505ยางยอยแตกอีกละ เหตุเพราะกินเจรึเปล่า

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ohho108, 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohho108

ohho108 New Member Member

29
    1
    3
    ยางยอยพวงมาลัยเพาเย่อ 505 ปี84 เครื่อง 1JZ GE
    แตกอีกแล้ว วิ่งไปยังไม่ถึงหมื่นโลเลย ซักครึ่งปีได้แล้วมั้ง (ปกติใช้รถแค่ ส.-อา.)
    ตามรูปแตกตั้งแต่ได้รถมา แล้วก็เปลี่ยนไปครับ
    คิดว่าน่าจะเป็นเพราะกินเจ ตรงเขารวมไอเสียมันลงมาอยู่ตรงนี้พอดี ห่างกันนิดเดียวเอง
    ตอนนี้ก็ซื้ออันใหม่มาเตรียมเปลี่ยนแล้ว แต่จะป้องกันไอร้อนจากมันยังไงดีครับ

2. ohho108

29
    1
    3
    ปกติตรงนี้จะแห้งนะครับ ผมฉีกโซเน็กไว้ จะได้ถอดง่ายๆ

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ของผมก้อขาดบ่อยนะ....แต่ไม่เร็วขาดนั้น....ว่าจะแปลงใส่ยอยเหล็กแระ....

4. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ของผมวางเอสอาร์ ท่อไอเสียอยู่อีกด้าน มันยังขาดเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าขาดง่ายจัง

5. ohho108

29
    1
    3
    ยางเดิมเป็นแบบหล่อมาเพลียวเลยนะครับ
    ที่จริงน่าจะมีใยผ้า หรือใยเหล็กซักหน่อย น่าจะขาดยากมากกว่า

น่าจะเอายางล้อรถมาโมได้นะครับแบบนี้

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    ถ้ามาจากความร้อน.......ผมว่าผ้าพันท่อช่วยได้เยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้