื่อ สองปีที่แล้ว ครับ วันเกิดเพื่อน ซัด ไป ชุดใหญ่หลายขนาน ขากลับ เล้ยวออก จาก หน้า RCA มา

เจอด่านเลย ไฟแว็ปๆๆๆๆๆๆ ในใจคิดว่า แม่มมม ตั้งด่าน ตรงนี้ ไม่กลัวโรงพักแตก ไง วะะ เป่ามาโดนทุกคนไม่ต้องสืป

ผมจอดรถลงไป นั่งอยู่นาน ไม่ยอมเป่า ลูกเสือ บังคับผม ผม บอกไม่เป่า เป่าไม่ใหว มันบอกจะปรับข้อหาขัดขืนเจ้าพนักงาน

ผม บอก เชิญ มัน ก็ บอก ถ้าไม่เป่าจะพาไปเจาะเลือดตรวจ ผมก็ ยื้อมันใว้จน ตี สี่ ด่านจะเก็บแล้ว

ในใจคิด เอาว่ะ รำคาญแม่มละ เป่า แม่มเลย ผมเป่าแบ เอื่อยๆๆๆ ที่สุด ขึ้นมา 52 เวรรรรรซวยแล้ว กรู

บอกมันขอเป่าใหม่ มันไม่ยอม สุดท้าย ไป สน เข้าตาราง นั่งอยู๋ชั่วโมงนึง รอเพื่อน มาประกันตัว ในตาราง

พวก โดนเป่ามาล้วนๆ นั่งดูดบุหร่กัน แม่ม ในห้องขัง ตัว ต่อ ตัว มีพวกที่ประกันออกไป ก่อน เดินไปซื้อขนม+บุหรี่ มาเพิ่มให้

นั่งตั่งวงคุยกัน รอเพื่อนมาประกันตัว สุดท้ายออกตอน ตีห้าครึ่ง แปดโมงไปศาล นั่งรอ ทั้ง วัน โดนปรับไป 4000 บาท ไม่ต้องบำเพ็ญประโยช และรายงานตัว รอลงอาญา2ปี

ก็ ถือว่ายังโอเคเพราะดึงเวลาใว้นานถ้าเป่าตอนแรกคง150++ โดนชุดใหญ่แน่นอน

วันต่อมาผมไปเที่ยวต่อ กับ พวกที่โโนเป่ากะผม นัด กัน ไป กิน กัน ต่อ กลายเป็น เพื่อนกันไป ฮาดี ที่สำคัญ ทุกคน ขับ รถ มา

โอววว ไม่เข็ด

จริงๆ ผม เป็นคนที่เกรียด Taxi มาก แต่ คงต้องใช้ บริการ Taxi

ที่เกลียด ก็เพราะ สงกรานต์ ปีหนึ่ง ไป Route ไม่ขับรถไป ขี้เกียจหาที่จอด ออกมา เรียกแท็กซี่ ประมาน 20 คัน

บอกมันไป แจ้งวัฒนะ มันไม่ไป บอก ใกล เรียกต่อ บอกมันไ/ปห้วยขวาง มันไม่ไป มันบอกใกล้ เออ ดี

คันที่เรียกแล้วมันไป ขึ้นไป นั่งแล้วบอกมันว่า พาผมไปจาก ตรงนี้ จะ ไป ใหนก็ไป เดี๋ยว กู หารถต่อ เอง ก็ได้วะ

พอลูกค้าเยอะแม่มเลือกแล้วเลือกอีก

ตอนคนไม่มี ปาดมาสี่เลนแย่งรับคน ก็ยังทำ

ยาวเลย ผม แต่ยังไงก็ เมาไม่ขับหล่ะครับ โดนมาทีมันจะกลายเป็นค่ำคืนที่ไม่สนุก เสียอารมเสียเวลา กันไป

และถ้าเมามากๆ เกิดอะไรขึ้นมา ก็ เดือดร้อนกันไปอีก ครับ

21. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ผมโดนไปสองรอบครับรอบแรกจ่ายค่าปรับที่ศาล4000บาท รอบที่สองจ่ายด้านหลังด่าน4000 บาท รวมแล้ว สองรอบแปดพันครับ :cry:

