ขอถามไว้เป็นความรู้หน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องการแปลงหัวท้าย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kaijin, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    สอบถามนิดนึงคับเกี่ยวกับเรื่องการตัดหัวท้ายมาแปลงเช่น A31 หน้าหลังเป็น R34 ว่ามีวิธีขอใบอณุญาติดัดแปลงรถได้หรือป่าวคับ โดยที่เจอด่านตรวจแล้วผ่านไปแบบสบาย ๆ โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่าแต่งรถผิดกฏหมาย(ใบสั่ง) แล้วการขอยุ่งยากไหมคับ แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไร หรือว่าทางอู่จะเป็นคนดำเนินการให้
    รบกวนพี่ ๆ ใน RCW ที่แปลงกันมาเรียบร้อยแล้วช่วยเข้ามาแนะนำด้วยครับ

2. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ทำได้คับขั้นตอนง่าย ๆ แต่ไม่ทำกันเองคับ

แต่มันต้องแปลงทีละครึ่งคันแล้วเอาไปตรวจสภาพให้วิศวกรรับรองนะคับ เหมือนพวกอีโวสมัยก่อนเขาทำกันนะ หรือปัจจุบันพวกที่ทำ 86 หลายคนก้อใช้วิธีนี้คับ ขั้นตอนไม่ยุ่งยากคับ

หรือไม่ก้อทำให้เสร็จทั้งคันเลย แล้วถ่ายรูปไว้ให้ครบแล้วใช้พลังเงินครั้งเดียวเลยก้อได้คับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดจำไม่ได้จริง ๆ คับของผมโดนไป 20,000 มั้งทั้งหมดอะไม่แน่ใจอะคับ แต่ว่าของผมมันหลายอย่างนะคับ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    แล้วแต่ความสนิทครับ

ถ้าแปลงจาก a31เป็นหน้าหลังr34 แนะนำนะครับ ให้ไปหาคนเดินทะเบียนง่ายกว่าครับ

ถ่ายรูปหน้า หลัง ระหว่างแปลงแนบไปด้วยครับ ใช้เวลา1วันจบหมดครับ

ใบวิศวะซื้อได้นะครับ ราคาไม่แพงหรอกครับ รถเราไม่ได้ตัดต่อ ทะเบียนถูกต้อง ทำอะไรขับเข้าขนส่งไปตรวจเลย

พอแปลงเสร็จเข้าจะลงหลังเล่ม ให้ว่าเราแปลงหน้าหลังเป็นรุ่นอะไรนะครับ

ขับไปที่ไหนก็สบายใจครับ เพราะเราแจ้งดัดแปลงแล้ว

ที่สำคัญอย่าลืมใบเสร็จค่าอะไหล่ ไฟหน้าไฟท้ายอะไรประมาณนี้ แล้วค่าอู่สีแนบเพื่อประกอบการพิจรณาด้วย

โดยปกติ ทำกันนะครับ ไม่กี่ตังหรอกครับ หมื่นเดียวก็อยู่ละครับ อยู่ที่ความสนิทส่วนบุคคลคราบ

4. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้