ตำรวจตั้งด่าน แล้วถูกรถชน ควรจะสงสารหรือคิดเป็นอย่างอื่นดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย baancrew, 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อช่วงประมาณทุ่มกว่าๆ
    ผมขับรถไปซื้อของแถวศรีนครินทร์(ผมวิ่งมาจากลาดกระบังนะ)
    ช่วงก่อนถึงแยกสวนหลวง รถติดมาก
    กะว่าต้องมีอุบัติเหตุแน่ๆ พอไปใกล้ๆ
    อ้าววว ตำรวจโดนรถชน อาการน่าจะเจ็บหนักอยู่
    พอมองดูอีกฝั่งนึง มีตั้งด่านจับพวกมอไซค์อยู่
    ผมคิดในใจว่า เอออ เค้าคงกระโดดขวางรถเพื่อจะเรียกจอดแน่ๆ

ใจนึงผมก้อสงสารนะ แต่อีกใจนึงก้อคิดอีกอย่าง เพราะมันเป็นด่านเถื่อนหนิ
    แล้วทุกท่านคิดยังไงครับ

ปล.ถ้าเห็นว่ากระทู้นี้ไม่สมควรก้อลบได้เลยนะครับ

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าตั้งอย่างถูกต้องก็สงสารล่ะครับ แต่ถ้าพวกแอบตั้ง หรือจงใจตั้งเพื่อประพฤติผิดมิชอบ คงแต่แต่สมเพชอ่ะครับ

3. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ศรีนครินทร์ด่านไม่เถื่อนหรอกแต่ตั้งแบบไม่ใช้ความคิดเท่าไร

สามารถทำให้เวลาเที่ยงคืนรถติดได้เก่งจิงๆๆ

ถนนสามเลนพี่แกปิดเหลือเลนเดียวแล้วก็ขอดูใบขับขี่ทุกรอบไม่เข้าใจจิงๆ

4. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    บางทีพี่ตำหนวดแกก็ชอบหลบข้างทาง แล้วแอบโดดมาจ๊ะเอ๋คนผ่านไปมา

เจอแบบนี้มันก็น่าสมน้ำหน้านะ บางทีพี่ท่านโผล่มาแบบไม่ดูรถราเลย ก้ไม่รู้จะว่ายังไง

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตำรวจสมัยนี้ชอบโดดขวางรถแล้วคิดว่ารถเค้าจะเบรกทัน บางคันมาแรงๆเค้าจะเบรกทั้นมั้ยหนอ ถ้าทันก็โชคดีไป ถ้าไม่ทันก็ ไม่อยากจะคิดสภาพ ผมยังเคยโดนเลยคับ หักหลบแทบไม่ทัน เล่นโดดออกมาขวางซะงั้น

6. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ถ้าโดดมาขวาง ก็ อืมมมนะ -*- แต่ถ้ารถพุ้งเข้าไปชนพี่หนวดเองก็น่าสงสารมากอะ -*-

7. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    โดดมาขวางพอเราชน เราผิดเต็มๆ
    ทั้งที่พี่เค้าโดดมาขวางเองแท้ๆ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ถ้าเปนตำรวจดีก้สงสารคราบ

9. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อะ อะ สงสารละกัน

10. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    สงสารคนที่ชนจริงๆ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  11. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    น่าสงสาน

12. สงสารคนที่ชนมากกว่าครับ สงสัยจะโดนชุดใหญ่อีก เฮ้อออออ

13. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    สมน้ำหน้าตำรวจ สงสัยคนที่ไปชน

ถ้ารุนแรงไปก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

14. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    ผมว่านะไอ้พวกนี้แหละที่เป็นปัญหา
    ทุ่มหนึ่งรถมันก็ติดอยู่แล้ว ดันมาทำให้ติดหนักเข้าไปอีก -*-

แทนที่จะบริการประชาชนกับมาทำให้ประชาชนเดือดร้อน
    ชอบทำตัวให้เป็นปัญหาของสังคม

ถ้ามาช่วยโบกระบายรถจะไม่ว่าสักคำ
    เอาแต่ขอดูใบขับขี่(สงสัยมันยังไม่เคยสอบทำใบขับขี่)

15. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    หมาข้ามถนนผมยังสงสารเลย
    แต่ผมโดนตำรวจโดดออกมาขวางแล้วบอกให้ชิดซ้ายแล้วบอกอีกว่าติดฟลิมผิดกฎหมาย
    ทึบไป แมร่งรถรัฐมนตรีติดโคตรทึบเลยรถมันเองที่จอดหาแดกทึบยิ่งกว่าสรุปจ่ายไป70
    ขี้เกียจเถียง จ่ายตังเสร็จเสือกบอกกำลังกวาดล้างอาชญากรรมทีนี้จี๊ดเลยเห็นกรูเป็นโจรรึไง
    โจรบางคนขับรถไม่ติดฟลิมก็มี
    คิดได้น่าชนให้สาหัส

