สปริงฝาท้าย หักอีกแล้ว T_T หาสปริงที่ไหนที่มันรับหางหนักๆ ได้ครับ มีทางแก้สำรองไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เซ็งแมวมาก ..

ปีก่อน สปริงตัวสติกเกอร์เหลืองหัก กระโปรงหลักอย่างกะดัมเบล
    หาของไม่ได้ เลยจำใจ ใส่ของ แตนๆ ไป ก็ยังดี เบาขึ้น แต่ปล่อยทิ้งไว้ไม่ได้ หล่นแอ่ก
    ตอนตีตู้ซับ ก็ตกใส่หัวช่างไปรอบนึง แอนตาซิลจ่ายไป..

รอบนี้ฝั่งสีแดง หัก หักจุดเดิมเลยแหะ เป็น จุดที่ขาเกี่ยวกับเหล็กที่ยึดกับฝาท้ายเลย

ไม่ทราบว่า น้าๆๆ ทั้งหลาย หักแล้วใส่ของเดิมๆ กันหรือทำยังไงครับ

ตอนนี้กล้ามขึ้นละครับ.. หนักมาก ใส่หางของตัว limited อยู่ T_T

ขอบคุณครับ

2. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    มันไม่น่าจะหักง่ายขนาดนั้นนะครับ GT Wing ของผมก้อหนัก ยังไม่หักเลยครับ มีรูปสปอยเลอร์ให้ดูมั้ยครับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ลองไปให้ขายทำโช๊คอะครับ ว่าเอาโช๊คฝากระโปรงรุ่นไหนมาแปลงใส่ได้บ้าง

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอเก็บข้อมูลประดับความรู้ครับ

5. G.MUGEN

427
    19
    0
    ขอโทษครับ รถเคยโดนชนท้ายมาหรือปล่าวครับ หรือมี ศูนย์ตรงใหนคด หรือ มีการเสียดสีของสปริงหรือปล่าวครับ มันเลยหักง่ายอ่ะครับ ของผมนี้เวลาเปิดล็คนี้แทบจะไม่หลุดออกจากล็อคเลยครับ ยกมือเดียวนี่ปวดแขนเลยครับ

6. Vitty

210
    11
    0
    โดนชนท้ายไม่แน่ใจครับ รถมือสองมาครับ

แต่ว่า สปริงมันของเดิมๆ มา 14 ปีได้ละครับ ... ตอนนี้ของเดิมๆ หักหมดแล้วครับ

หางมันเป็นของติดรถตัว limited มาครับ แบนๆ เผอิญเครื่อง office เน่า รูปอยุ่ในนั้นหมดเลย T_T

---------- Post added at 22:58:40 ---------- Previous post was at 22:58:20 ----------

โดนชนท้ายไม่แน่ใจครับ รถมือสองมาครับ

แต่ว่า สปริงมันของเดิมๆ มา 14 ปีได้ละครับ ... ตอนนี้ของเดิมๆ หักหมดแล้วครับ

หางมันเป็นของติดรถตัว limited มาครับ แบนๆ เผอิญเครื่อง office เน่า รูปอยุ่ในนั้นหมดเลย T_T

7. G.MUGEN

427
    19
    0
    ถ้าอย่างนั้นลองเปลี่ยนสปริงดูผมว่า น่าจะหายนะครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับหางหลังหลอกครับ เป็นไปได้ใหมที่เปิด ปิด ฝาท้ายบ่อย หรือมีการเผยอฝาท้ายแรงเกินไปหลายครังจนยืดออกแล้วเสือมสภาพไปตามการเวลา
    รถผม 13 ปีแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ใช้รถสักเท่าไร ผมเปิด ปิดฝาท้าย เบาๆ อายุการใช้งานอาจจะนานกว่านิดนึงก้อเป็นได้ครับ ลองเปลี่ยนดูนะครับ เอาของใหม่เลย

8. Vitty

210
    11
    0
    ครับ ปัญหาว่า หาของตัวที่ใส่ หางหนักๆ ไม่ได้สิครับ

เจอแต่ของสแตนดาร์ด มันจะเอาไม่อยู่ ..

---------- Post added at 14:01:47 ---------- Previous post was at 14:01:29 ----------

ครับ ปัญหาว่า หาของตัวที่ใส่ หางหนักๆ ไม่ได้สิครับ

เจอแต่ของสแตนดาร์ด มันจะเอาไม่อยู่ ..

9. G.MUGEN

427
    19
    0
    นั่นแหละครับ ผมหมายถึงสปริงสแตนดาร์ดนั่นแหละครับ เปลี่ยนใหม่เลย แต่เบิกใหม่ของแท้จากศูนย์ ไม่ใช่มือ 2 นะครับ
    ทำไมมันจะเอาไม่อยู่ล่ะ ดูอย่างหางหลังของผมน่ะครับ หนักโคตร แต่ยังใช้สปริงเดิมตั้งแต่ออกรถมานะครับ ไม่เคยหักเลยนะ

10. KillerX

KillerX New Member Member

8
    0
    0
    มีรูปการใส่สปริงฝาท้ายไม๊ครับ ของผมแปลกๆ มันไม่มีอาการรั้งฝาท้ายเลย (เหมือนไม่มีสปริงเลยครับ) แล้วเวลาเดินเบา ได้ยินเสียงสปริงสั่นกระทบกันด้วย เลยเดาว่าตอนทำสีมีถอดมา แต่คงใส่ผิดแหงๆ เลยครับ

มีท่านใดสงเคราะห์รูปให้ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งครับ

11. G.MUGEN

427
    19
    0
    มันมีอีกกรณีนึงนะครับ คือ เป็นไปได้ใหมว่า สปริงยืดแล้ว ตอนถอดทำสีน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้