เหม็นน้ำมันแถว ๆ ล้อหลังครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย daveann, 29 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daveann

daveann New Member Member

27
    0
    0
    เคยไหมครับ พวกพี ๆ เวลา ขับรถเสร็จแล้ว ลงมาจากรถเดินไปแถว ๆ ล้อหลัง ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินอ่ะ ผมไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ ช่วยหน่อย ๆ เหม็นมาก ๆ เลย :cry:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองดูพวกสายน้ำมันอ่ะค้าบ

3. daveann

daveann New Member Member

27
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนท่อน้ำมันด้านหลังมาไม่นานอ่ะครับ ข้างหน้าก็เปลี่ยนแล้ว แต่ทำไมยังได้กลิ่นอยูก็ไม่รู้ กลิ่นแรงมาก ๆ เลยงับแถวซุ้มล้อหลังอ่ะครับ:cry:

4. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    มันมีช่องระบายอากาศหายใจครับ โดยเฉพาะรถที่เป็นแก๊ส แล้วไม่ตัดติ๊กแก๊ส ความร้อนจากติ๊กทำให้น้ำมันระเหยได้บางส่วน มันอาจระเหยจากตรงนั้นแหละ

ผมเดาเอานะ เพราะผมเติมโซฮอลล์ทีไร มันมีกลิ่นโซฮอลล์ออกมา เลยเติมแต่ 91 ธรรมดา ก็จะมีบ้างไม่มีบ้าง แต่ถ้าเติมเต็มถัง น้ำมันจะทะลักออกมาทางท่ออากาศหายใจเลย เพราะมันดูดน้ำ แล้วถ่ายลงถังกลับตลอดเวลา ตอนนี้ได้แต่เติมทีละ 300 บาทครับ เพราะปกติใช้แก๊สเป็นหลัก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้