เปลี่ยนสาย หัวเทียแล้วเครื่องกระตุก

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย leabza, 16 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leabza

leabza New Member Member

17
    0
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่ เพราะของเก่ามันขาด พอเปลี่ยนแล้วลองขับ ปรากฎว่า เวลาจะเร่งแซง รถมันสั่นๆๆ จนรู้สึกได้ เหมือมันจะวิ่งไม่ครบสูบ แต่ถ้าขับเรื่อๆ มันก็ไม่เปงไร แต่ถ้าจะร่งแซงอ่ะ สั่นเง็งๆๆ เลย วานผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ:sad: :sad: :sad: ผมใช้รถ TOYOTA SULUNA เกียร์ AUTO

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใส่แน่นหรือป่าวครับ

3. leabza

17
    0
    0
    ใส่แน่นแล้วครับ

4. leabza

17
    0
    0
    ผมจะไปเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่ แล้วก็หัวเทียนใหม่ทั้งชุด ไม่รู้จะหายมั้ย แหะๆๆ

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ สายหัวเทียนใหม๋หรือเก่าครับบางทีอาจขาดในได้นะครับอยากให้ลองเช็คดูครับ

6. leabza

17
    0
    0
    ผมเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่แล้อาการ สั่นหายเลยครับ( หัวเดทียนด้วย )

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ น่าจะเกิดจากสายหัวเทียนขาดในหรือฉนวนหุ้มมีรอยรั่ว ทำให้กระแสไฟไม่สมบูรณ์ พอเปลี่ยนสายหัวเทียนก็หายเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้