ลงอคิดดูเล่นๆอ่าคับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 6 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ถ้าสมมุตเราเปิดเเก๊สวิ่งอยู่เเล้วเราเปิดนํามันเพิ่มเข้าไปมันจาเกิดไรขึ้นจาคับ จาเป็นเหมือนนอสหรือจาเป็นเหมือน นํามันหนาอ่ะคับ ลองคิดดูเฉยๆเเต่ไม่กล้าลองอ่ะคับ

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ .....

3. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    เครื่องคงสำลักมั้งครับอัตราส่วผสมเชื้อเพลิงกับอากาศไม่เหมาะสมกัน
    เดาดูนะรอผู้รู้จิงๆดีกว่า

4. Kong_Za

Kong_Za New Member Member

1
    0
    0
    สะดุดหัวทิ่มครับ

5. Mr.ไวไว

Mr.ไวไว Guest

0
    0
    0
    เครื่องจะสะดุดครับแล้วก็ดับ....เพราะอากาศที่ไปเผาไหม้ไม่พอ

6. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ดับครับ เพราะส่วนผสมหนาเกินไป ถ้าเปรียบให้เข้าใจง่ายๆก็เหมือนเครื่องคาร์บูน้ำมันท่วมครับ:D
    ลองมาแล้วเพราะใช้แก๊สอยู่ครับ:p

7. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    อือครับ ไม่เกิดประโยชน์ใดๆทั้งสิ้นครับ เสียหายปล่าวๆ ครับ เครื่องจะสะดุดรอบไม่สมูทและอาจจะดับไปเลยครับ อย่าหรือว่าเครื่อง เราต้องการพลังงานที่พอประมาณ ไม่ใช่ อารัยที่มานเกินไปโดยที่เรายังไม่ได้ไปเซ็ทที่กล่องน่ะครับ ขอบคุณครับ คิคิ

8. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    เครื่องจะกระตุกครับตามอย่างที่ข้างบนเค้าบอกกัน

กรณีรถจอด
    ถ้าจะตัดน้ำมันควรรอจนเครื่องสะบัด(น้ำมันหมดใกล้ดับ) แล้วตัดเป็นแก๊ส

กรณีขณะขับ
    เบิ้ลคันเร่งไปที่ประมาณ 2000-3000 รอบซักพัก ระหว่างเปลี่ยนระบบเพื่อเผาไหม้ของเก่าให้หมดก่อน!!!

9. airibees

airibees New Member Member

10
    0
    0
    ครื่องสำลัก ครับ เปลื่อน 2 อย่งาครับ ท้งน้ำมัน และแก๊ส

10. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    สำลักดับคับ แต่ถ้าไม่ใส่ มิกเซอร์ แล้วปรับแก๊สให้พอดี อาจจะทำให้รถซูปเปอร์ชาร์ได้นะคับ เพราะหลักการมันเหมือนดีเซลงัยคับ ผมใช้ดีเซลอยู่ด้วยประหยัดขึ้น 30-40 เปอร์เซนต์แต่แรงกว่าเดิม จาก 160 เป็น 200 มิดไมล์คับ

11. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ส่วนผสมหนา...เดี่ยวจะมีปัญหา

12. takumi171

takumi171 New Member Member

15
    0
    0
    กระตุกหัวทิ่มเลยคับ เคยลองแว้ว

13. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หนาเกินครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้