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมควรจะสงสารมั้ย ผมสงสารคนที่ขับรถชนตำรวจอ่ะครับ

17. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    น่าสงสารคับ

สงสารคนขับอ่ะ

18. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ถ้าตั้งด่านอย่ารงถูกต้องผมสงสารมากๆคระบ เพราะเขาทำหน้าที่ของเขาเพื่อบ้านเมือง
    แต่ถ้าตั้งอย่างไม่ถูกต้องเพื่อผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้องผมว่าสมนะหน้ามัน ให้โดนซะบ้างพวกชอบอยู่ตามซอก หลืบ

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เอาแบบกลางๆเลยนะ

ผมว่าถ้าเห็นว่าข้างหน้ามีด่านก็ควรจะชลอความเร็วไม่ใช่ขับเท่าเดิมถ้าขับช้าๆตำรวจจะจ๊ะเอ๋ยังไงเราก็เบรคทัน คิดในแง่ดีถ้าเกิดตรวจเจอรถหายหรือคนร้ายก็ดีกว่าตำรวจนั่งอยู่แต่โรงพักนะครับ

ส่วนที่ตำรวจต้องโดดขวางก็เพราะคนที่คิดหนีรู้ว่าตัวเองมีความผิดอาจจะร้ายแรงด้วยถึงแหกด่าน

แต่ช่วงนี้ด่านเบอะมากครับผมไปโคราชเจอหลายด่านมากขอดูใบขับขี่แล้วก็ปล่อยเพราะผมไม่มีไรผิดกฎหมาย

ว่าด้วยกฎหมายขับรถแล้วไม่สามารถหยุดรถได้เมื่อมีเหตุฉุกเฉินยังไงก็ผิด.....แต่ถ้าว่าด้วยชีวิตประจำวันให้ทำตามกฎหมายคงไม่ทันทำมาหากินไรทัน

20. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เค้าก็คนนั้นแหล่ะก็น่าสงสาร แต่ไปยืนอีท่าไหนละรถจึงชน ยืนเหมือนคนปรกติไม่กระโดดโหย่งออกมารถก็ไม่ชนหรอก

21. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    ตำรวจไทย ไม่กลัว สิบล้อ บางนา-ตราด เห็นประจำ

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยู่ที่เจตนาของคนตั้งด่าน และคนชน

23. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมว่ายังไงก็น่าสงสารครับ ผมว่าไม่มีใครอยากชนตำรวจหรอก

24. พูดถึงด่านตรวจเนี่ย ถ้ามีสัญญานไฟ มีป้ายเตือนให้ลดความเร็วก่อนถึงด่าน มีกรวยตั้งเป็นระเบียบ ถ้าเราไปชนเค้านี่มันก็น่าจะผิดแหละครับ ส่วนไอ้พวกวิ่งโดดไปโดดมา เต้นแร้งเต้นกา ริมถนนเนี่ย ชนไปแล้วก็ไม่รู้จะยังไงนะ มันก็พูดยาก มีเรื่องกะตำรวจ :D

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แล้วแต่เจตนาครับ ผมเองเจอมาล่าสุด
    เลยเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์มาจะเจอ ยืนประจำ 2 คน
    เค้าจะเรียกรถผมหรือรถอีกคันไม่รู้นะตอนแรก ผมก็ขับมาประมาณ 80
    พี่เค้ายืนอยู่ริม พอใกล้จะถึงพี่เค้าก็พรวดๆๆๆๆ ออกมาเลยครับ ผมก็ชะลอ แกก็ไม่หยุด
    สุดท้ายเดินตัดหน้ารถผมไปจับแท๊กซี่เลนส์ 3 โอ้โฮ ใจหายแว้บบบบ
    นึกว่าครั้งนึงได้ชนพี่เค้า เรียกว่า บุญ หรือ บาปปป

26. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ถ้าตำรวจกระโดดมาขวาง ก็ขอบอกคนขับรถคันนั้นว่า

เจ๋งดีว่ะ กร้ากกกกกกก ประสบณ์การครั้ง1ในชีวิต
    ปล.แต่ถ้าตำรวจดีดี ก็น่าสงสารนะครับ แต่ส่วนมาก ...ไม่อยากพูด

27. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    หรือว่าพี่ๆตำรวจจะลืมหลักพื้นฐานของการข้ามถนน

ลืมมองซ้ายมองขวาง่ะ

---------- Post added at 10:43:48 ---------- Previous post was at 10:43:33 ----------

หรือว่าพี่ๆตำรวจจะลืมหลักพื้นฐานของการข้ามถนน

ลืมมองซ้ายมองขวาง่ะ

28. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ในที่สุด มันก็ โดน ชนจริงๆ เข้าสักวัน

29. .ใช่เลยคนที่ชนน่ะเขาจะโดนอะไรบ้าง.

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  30. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    สงสารรถ

ขับอยู่ดี ดี๊

มีหมา มากระแทกซะงั๊น

ต้องพาเข้าหาหมอที่อู่อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้