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    โ ด น ที่ โ ค ก ค ร า ม . . . . . 2 0 0 0 ตั ว เ บ า ก ลั บ บ้ า น เ ล ย -*-

ด่ า น เ ถื่ อ น อี ก ต ะ ห า ก

23. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เคนโดยตรงด่านจ่ายค่าทางด่วนพระรามเก้าครับ กินมาแก้วเดียวจริงๆ พี่แกบอกให้เป่าผมก็เป่าเครื่องที่เหมือนกระบอกไฟฉายนั่นล่ะครับ พี่ลูกเสือบอกถ้าแค่สีส้มจะปล่อยถ้าอดงไม่ได้ แล้วยังมาพูดดีอีกนะว่าเข้าใจ ตำรวจก็กิน แก้วสองแก้ว เรื่องปรกติเข้าใจกัน ผมเป่าปุ๊ปแดงเถอกเลย พแกบอกใหลงจากรถผมกบอกไปว่าขอลองเป่าใหม่เพราะผมเห็นว่ามันแดงมาตั้งแต่กอนเป่าแล้ว แล้วก็ชี้ให้ดูว่าเนี่ยพี่มันแดงตั้งแต่ผมยังไม่ได้เป่าแล้วนะถ้าเป่ายังไงก็แดง พี่แกก็บอกเป่าๆไปเถอะจะได้จบเรื่อง ผมก็บอกว่าได้แต่พี่ลองดูเครื่องพี่ก่อนว่ามันชัวรึป่าว พี่แกก็ขยับๆเครื่องตรวจจนไฟเป็นสีเขียวแล้วยื่นมาให้เป่าอีกที เป่าเสร็จมันก็เขียวเหมือนเดิม เค้าเลยปล่อย ผมเลยสงใสว่าเครื่องมันไม่ชัวหรือพี่แกปรับได้กันแน่เนี่ย ก่อนเป่าดูกันด้วยนะครับถ้าไฟมันมากระพริบๆเดี๋ยวส้มเดี๋ยวแดงอย่างเพิ่งเป่านะครับ รอให้ไฟเขียวมันติดก่อนแล้วค่อยเป่านะครับ ผมก็ไม่แน่ใจระบบการทำงานของเครื่องนี่หรอกครับแต่ผมรอดมาได้เพราะรอมันขึ้นสีเขียวแล้วค่อยเป่าอ่ะครับ ถ้าเป่าตอนมันขึ้นสีส้มหรือแดงเป่าไปก็เกินครับ

24. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ประสบการณ์แต่ละคน สุดยอดครับ:eek:

25. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ทั่วหน้า ดื่มไม่ขับ นะครับ

26. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ปกติเส้นทางประจำไม่มีด่าน แต่วันนั้นแจ๊คพอต ซื้อเบียร์กินในรถ

