♥.♥.♥.จะขึ้นปีใหม่แล้ว ขับรถระวังกันหน่อยนะครับ.♥.♥.♥

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vagrant3036, 4 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ช่วงนี้ขับรถผ่านไปไหน ผมเจอประจำเลยครับ คือ มีตั้งด่านตรวจ เมื่อวานผมขับรถไปแถวแยกมีนบุรี มีทุกหัวแยกเลยครับ
    วันนี้ขับเส้นสุขาภิบาล3 - รามคำแหง มาจากแยกลำสาลี ตรงหน้าห้าง Top supermaket มีด่านทั้ง 2ฝั่ง ตอนนี้ย้ายมาตรงหน้าโรงพยาบาลเกษมราษฏร์ ม.สัมมากรทั้ง 2ฝั่ง เพื่อนๆที่มีแววโดนเรียก ก็ระวังกันนะครับ จาปีใหม่แล้ว ต้องซื้อกระเช้าให้เจ้านาย :D

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ใช่ครับสายสุขุมวิท
    จากจันทร์ถึงกรุงเทพ เกือบ10ด่าน

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    5 5 55+

ตอนเเรกนึกว่า จะมาเตือนเรื่องขับรถให้ระมัดระวัง

ที่ไหนได้

สิ่งที่หน้ากลัวกว่าคือ โจรบนท้องถนน นี่เอง เอิ๊ก ๆ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เอกสารของรถต้องเตรียมให้พร้อมครับ

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ อิอิ

6. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    พึ่งโดนมาเมื่อตอน 4 ทุ่มเอง แยกบ้านแขก ผมขับฟอจุนเนอร์ไฟซีนอน มันเดินมาบอกผมทำผิดอะไรก้ไม่รุ้แล้วบอกว่ารถรุ่นนี้ไม่มีไฟแบบนี้ออกมาจากโรงงาน พอบอกวาพี่ช่วยหน่อยแล้วกัน มันก็บอกว่า ไปเปลี่ยนหลอดให้เป้นแบบกดไฟสุงเป้นไฟต่ำจะได้ไม่ผิดกฎหมาย

ปล อยากจะบอกว่าไอ้ฟายฟอจุนเนอร์โมแยกไฟต่ำ-ไฟสุงแสรด แต่ดีนะไม่เถียงมันเพราะว่าค้นรถก็งานเข้าเลยย

---------- Post added at 01:33:00 ---------- Previous post was at 01:32:43 ----------

พึ่งโดนมาเมื่อตอน 4 ทุ่มเอง แยกบ้านแขก ผมขับฟอจุนเนอร์ไฟซีนอน มันเดินมาบอกผมทำผิดอะไรก้ไม่รุ้แล้วบอกว่ารถรุ่นนี้ไม่มีไฟแบบนี้ออกมาจากโรงงาน พอบอกวาพี่ช่วยหน่อยแล้วกัน มันก็บอกว่า ไปเปลี่ยนหลอดให้เป้นแบบกดไฟสุงเป้นไฟต่ำจะได้ไม่ผิดกฎหมาย

ปล อยากจะบอกว่าไอ้ฟายฟอจุนเนอร์มันแยกไฟต่ำ-ไฟสุงแสรด แต่ดีนะไม่เถียงมันเพราะว่าค้นรถก็งานเข้าเลยย

7. ใครที่กลับต่างจังหวัดก้อระวังๆกันด้วยนะครับ....
    ที่จะเจอบ่อยๆคือรถสิบล้อที่ไม่มีไฟท้ายอ่ะครับ<<<โดนมากะตัวเอง...เต็ด80%ช่วยชีวิตไว้
    และที่กำลังอินเทรนด์อยู่ตอนนี้คือพวกปาหินครับ.....ระวังๆกันด้วยครับ
    และก้อด่านจะเยอะมากๆขอให้เตรียมเอกสารเกี่ยวกับรถให้พร้อมครับ
    และอย่าดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอร์ฮอลไปครับ
    เหนื่อยก้อจอดปั๊มพักครับ....ระวังอย่าจอดข้างทาง
    และคุณผู้ชายที่ชอบจอดฉิ๊งฉ่องตามข้างทาง
    แนะว่าจอดตรงที่ๆมีไฟถนนส่องสว่างๆนิสนุง
    ไม่ต้องอายใครหรอกครับ...เอาปลอดภัยไว้ก่อน
    ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ....... ^ ^"

8. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขับ รถ ระ วัง ชน . . . ซุกซน ระ วัง เอดส์ . . . .

- --a . . . . . ยัง ไง ยัง ไง . .. . . ๕ ๕

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขึ้นเชียงใหม่ ระวังปืนใหญ่นะครับ

อิอิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอตรวจสำเนาทะเบียนรถหน่อยครับ (ดูเลยจ๊ะ)
    ขอตรวจใบขับขี่ (มีจ๊ะ)
    ขอตรวจภายในด้วยครับ (ดูซิมียาเป่า)
    และสุดท้าย กรุณารอสักครู่

สุดท้าย น้องๆรถน้องควรไปแก้ไขเรื่องท่อไอเสียหน่อยนะครับเสียงดัง ยังไงจ่ายค่าปรับด้วย ! (งงเลย หลังๆชิน)

สุดตีนมากครับ ไอ้ข้างบนผมไม่มีปัญหา ถูกหมด ต่อภาษีครบ ทุกปี เอกสารครบ ใบขับขี่มี แต่เสียเงิน
    บางครั้ง 100 มากสุดบานทางด่วนพระราม 9 500 กับเรื่องท่อไอเสียนี้แหละ

ตำรวจ "รถน้องป๊องใหญ่ เสียตังค์หน่อยนะ"
    ผม "พี่ผมไม่มีเงินอะมีติดมาแค่ 200 เอง"
    ตำรวจ "งั้นไปต่อรองราคากับพี่ที่โต๊ะและกัน"
    ตำรวจที่โต๊ะ "งั้นไม่เป็นไรน้องไปแก้ไขมาและกัน แต่ตอนนี้พี่คิด 100 บาทและกัน"
    ผม "ครับพี่ได้ครับผมจัดให้"

โอ้วแม่เจ้า 555+
    คือมันมีกฎนี้ด้วยหร๋อครับรถ ป่องใหญ่อะ ? เสียงก็ไม่ได้ดังมากมาย 555+

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใช่ครับด่านเยอะจริงๆทั้ง กทม และ ตจว ขับรถระวังกันด้วยนะครับ
    เพราะพี่รวจเค้าไม่ได้ตรวจเมาอย่างเดียวเค้าเอาหมดทุกอย่างเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้