กินหมดไป1กระป๋องเจอด่าน เข้าเลยมั่นใจกะว่าไม่โดน เป่าเลยครับ

ป้าดดดดด 54 งงเต็กเลย ข้างๆหน้าแดงปั้ด แม่งเป่าไม่เกิน

งานนี้ซวยแล้ว ผมไม่คุยกับ เจ้าหน้าที่ที่เครื่องเลย เดินไปคุยกับร้อยเวร

ไปบอกดีดี ว่าไม่เมาเลย เค้าคงเห็นว่าทรงยังดี เค้าถามว่าบ้านอยู่ไหน

บอกว่าไกล้ๆเนี่ยครับ เค้าย้ำ ไม่เมาแน่นะ ตอบครับ

เค้าก็บอกไปๆๆๆ ขับดีดีล่ะ ใจดีมากกกกกกกกก

ยกมือไหว้ทีนึง ยิ้มให้พนักงานเป่าทีนึง ขึ้นรถกลับบ้านนนนน

27. et

et New Member Member

81
    0
    0
    ผมโดนตอนต้นปี สน.มักกะสัน. กินที่บ้าน3ขวด กะเที่ยวแถวนั้นต่อ ขับมาแถวเพชรบุรีเจอด่านเต็มๆๆ ไอ้เราก็คิดว่าไม่น่าจะโดนเพราะกินตั้งแต่2ทุ่มกว่าๆ ออกจากบ้านก็จะเที่ยงคืนและกินหมด3ขวดก็4ทุ่มนิดๆ ก็ยอมเป่าขึ้นมา80 ไอ้เราคิดในใจชิบแล้วกุ ขับรถมาโทรศัพท์ก็ไม่ได้เอาติดตัวมา(กลัวเมียโทรตาม) เลยคุยกะคนที่จับเราเขาว่าเราเป่าแล้วช่วยไม่ได้ เขาว่ามีเงินปะกันตัวเลยไหมจะได้กดเงินปะกันเลย ไอ้บัตรก็ไม่ได้พกมาด้วยทั้งตัวมี4000 สรุปเลยได้เข้าห้องขังยืมโทรคนที่โดนข้อหาเดียวกะเราในนั้นโทรหาเมีย เมียมาปะกันตัวตอนตี2กว่าๆ 20000อีกวันขึ้นศาลโดนปรับ5000 ไม่ได้บำเพ็ญเพราะเป่าไม่ถึง100 ยึดใบขับขี่6เดือนรอลงอาญา2ปี ทำให้ผมรู้ว่านอกจากเมาแล้วขับโดนปรับโดนจับเมียยังด่ายับอีก

เมาไม่ขับครับทุกวันนี้ไปกินไหนกะเพื่อนอาศัยรถชาวบ้านไม่ก็แท็กซี่ครับดีที่สุด

28. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0

เหมือนผมเลยคับ ผมโดน มิ.ย. ปีที่แล้ว หน้าโลตัสบางเขน กินไป 3-4 แก้วเอง

เป่าขึ้นมา 57 งานเข้า.... เลยลองโทรหาเพื่อนหั้ยบอกแม่มันเคลียหั้ยหน่อย แม่เพื่อนโทรหา... ปรากฎว่า ... บอกว่า สน.บางเขนไม่ได้ตั้งด่าน พระเจ้า!!!! แล้วใครมาตั้งวะเนี่ย สรุปว่าเป็นจราจรกลาง เต็มๆคับ ไม่ต้องเคลียเลย ประกันตัวไป 2 หมื่น แล้วก็แหกขี้ตาไป จ่ายค่าปรับที่ศาลอาญา 5 พันบาทไทย พักใบขับขี่อีก 6 เดือน รอลงอาญา 2 ปี

แต่ผมโชคดีหน่อย ไม่ต้องไปรายงานตัว เพราะเป่าไม่เกิน 100 คับ เซงกันไป
    ตอนนี้ไปไหนมาไหน ก็เสียงจิงๆ ยังลงอาญา อยู่ กว่าจะครบก็ มิ.ย. ปีหน้า

ไงก็เมาไม่ขับ กลับรถเพื่อนนะคับ :D:D:D:D

29. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เมื่อวานเพิ่งไปประกันเพื่อนมาครับ..............เพื่อนโดนไป 66 เอง
    ถ้าตอนแรกมันคุยกับเค้าแล้ว เป่า แบบปกติก็ไม่โดนหลอกครับ
    ตอนตำรวจให้เป่ามันดันเป่า...เพี้ยงงงงงง...เหมือนเป่าปลุกเสก อะ
    โดนเข้าคุก 2 ชั่วโมง

30. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    อิอิ
    เคยโดนมาเหมือนกันครับ
    กินเบียสองขวด ออกจาก yes indeed
    มุ่งหน้าไป นวมินทร์ เจอตรงสามแยกเลย
    รีบเป่าเพราะคิดว่าไม่ถึงแน่
    เป่าได้ 55 เอาแล้ววววววว
    โชคดีมากกกกกกก ท่าน ตร. บอกว่า
    ช่วยจัด Marlboro แดง 1ซอง แล้วไปหยิบใบขับขี่ที่วางไว้นั่น

เสียค่าใช้จ่ายไป 70 กว่าบาทมั้ง อิอิ

ทีหลังไม่เอาแล้ววว เข็ดๆ
    ใครที่ยังไม่เคยโดน ยังไม่รู้สึก

:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้